Aston Martin DBX bị triệu hồi vì lý do hết sức ngớ ngẩn

MinhTriND
7/1/2021 19:46Phản hồi: 51
Aston Martin DBX bị triệu hồi vì lý do hết sức ngớ ngẩn
Anh em còn nhớ cái Aston Martin DBX mà cách đây nửa năm, lúc người ta chuẩn bị giao xe thì mình có làm 1 cái chủ đề nhắc nhở anh em nào đã đặt trước chuẩn bị tâm lý để đỡ bỡ ngỡ không? Sau gần nửa năm đến tay khách hàng thì chiếc xe này vừa bị triệu hồi vì một lỗi hết sức ngớ ngẩn. Cụ thể, có vẻ như các công nhân nhà máy lắp ráp đã quên chèn các tấm xốp chống sốc vào bên trong tấm lót bên trên trần xe. Đi làm ở Tinh tế, mỗi lần sếp hỏi mình "sao em không làm?", mình mà trả lời "quên" phát là xác nhận bị đuổi. Còn không biết ở Aston Martin thì thế nào.

Theo NHTSA, việc thiếu các lớp lót này được cho là sẽ tạo nguy cơ chấn thương cho hành khách khi chẳng may có tai nạn xảy ra. Aston Martin ước tính có khoảng 151 chiếc bị ảnh hưởng và theo dự kiến, các đại lý sẽ có thể giải quyết vấn đề này mà không mất nhiều thời gian. Xe nằm trong diện triệu hội được sản xuất trong giai đoạn từ ngày 5/3 đến ngày 22/10/2020. Nếu bạn đang sở hữu 1 chiếc nằm trong thời gian sản xuất này và chưa nhận được tin tức từ Aston Martin, bạn nên bình tĩnh vì việc chiến dịch triệu hồi sẽ bắt đầu từ ngày 31/1 lận.

DBX là chiếc SUV đầu tiên trong lịch sử của Aston Martin, đóng vai trò như vũ khí của công ty trong việc xâm nhập vào phân khúc xe SUV hạng sang. SUV hạng sang là thị trường vốn bị chi phối nhiều năm nay bởi Jaguar Land Rover và Aston Martin với thế mạnh của họ chắc chắn không thể để yên. Hiện tại, DBX chỉ có 1 tùy chọn động cơ là V8 tăng áp kép dung tích 4.0 lít, cho khả năng sản sinh mức công suất cực đại 542 mã lực, trong khi mô-men xoắn tối đa là 700 Nm. Xe đi kèm hộp số tự động 9 cấp và hệ dẫn động 4 bánh toàn thời gian. Tốc độ tối đa mà DBX có thể đạt được là 291 km/h, khả năng tăng tốc từ 0 - 96 km/h chỉ trong 4,3 giây. Sau khi mọi thứ đi vào guồng, Aston Martin có thể sẽ tung ra thêm một phiên bản động cơ V12 và một bản hybrid.

Tham khảo: carbuzz
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

"Quên" này là lỗi hệ thống. Có sa thải thì cũng chẳng tới lượt công nhân, chỉ sa thải trưởng nhóm giám sát lắp ráp.
Mr_Khuyen
TÍCH CỰC
3 năm
@Bạn và 500 Anh Em Ở VN thì mình phải cho xe tới đâu bạn nhỉ?
@Mr_Khuyen Ra chợ trời ấy bạn, lột ra gắn xốp vào nhanh lắm, mình mới làm xong đây 😁
ken4eyes
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Mr_Khuyen Ra An dương vương với Trần Bình trọng tiệm nào cũng đc 😆
Mr.Fap
ĐẠI BÀNG
3 năm
Không hề ngớ ngẩn đâu.lý do rất chính đáng vì an toàn của khách hàng
@Mr.Fap Ngớ ngẩn ở chỗ để xảy ra cái lỗi này.
ThanhDo Az
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Mr.Fap Khả năng đọc hiểu của bạn kém quá.
Nta nói để xẩy ra cái lỗi này là ngớ ngẩn
@Mr.Fap Hỉu sai ý rồi
Buồn ghê...
Mr.Fap
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Võ Thành Quân Đã là quy trình sản xuất chuyên nghiệp thì tất cả mọi lỗi đều là ngớ ngẩn nếu các bạn hiểu theo ý bài trên
Xe này của nước nào thế?
jiji75
TÍCH CỰC
3 năm
@dlv.thickgame Tụi Phớt Ăn Lê làm nha bác
Nongpoy
ĐẠI BÀNG
3 năm
@jiji75 Là cc gì?
Dáng xe quá đẹp! 😍
phongvan00
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đây là ý tưởng của fordescape thế hệ mới thì phải.
Aston Martin làm ăn kém quá, động cơ của Mercedes, hệ thống infortainment cũng của Mercedes, làm mỗi cái xe thôi mà cũng không ra hồn. Thế mà lúc nào cũng định vị mình ở tầm ngang với Porsche chứ nhất định không chịu chung mâm với bộ ba BMW - Audi- Mercedes.
ThaiCaly
TÍCH CỰC
3 năm
@n.a.v.i.p thiếu gì hãng xe sang lấy của mẹc rồi ra sản phẩm định vị cao hơn mẹc đâu. cái này kg nói lên được điều gì. vì gái xe, định vị xe phụ thuộc rất nhiều yếu tố
12minhduc.
TÍCH CỰC
3 năm
@n.a.v.i.p Vin lấy bmw ra định vị nửa mùa đó bạn
Hôm trước làm có vài ve với thằng bạn mà hậu quả để lại ghê quá.😂
Bình Thais
ĐẠI BÀNG
3 năm
Qui trình lắp ráp có thể không cài đặt chi tiết nầy!
Xe đẹp thật.
Ước gì....
prochang3
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tưởng tinhte chỉ là làm cho vui chứ hoá ra áp lực quá. Bảo quên cái là bị chủ tịch Hiệp cho thôi việc. Rồi còn bị dí áp lực ra bài nữa chứ. Khổ thân các Mod, iem sẽ ko cà khịa các mod nữa.
(.)
TÍCH CỰC
3 năm
@prochang3 bậy nà, càng đc khịa nhiều càng đc tăng lương nha, ko khịa là có chuyện đó
Kỷ luật 😆
Đẹp nhỷ
[Zeus]
CAO CẤP
3 năm
Bắt viết tường trình và kỷ luật mức “khiển trách”.
echtammua
TÍCH CỰC
3 năm
Chiêu truyền thông chăng?
Triệu hồi ít tốn hơn chi tiền qc
😆
quên 1 chiếc thì còn thông cảm đc đây cả 1 dây chuyền lắp ráp biết bao nhiêu là xe nếu k lắp miếng xốp đó theo xe thì nó nằm chình ình 1 đống thì sao mà quên đc
Không hề ngớ ngẩn nhé ad. Mình làm thiết bị gia dụng trong nhà xuất sang Mỹ. Tuy nhiên, bên mình đã bị 5 cont hàng reject vì lỗi mà lúc đầu mình tưởng chừng rất ngớ ngẩn là "Túi nilong đóng gói sản phẩm chưa đục lỗ", nhưng khi nghe rủi ro nó gây ra thì đúng là giật mình.
phuong_teo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@deconbebong Đúng rồi bạn. Nếu ai để ý thì các đồ dùng có bọc nilon xuất xứ Châu Âu hay Mỹ đều có đục lỗ. Hạn chế trẻ em trùm lên đầu gây ngạt thở. Nó cũng có dán hình lưu ý bên ngoài.
hoan_tbd45
TÍCH CỰC
3 năm
@deconbebong Bạn hiểu sai ý hoặc là người viết bài không thể viết để người đọc hiểu đúng ý.

Ở đây không nói lý do triệu hồi là ngớ ngẩn.
Mà nói là việc hệ thống để xảy ra lỗi như thế là "ngớ ngẩn" << QC QA mà để lọt lỗi lắp đặt như này thì hệ thống kiểm soát có vấn đề
Đâu xanh óc lợn thật có thế mà cũng quên được cái quan trọng nhất, đù mai vác xe trả lại hãng
@kokuddopopodo Thôi, bạn mang qua bán lại cho mình, mình ra gara gỡ luôn mui ra chạy mui trần cho nhỡ có tai nạn thì hãng ko liên quan luôn
Vãi cả quên ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019