Astrodesign ra mắt hệ thống máy quay MFT độ phân giải 4K

Duy Luân
30/1/2012 6:42Phản hồi: 33
Astrodesign ra mắt hệ thống máy quay MFT độ phân giải 4K

Bộ phận đầu máy quay của hệ thống do Astrodesign sản xuất​

[TAG]Astrodesign[/TAG], một nhà sản xuất thiết bị quay phim cao cấp của Nhật Bản, đã tham gia vào thị trường [TAG]Micro Four Thirds[/TAG] với một chiếc máy quay phim độ phân giải [TAG]4K[/TAG] 3840×2160 ở tốc độ 60 khung hình/giây. Hệ thống này gồm có ba phần riêng biệt: phần đầu máy quay (gồm có ống kính dùng ngàm Micro Four Thirds, cảm biến [TAG]CMOS[/TAG] 8,9 megapixel, các linh kiện khác), phần bộ xử lí và bộ điều khiển. Công ty gợi ý rằng máy có thể dùng trong các sự kiện truyền hình trực tiếp, quay phim, hỗ trợ phẫu thuật từ xa, camera giám sát, và các công việc khác đòi hỏi video có độ phân giải rất cao. Bằng bộ điều khiển, người dùng có thể chỉnh tốc độ màn trập, khẩu độ, nhiệt màu, chỉnh các thành phần trong hệ màu RGB, đồng thời lưu giữ cấu hình cho phần đầu máy quay trên thẻ SD. Nếu dùng cáp quang thì khoảng cách giữa phần đầu máy và bộ xử lí có thể lên đến hàng kilomet. Hệ thống máy quay này cũng không dùng quạt tản nhiệt nên không gây ra tiếng ồn. Hiện chưa có giá bán của hệ thống máy quay độ phân giải cao này.

Hộp xử lí tín hiệu

Bộ phận điều khiển

Theo Astrodesign​
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ninhk48
TÍCH CỰC
12 năm
Ôi trời! nhìn quả máy quay 😔
mình chuẩn bị học multimedia, đang kiếm 1 em giá tầm 20 củ, ai tư vấn mình cái 😁. em này ko dám rồi ;))
iPhone 4s Quốc Tế 32GB =]] Còn dư nhiu thì để giành mua case và cài ứng dụng quay phim :D
20 củ thì cố thêm tí làm em canon 7D là ngon
CANON 7D + 85mm 1.8
TNgBiz
TÍCH CỰC
12 năm
RED and lens =))
mua handycam đi bạn.
[xda]
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy này khủng quá ha 😁
cần cái chuyên nghiệp một chút bạn à, ip mình cũng có rùi ^^
4K bắt đầu trở nên quen thuộc. Như chúng ta bắt đầu quen thuộc với HD.
doantonbp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy này "khủng" thật.
cố , cụ thể là bao nhiêu hả bạn
việc đầu tiên em tưởng sau khi đọc comment của em thì bác sẽ vào google ngay chứ, xem xem con canon 7D là cái quái gì mà nó tư vấn cho mình nhỉ, hay là giá nó là bao nhiêu mà bảo mình cố....
con canon 7D là máy chụp hình, giá 2nd giờ khoảng trên dưới 25tr tùy độ mới
lưu file sẽ cần ổ cứng . vài bữa là hết ổ cứng tại vì nét quá hình cần nhiều điểm ảnh, làm dung lượng file lưu phình to ra.
1 DVD 4.7GB xem 4gio7' thì chất lưọng kém .
1 DVD 4.7GB xem hình nét rõ đẹp thì xem khoảng 1 giờ
cái camera rõ nét lưu 1giờ 4.7GB thì 10ngày x 24g 240 giờ thì đầy hết ổ cứng
:bounce:
cho nên cũng cần cân đối nhiều mặt
bé_tí
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khiếp, dạo này toàn máy quay 4k 😁
ko có tiền mà chơi đc :-s
ơi giời, thời buổi này tiền nào của ấy mà, với lại ko sành sỏi lắm. cứ xin cái giá và cái tên rồi search cũng chưa muộn ^^
hehe, tưởng phải search trước xem nó thế nào chứ, nhiều khi thấy nó là máy ảnh, không phải máy quay phim lại không ưng
hic, công nghệ ngày càng phát triển
Youtube còn chưa có chế độ 4k =))
youtube 4k để hấp diêm băng thông VN, hehehe, 4k giờ ra sớm quá, cũng có làm gì đâu, bluray xem đã thấy sướng lắm rồi, 4k ra chắc chiếu rạp là chủ yếu, gia đình chưa cần thiết
có mờ bác.
ủa có ko? vậy mà e ko biết, e ko phải là nam, vì vậy đừng kêu e là bác =))
Công nghệ phát triển nhanh quá. Vì vậy ta phải kiếm nhiều tiền để tận hưởng cuộc sống công nghệ cao thôi. 😁

Chuyên nghiệp thì đâu có giá đó. Mấy cái máy quay cầm tay du lịch cũng 15-20 triệu rồi.
Tầm này mua Sony HandyCam là đẹp. Canon Legria HD cũng ngon lắm.

Sao lại so sánh 4K (chuẩn video) với Bluray (chuẩn đĩa lưu trữ dữ liệu) ở đây.
Mà xem cái signature của bạn này thấy buồn cười. Laptop Sony cũng tuơng tự iPhone của Apple vậy. Giờ ai tự sản xuất. >90% laptop của thế giới được gia công bởi các công ty có trụ sở ở Đài Loan(Foxconn, Compal, Quanta, Pegatron, Wistron, ... ) và đại đa số trong số này lắp ráp tại các nhà máy ở Trung Quốc, một phần là ở Đài Loan. Nên chuyện Made in USA là ko tưởng. Nếu nói là imports from the U.S.A thì chuẩn hơn. Sony thuê vài công ty sản xuất VAIO cho họ chủ yếu là Compal, Quanta, Foxconn...
ý nói là 1080 ấy mà

---------- Post added at 10:16 PM ---------- Previous post was at 10:09 PM ----------

có cần phải móc máy thế không, dưới đít máy nó ghi thế đấy ông, mà ông biết AR là dòng gì không thế
có cần sửa chữ kí con fujitsu made in japan luôn không nhỉ
hàng Khủng ....................!
TrKirimaru
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhờ bạn nào giải thích cho mình cái đoạn "Nếu dùng cáp quang thì phải đến hàng km để nối " với ........
Thật sự thì hình mô phỏng 3 bộ phận của nó như thế này bạn sẽ dễ hiểu hơn .... !

Ngoài ra bạn có thể vào http://www.astrodesign.co.jp/english/product/ah-4413_ap-4414_am-4412 để xem kĩ hơn ... !
Khủng quá, chắc chụp ảnh vũ trụ mới cần đến.
hè! Con này khủng đi kèm với giá khủng lun! Hì!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019