Bàn chải điện Sonic Whitening

ASUS chính thức bán laptop U30Jc dùng chip Optimus và Core i3
Duy Luân
11 nămBình luận: 36
Hôm nay, ASUS đã chính thức bán ra chiếc máy tính xách tay thuộc dòng mỏng, nhỏ, nhẹ và được tối ưu hóa thời gian dùng pin tự động với công nghệ Optimus của NVIDIA.

Chiếc ASUS U30Jc dùng CPU Intel Core i3-350M 2,26GHz, card đồ họa NVIDIA GT310M được trang bị công nghệ NVIDIA Optimus. Công nghệ này cho phép tự động chuyển đổi hiệu năng sử dụng của chip đồ họa dựa vào nhu cầu hiện tại: hoạt động mạnh mẽ khi xử lí các tác vụ đồ họa và tự chuyển sang chế độ tiết kiệm điện khi người sử dụng ngưng làm những việc này.

Bên cạnh đó, máy cũng được trang bị ổ quang, RAM 4GB DDR3, ổ cứng 320GB tốc độ 5400rpm, cổng xuất HDMI, webcam và Wifi. Màn hình của U30Jc có kích thước 13,3" độ phân giải 1366 x 768. Theo ASUS, pin 5600mAh của máy có thể hoạt động liên tục trong 9,5 giờ. Hiện ASUS đã bắt đầu bán U30Jc với giá 899$.

milky
TÍCH CỰC
11 năm
làm cái tem. nhìn em phản phất thiết kế của macbook nhỉ. kiểu màn hình, bàn phím đến bàn di chuột
Em này đã có bán ở VN chưa bác, hix đang tính đổi máy sang dùng Asus, nhìn em này kết quá, nhứt là cái thời lượng pin 9,5h. Có ở Vn là đi xúc luôn.:eek:
Đẹp tuyệt,,,nhưng không hiểu sao vẩn thích Táo hơn
phải phải , nhưng như thế thì càng có lợi cho ng tiêu dùng chứ sao, thích cái khoản bảo hành của ASUS lăm,chả bù cho HP với ACER😔
sao nhìn giống kiểu của Macbook thế nhỉ....?
Thực sự khó chịu khi nhìn cái này.
nghe nói bệnh viện tâm thần vừa có thằng bệnh nhận thoát ra, thì ra nó vừa phát biểu trên diễn đàn tinhte với nick là kakjto . Ai biết nó ở đâu thì liên lạc với bệnh viện gấp!
K thích thì biến đê...cm làm gì...bố thằng bệnh.
Người tối ưu cái bàn phím thì bác lại khó chịu, dòng VAIO cũng thiết kế bàn phím bác có thấy khó chịu ko? Dầy thì bị chê là thô, mỏng thì bị coi là bắt chước... Bác nên nghĩ thoáng 1 chút
giống ở chỗ nào, điên hết vì apple rồi ;))
kết nhất là thời gian hoạt động của pin liên tục trong 9,5 giờ.........
cũng thích nhất thời gian liên tục của pin.
lilw
TÍCH CỰC
11 năm
thiết kế nhìn lai lai, bản lề màn hình bự khiếp, hơn nữa ko hứng thú với dòng core i3 và đặc biệt là 310M :|
thời gian pin thì khỏi phải chê...
cấu hình ổn thật, giá cũng tạm được
Y-DraGon
ĐẠI BÀNG
11 năm
Phiền bác đừng lôi Apple vào đây đc ko :|

Acer có chế độ bảo hành vàng 2 năm đó ;))

Khó chịu thì out đi cm làm quái gì. Rất khó chịu với loại người như này.

Hi vọng là ko như CMS khi công bố thời lượng pin 😃
redhunter
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bảo hành vàng của Acer chỉ free cho máy từ tháng 10/2009 đến tháng 2/2010 thôi bác ạ, mà chỉ trả có 70% chi phí, còn lại người dùng tự bù vào. Acer quăng bomb từa lưa hết, vụ này bị lật ngửa lâu nay rồi mà =D
Con này thấy ổn đấy, chờ xem ul80jt thế nào nữa, đang kết vaio nhìn thấy mấy con pin lâu thế này cũng động lòng quá
Tối nay về mua vé số thôi
Con này có bluetooth ko nhỉ, gần đây asus ra con a42jr/a52jr cấu hình khủng long mà cũng không có bluetooth => ko mua 😃
anhtuank15
ĐẠI BÀNG
11 năm

Máy tính bây giờ bỏ hết bluetooth rồi bạn ơi , asus luôn có những thiết kế rất tinhte , giá mềm , bền và ổn định

Có bluetooth hay chứ, em thấy bắn file qua lại vs điện thoại rất tiện. Thời gian dùng pin như họ quảng cáo thật ấn tượng, em thấy nếu máy này lướt web được tâm 6,5 - 7h là quá tốt (9,5h nghe nó xa xỉ 😁) Vẫn còn 1 điều em băn khoăn là giá của nó khi bán ở Việt Nam. Lap ở vn toàn thấy ram ít + HDD tối thiểu mà giá luôn > bên nc ngoài
Y-DraGon
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cũng giống như ổ đĩa quang thôi mà, có mấy người và có mấy khi dùng đâu.

Tốt nhất là cứ như Lenovo, bán máy tặng kèm đầu đọc đĩa rời, rất tiện ^^
Thời lượng pin ấn tượng nhỉ. Nhưng không biết có đúng thế không? Hay chỉ là quảng cáo thôi
capuccino
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nói thật với các bác.Nó giống Mac thì sao? Chả sao cả. Giống = đẹp => người tiêu dùng bình dân có lợi ( giá mềm + cấu hình ngon). Bác nào không khoái em này thì làm em Vaio or Mac thôi. 😁
cấu hình khủng phết đấy chứ. giá cũng mềm
amour_bk
TÍCH CỰC
11 năm
hơn con a42jr cái khoản optimus với cả cục pin, mà giá 900$ ko biết về VN là bao nhiêu. Con a42jr với chip tương đương là 16 củ, con này hình như đắt hơn khá nhiều 😃 càng ngày càng thấy thik asus vì máy cấu hình ngon, bảo hành lâu mà giá mềm, tiếc là chưa có tiền sắm em nào T_T
máy đẹp, giá vừa phải tiếc là vừa mua ibm-lenovo mất rồi 😔
Ở Việt Nam giá thế nào nhỉ :s

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019