[CES 2011] ASUS Eee Slate EP121 - Tablet với sức mạnh của desktop

Didu
5/1/2011 7:9Phản hồi: 54
[CES 2011] ASUS Eee Slate EP121 - Tablet với sức mạnh của desktop

Las Vegas, Mỹ, hãng máy tính ASUS đã trình làng một loạt các tablet hoàn toàn mới của mình, nổi bật về sức mạnh trong đó phải kể đến mẫu Eee Slate EP121. Khác với ba mẫu còn lại chạy Android, chiếc tablet này lại sử dụng HĐH Windows 7 của Microsoft. ASUS quảng cáo EP121 là chiếc máy có sức mạnh của desktop và cũng là tablet mạnh mẽ nhất trên thị trường hiện nay.

Những lời phát biểu của ASUS không hề quá. Với việc được trang bị BXL Intel Core i5-470M, đây là tablet đầu tiên trên thị trường sở hữu BXL Core i-Series mạnh mẽ, dòng chip trước đây vốn chỉ dành cho máy tính bàn hoặc MTXT. Eee Slate EP121 có màn hình với panel IPS rộng 12,1" độ phân giải 1280 x 800 điểm ảnh, RAM với tùy chọn lên tới 4GB, ổ SSD 32GB hoặc 64GB, camera trước 1.2MP, cổng HDMI và chạy Windows 7 Home Premium. Về thời điểm xuất hiện, ASUS cho biết họ sẽ bắt đầu bán ra Eee Slate EP121 trong quý I này với giá khởi điểm là 1000USD.

Nguồn: Engadget
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nguyen1377
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chắc lại bị con cọp cái ở nhà lằng nhằm nửa rùi ....hahahaha đẹp
Nhìn đẹp quá. Giá cũng phù hợp. Không biết nó nặng bao nhiêu nhỉ?

Update: 1.16Kg. Cũng vừa, gấp đôi iPad. Hehe 😁
cấu hình thế này rồi pin ntn nhỉ ........
đẹp mình thích tablet chat win7 vì vừa cơ động vừa giải trí lại còn làm việc đc cool
galamco
TÍCH CỰC
13 năm
cái pin của nó mà ngon nữa thì vô đối
Prusten
TÍCH CỰC
13 năm

Ủa, em cũng nghĩ chính xác như bác khi đọc tin này. Không khéo các mợ nhà ta có họ 😁

---------- Post added at 07:18 AM ---------- Previous post was at 07:16 AM ----------

Cấu hình, tính năng, công hiệu sử dụng của nó mỗi các điều gấp đôi Ipad cả bác ạ.
h0tb0y123
TÍCH CỰC
13 năm
trời ơi mới sáng nay gặp toàn tin chấn động... mới nãy xem thấy table chip 1.3ghz....bây giờ lò mò thì thấy core i5...má ơi đừng quánh con nha
kennho123
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cấu hình cao vậy thì pin trụ được bao lâu mí là vấn đề
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
đã thật đấy...cấu hình cao ghê
Đã thật, chuẩn bị cháy túi, đã thật 😁
Dạng text cho ae dễ đọc-mau ghiền ;)

Product Features
* 12.1" WSVGA (1280x800) Capacitive LED Touchscreen; Pen or Finger Touch; Windows 7 Home Premium (64 bit) Operating System

* 1.3 GHz Intel Core i5-470UM CPU; 2GB of DDR3 1333MHz SDRAM, 1x2GB; 1 slot, 4GB Max; Intel HD Graphics

* 32/64GB Solid State Drive (SSD); Wireless 802.11bgn; Bluetooth 3.0; 2.0MP Webcam; Internal Speaker; Internal Microphone

* Mini HDMI Port; 2 USB 2.0 ports; 2-in-1 Card Reader (SD & MMC)

* 4 Cell 34W/h Battery (Up to 3 Hours Battery Life)

* Includes Digitizer Pen; Folio Case; Bluetooth Keyboard
cấu hinh dữ quá hah?, săp có nhìu thứ để vọc
zero131
TÍCH CỰC
13 năm
Bác Didu sửa lại phải là i5-470UM chứ bác, UM với M khác nhau xa lắm 😁 bù lại con này chơi SSD ram 4gb chạy win 7 phe phé, ứng dụng ngon lành;)) không bị nửa mùa như mấy con chơi atom chạy win 7.
jolliers
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không biết thời lượng pin dùng khoảng bao lâu nhỉ!
cấu hình cao quá, sao ko thấy nói gì về pin thế nhỉ?
Kết e này quá 😁
Ko biết bên ngoài có đẹp hơn trong ảnh ko,nhưng mà nhìn cái thương hiệu Eee ko biết thế nào,toàn dùng vật liệu nhựa 😔
zero131
TÍCH CỰC
13 năm
Có tre gỗ mà bác;)) chưa kể tới netbook cao cấp là lamborghini vx6 hình như vỏ carbon thì phải;))
nt8x
ĐẠI BÀNG
13 năm
Pin em này đc 10 phút 😁
thienvuong
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có thông số về pin mà : " * 4 Cell 34W/h Battery (Up to 3 Hours Battery Life)"
Tablet ra nhiều quá, ko biết có phải là xu thế nhất thời giống netbook ko nhỉ? ^^
leftbhind
ĐẠI BÀNG
13 năm
Pin được 3h, cũng ngang 1 chiếc lap và sức mạnh cũng tương đương... Có thể nói đây mới là đích thực là 1 Tablet phục vụ cho công việc.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019