ASUS Eee Tablet - Thiết bị ghi chú kỹ thuật số
Didu
10 nămBình luận: 24

Nếu như Eee Pad là thiết bị hướng tới giải trí đa phương tiện, đọc sách điện tử thì Eee Tablet lại được ASUS ra mắt với mục đích khác. Đối tượng khách hàng mà Eee Tablet hướng tới đó là người dùng cần một thiết bị giúp họ tạo ghi chú cá nhân, đánh dấu văn bản và không thể thiếu đó là tính năng đọc sách điện tử.

ASUS Eee Tablet sử dụng loại màn hình TFT LCD 8" (độ phân giải 1024 x 768 pixel) với số điểm ảnh/inch là 2450 (dot-per-inch) chứ không phải công nghệ E-Ink. ASUS cho biết đây sẽ là một trong những thiết bị hỗ trợ ghi chú cá nhân có độ chính xác cao và nhạy nhất thời điểm hiện tại khi thực hiện nhập liệu trên màn hình cảm ứng của máy, mang lại cho người dùng cảm giác như họ đang viết trên giấy vậy. Hơn thế nữa, Eee Tablet còn có một camera 2MP giúp chủ nhân chụp lại những đoạn văn bản, slide... và ghi chú, đánh dấu trực tiếp lên đó nếu cần thiết. Bên cạnh đó, thiết bị cũng hỗ trợ việc đồng bộ hóa dữ liệu với máy tính thông qua kết nối USB một cách dễ dàng. ASUS Eee Tablet được cho là sẽ xuất hiện vào tháng 9 năm nay với mức giá từ 199USD tới 299USD.

Một số hình ảnh:

Stylus đi kèm

Nguồn: TechinStyle
yuda
ĐẠI BÀNG
10 năm
uầy đúng cái mình đang cần đây rồi. Nhưng ko hiểu nó có nhận dạng chữ viết tay ko nhỉ....?
Các bác kiến trúc sư, họa sĩ, họa viên... chắc sẽ thích cái này lắm đây, vẽ xong up thẳng file lên mạng thì tuyệt biết mấy. Đúng là công nghệ hiện đại giúp con người rất nhiều việc.
trunkz
TÍCH CỰC
10 năm
Không biết chức năng có giống Wacom không mà giá rẻ thế nhỉ?
bantayden
TÍCH CỰC
10 năm
Con này chạy Androi chứ các bác? Hay chỉ đơn thuần là máy đọc sách. Màn hình LCD có màu để xem ảnh. Thật sự mình cũng đang cần 1 con như thế này, hỗ trợ mọi công việc, có camera nhưng không thoại, đang đợi iPod Touch camera...........
Eee Pad với chả Eee table đọc mãi mới hiểu ! 😁
Cái màn hình với độ phân giải và số điểm ảnh khủng quá ! Tiếc là ko có màu thôi :D
Giao diện nhìn giống MAC quá nhẩy! Nhất là mấy cái nút và các icon trông hao hao 😁
con này chắc ko có camera, chỉ ghi chú , phác thảo thôi

Cài này cũng good, chắc là sài OS riêng
mua con này về cho con gái nó tập vẽ, đỡ tốn giấy mực 😁
yunneg
TÍCH CỰC
10 năm
nhiêu đó tiền đủ mua giấy mực cho con gái bác tập vẽ đến già.
Sẽ làm như bác này...con gái chiều này đi khai giảng lớp học vẽ rùi....hehe:bounce:
Em nay mà chay Androi đồng bộ với gmail nữa thì thật là tuyệt vời và có 3G nữa thì không thể nào không mua được.
Trông cũng đc nhưng chưa khoái lắm 😁 .. hì hì ... KO biết nó xài OS gì ^^! . Mà sao lại đen trắng thế kia nhỉ
TFT mà ko có màu là sao nhỉ?
mimora172
TÍCH CỰC
10 năm
Vẽ đc ah,hay quá đỡ tốn tiền mua giấy vẽ 😁
Hệ điều hành Android ngày càng lan tỏa đển khắp các thiêt bị thông minh!Nếu được sử dụng trên đây thì thật ngon!
Hay thật, có cái này quá là tiện lợi....
sonyclie
TÍCH CỰC
10 năm
ơ,có camera nữa ah...màn hình trắng đen mà cũng lắm thứ nhỉ
drcongII
ĐẠI BÀNG
10 năm
em muốn 1 thiết bị nào đọc sách ebook mà có thêm chương trình viết dạ quang dzo nữa..muốn nổi bật cái nào lên thì lấy bút Stylus quẹt dzo là y hệt cuốn sách thật lun...mai mốt cái này ra chắc e phải làm 1 cái để đọc sách quá...nhìn đã ghê^^
Thiết kế nhìn tinh tế quá! ...
spiderman
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhìn ngầu quá ...............
masuhin
ĐẠI BÀNG
10 năm
có mấy bác đọc chớp nhoáng rồi lao vào chém gió dữ thiệt. Rõ ràng bài viết của chủ xị ghi là có camera 2.0mp rồi mà lại bảo "chắc ko có camera". Và trong hình ảnh minh họa, có cái mục Photo Album to thế kia mà bảo nó ko có màu =.='.
Đề nghị các bác muốn chém gió thì đọc kỹ hướng dẫn trước khi xả nhé 😁
NoNaMe1984
ĐẠI BÀNG
10 năm
Theo như những j ghi nhận được từ hội chợ Computex tại Taipei thì con này dúng là màn hình đen trắng có khả năng nhận dạng chữ viết và theo cảm nhận của mình là khá nhanh và mượt. Theo như người giới thiệu thì con này sẽ xuất hiện vào tháng 9 năm nay với giá từ 200 - 300 $ (cũng chất nhận được)
Bác làm ơn đọc lại từ đầu tới cuối trc khi chém người khác nha ! Con này có màu thật nhưng chỉ đen và trắng thôi nha bác :D
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019