Asus giới thiệu bo mạch dùng AMD Fusion cho HTPC

Nam Air
8/9/2011 15:25Phản hồi: 64
Asus giới thiệu bo mạch dùng AMD Fusion cho HTPC
Nhắm đến đối tượng là các khách hàng muốn trang bị cho mình một [TAG]rạp hát tại gia[/TAG], vừa qua Asus đã giới thiệu bo mạch E45M1-I Deluxe tất cả trong một nhằm giúp họ xây dựng một [TAG]HTPC[/TAG] mạnh mẽ nhưng cũng thật nhỏ gọn và hoạt động êm ái.

Bo mạch E45M1-I Deluxe có kích thước chuẩn micro ATX (17 x 17cm), được tích hợp sẵn chip [TAG]AMD Fusion[/TAG] [TAG]APU[/TAG] E-450. Chip APU E-450 này gồm một CPU 2 nhân có xung nhịp 1,65GHz và chip đồ họa tích hợp Radeon HD 6320 xung nhịp 508MHz (hỗ trợ DX 11), TDP 18W. Ngoài ra, trên bo còn được trang bị rất nhiều kết nối như: WiFi N, 4 USB 3.0, Bluetooh 3.0, Sata 6Gbps, PCIe 16x cho card đồ họa rời, HDMI, DVI, DisplayPort, âm thanh optical... E45M1-I được [TAG]Asus[/TAG] thiết kế với một tản nhiệt nhôm ôm hết khoảng 1/2 diện tích, vì vậy sản phẩm không cần thêm quạt làm mát do đó sẽ không phát ra tiếng ồn khi hoạt động. Sản phẩm sẽ sớm có mặt trên thị trường trong thời gian tới.

64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

QPR
TÍCH CỰC
13 năm
Asus được cái ổn định, mà hàng Deluxe chắc là giá chát, dành cho bác nào "dủng dỉnh" tiền bạc.:eek:
alihieu
TÍCH CỰC
13 năm
Trông hầm con nhà bà hố nhỉ. Cái này chắc dùng HDD ngoài à?
xkhoax
TÍCH CỰC
13 năm
Hàn vào thì không gỡ ra được :unsure::rolleyes:
huu_dat07
TÍCH CỰC
13 năm
đây là giới thiệu bo mạch chủ HTPC, chứ ko phải là giới thiệu hệ thống HTPC nên ổ cứng đương nhiên là gắn thêm ổ cứng nữa, cái đó tùy vào nhà sx, theo mình nghĩ thì sẽ dùng ổ 2,5" gắn vào phần trong của nắp HTPC 😁
em_ut
TÍCH CỰC
13 năm
Nó có 5 cổng Sata đó thôi, cần gì phải HDD ngoài.
em_ut
TÍCH CỰC
13 năm
Cái này dùng cổng Sata thường nên có lẽ xài ổ cứng 3.5" như máy bàn bình thường. Ăn thua là mình mua cái case có chỗ gắn ổ cứng 3.5" thôi mà thường case HTPC có hỗ trợ 3.5". Ngay cái HD player còn hỗ trợ nữa mà.
epro2k7
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hàng Asus về đồ họa, mainboard ...khá là ngon.
Ko biết main này mua riêng đc ko? , kiếm case mini ATX ở VN hơi hiếm, Mua về lắp như pc cho 1 con home theater kể cũng thú vị.
xmen1604
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hix 5 khe eSata. Em ion nhà mình có mỗi 2 khe 😔(
oh nhìn vãi nhỉ, cái này nó gắn sắn cpu bên trong à, nhìn cái tản nhiệt chiếm hết main thì còn gắn được cái gì nữa
Bạn muốn gắn gì trên cái main dành cho HTPC này nhỉ
Có cái gì cần gắn nữa đâu Bro? Đủ chỗ gắn cho tất cả rồi còn gì nữa. 😁
hàng khủng, nhỏ đẹp
nhìn em nó ổn đó chứ,dưng mà cấu hình vậy chơi nổi mấy loại 3D sau này không nữa.
Luôn thể tem luôn xem có ra đảo không 😁
Chuẩn bị bán cái AcRyan để mua HTPC thôi, chờ cái này khá lâu rồi, chỉ tin tưởng dòng sản phẩm của Asus
Danamuan
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhìn ngon thiệt, hàng khủng cho nhu cầu HD đây
junoxien
TÍCH CỰC
13 năm
Thiết kế đẹp phết 😁
K có giá nhỉ :D
Main này nếu đúng như hình thì làm gì có Display Port
em_ut
TÍCH CỰC
13 năm
Nó dùng HDMI thôi. Giá mà ở nhà có TV full HD thì cũng ráng dành tiền sắm 1 em này.
OnlineNo1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhỏ nhưng có võ ;)
forevermtm
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhìn cũng đẹp nhỉ. Main nhỏ mà tích hợp cũng đầy đủ các khe cắm rồi.
E là SV nghèo ko có điều kiện tiếp cận mấy cài main xịn ntn h vẫn đang xài G31 @@
các bác cho e hỏi là chỉ có 1 công PS/2 nó lại có 2 màu.thía là chỉ có thể cắm duy nhất 1 keyboard or 1 mouse thui ak? còn lại phải cắm vào công USB hử?
albatron
ĐẠI BÀNG
13 năm
nó có 2 màu để dùng 1 trong 2 thứ: mouse hoặc keyboard (ngày xưa thì cổng mouse và key tách riêng, k dùng chung đc, cắm lộn nó treo máy ngay). đương nhiên 1 lúc chỉ dùng 1 thứ, thứ còn lại phải dùng cổng usb rùi. thực ra cái này phù hợp với key+mouse không dây vì nó hay thiết kế 2 cổng cắm 1 PS/2 và USB (giống cái Logitech S510 mình dùng)
xkhoax
TÍCH CỰC
13 năm
2 cổng USB màu đỏ và cục lồi xanh xanh phía trên là gì thế nhỉ!
Màu xanh chắc là USB 3.0 còn màu đỏ có lẽ là 2.0.
Nhìn cái main này cũng thích đấy 😁
Chờ em nó ra mắt rồi tiến hành xúc thôi :happy:
😔 Nói chung vẫn quan điểm cũ, nếu chỉ mua HTPC về vì nó nhỏ gọn với không ồn thì thôi thà mua em lap về còn hơn :(
albatron
ĐẠI BÀNG
13 năm
tản nhiệt hơi kích vào khe cắm ram
đọc xong thèm quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119