Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Computex 2013] Asus giới thiệu dòng PC để bàn G10/M51 được trang bị UPS gắn trong

cuLong
3/6/2013 7:53Phản hồi: 114
[Computex 2013] Asus giới thiệu dòng PC để bàn G10/M51 được trang bị UPS gắn trong
Asus G10 và M51 Destkop PC

Đến với Computex 2013 năm nay, Asus đã giới thiệu 2 dòng máy tính để bàn mới là G10 và M51 Desktop PC, với cấu hình mạnh mẽ từ CPU Intel Core i4 đời thứ 4 Haswell, card đồ họa GeForce GTX của nVIDIA và Asus cũng cho biết đây là dòng máy tính để bàn đầu tiên của họ được trang bị công nghệ SonicMaster nhằm đem đến cho người dùng trải nghiệm âm thanh tốt nhất. G10 và M51 Desktop PC có thiết kế bên ngoài của thùng máy gần giống nhau, và có mặt trước có thể trượt mở ra để lộ các cổng kết nối, ổ đĩa quang giống như thùng máy RoG Titan 8890, tuy nhiên G10/M51 không có các quạt tản nhiệt hầm hố ở 2 bên hông.

Về cấu hình, người dùng có thể tùy chọn cho G10/M51 bộ xử lý Core i5 hoặc i7 Haswell, bộ nhớ RAM tối đa 32GB, ổ cứng 1TB kèm SSD 128GB, card đồ họa GeForce GTX 650 hoặc cao cấp nhất là GTX 680. Mặt trước của máy khi mở ra sẽ để lộ rất nhiều cổng kết nối như USB, lỗ cắm micro/tai nghe, ổ đĩa DVD, đầu đọc thẻ nhớ... G10/M51 cũng được trang bị hệ thống quạt tản nhiệt mà theo Asus là sẽ hoạt động siêu êm ái, giúp máy luôn có nhiệt độ thấp mà không phát ra nhiều tiếng ồn. Trên dòng máy tính này cũng được Asus thiết kế một chuẩn kết nối tháo lắp nóng được là USM (Universal Storage Module) với băng thông gấp 2 lần chuẩn USB 3.0 (không bán kèm ổ đĩa).

Ngoài ra, một tính năng rất đặc biệt được Asus trang bị cho thùng máy G10/M51 đó là bộ lưu điện UPS (có thể tháo rời được) gắn rời bên trong tên gọi là Asus Power Pack PB6000 dung lượng 19900mWh, tuy không có dung lượng cao nhưng nó đảm bảo cho máy tính hoạt động được trung bình 25s khi có sự cố về điện, giúp người dùng có kịp thời gian lưu lại những công việc dở dang đang thực hiện. Nếu như người dùng không ngồi bên máy tính thì hệ thống sẽ tự động kích hoạt chức năng ngủ đông (hibernate) cho máy khi bị cúp điện.

G10.jpg M51.jpg
ASUS Desktop PC G10_2.jpg
114 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

[ Sigma ]
TÍCH CỰC
11 năm
Asus thiết kế rất ấn tượng.
Có thêm UPS thì tuổi thọ SP tăng lên đáng kể.
đẹp quá >"<
cái UPS gì hoạt động trung bình có 25s vậy nè . 😁
@baohen1510 chac bac mod nham y ma
@baohen1510 đề phòng dân vi tính làm bài quên save
@Tien Khoeo không nhầm đâu bác . dung lượng của cái UPS kia là 19.9Wh tức là nếu xài với công suất 20W thì ra dc 1h . vậy nếu công suất là 1000W thì 20x3600/1000 thì dc 72s , vậy 25s là đúng rồi . chỉ để lưu lại và tắt máy thôi .
quanbvp
TÍCH CỰC
11 năm
Core i4 là mạnh rồi,co tính năng tự động ngủ đông nữa,hóng giá
leoka
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quanbvp Cho mình cái thông tin official về con Core i4 của Intel mà bác khen là mạnh với😃
quanbvp
TÍCH CỰC
11 năm
@leoka của bác đây ạ, vẫn nguyên lời mod:
"Đến với Computex 2013 năm nay, Asus đã giới thiệu 2 dòng máy tính để bàn mới là G10 và M51 Desktop PC, với cấu hình mạnh mẽ từ CPU Intel Core i4 đời thứ 4 Haswell, card đồ họa GeForce GTX của nVIDIA và Asus cũng cho biết đây là dòng máy tính để bàn đầu tiên của họ được trang bị công nghệ SonicMaster nhằm đem đến cho người dùng trải nghiệm âm thanh tốt nhất."
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quanbvp 😆))
ghettinhyeu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quanbvp Core I4 á @@
mà cái ups cúp điện dc có 25s thì cũng hơi ít nhỉ....
der_titan
TÍCH CỰC
11 năm
to và đẹp
hungpro123
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhìn đẹp ghê
không có giá ak?
Con này trông như robot ấy nhỉ 😁
kiểu dáng thật thanh lịch, 1 màu đen tuyền 🆒
PC bàn thường là gà là gà luôn, cấu hình ỡm ờ, dành cho những ai ko biết gì về điện, mang về xài sẵn.
Chứ còn cấu hình khủng, thì thường nhắm vào đối tượng "đòi hỏi", cao cấp. Mà phần đa số người dùng này sẽ tự tay ráp 1 cái chứ ít khi nào bê PC nguyên bộ.
Tự tay chọn lựa case, main, hdd, vga, tản nhiệt (nước), led v...v... thú vị hơn nhiều. 😁
plamduy
TÍCH CỰC
11 năm
@tosathanhisang Chưa chắc đâu bạn. Thử so độ bền & hoạt động hiệu quả của 2loại máy là biết liền. Máy người ta lắp được test kỹ càng bởi các chuyên gia. Máy tụi mình build lên, dù có build tốt đến đâu cũng không trơn tru = họ dc...
@plamduy Những gì bạn nói chỉ là cảm tính mà thôi.
Ráp một chiếc máy chả có gì cao siêu cả.
Test kỹ càng bởi các chuyên gia ? Máy tính nó có Case, main, nguồn, graphic card, cpu, ram, hdd, ổ dvd ... hết, những thứ này mua rời thì vẫn được test bởi các chuyên gia cả nhé.
Case Lian-Li, nguồn Seasonic, main hay graphic card EVGA, tản nhiệt Thermalright hay Noctua ... đều là hàng uy tín hàng đầu, mà máy bộ ko bao giờ có nhé.
Chuyện ráp máy này cũng như chuyện mấy bố ngày xưa ráp xe đạp vậy, người ko biết mua nguyên xe, nhưng dỏm hơn rất nhiều so với người biết đi mua đồ rời về ráp rẻ mà chất như quả đất.
Các bác nào ko tin, hãy tự tay lựa chọn và ráp 1 cái, sau đó sử dụng sẽ biết. Giờ chưa ráp được máy thì đừng nói vội 😁
plamduy
TÍCH CỰC
11 năm
@tosathanhisang Chính bác mới nói theo cảm tính. Bác nói nó giống xe hả ? Vậy bác thử xem xe lắp ráp thủ công ở VN và xe lắp ráp thủ công ở nước ngoài xem nó khác nhau những gì. Các nhà SX xe ở nước ngoài ngoài trình độ kỹ thuật ra còn được hỗ trợ bởi rất nhiều các thiết bị dụng cụ chuyên dùng để kiểm tra, đo đạc nhé. Giả sử trình độ của các bác gần gần = các chuyên gia của họ đi, rồi giả sử linh kiện của các bác mua được chất lượng = họ đi nhưng thiếu rất nhiều thiết bị chuyên dùng thì chất lượng được tạo ra không thể = họ dc đâu bác ui.
@plamduy thôi ko nói với bác nữa.
ờ, máy bộ tốt hơn 😁
kid173
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không thấy giá rổ thế nào nhỉ? Mà mình thấy ngộ, tích hợp UPS khi cúp điện vậy cái màn hình không có điện sao mà biết để shutdown đây 😁
@kid173 Kiểu chơi cắm màn hình vào nguồn luôn bạn. xài cái Dell Ultra 24 chắc ko kịp lưu là hết pin UPS.
banh.tieu
TÍCH CỰC
11 năm
Thiệt không đây??
Phần mềm thì Google được lòng người dùng, còn về các thiết bị thì ASUS rất "dễ thương" và "hợp lý". Good.
25s thì UPS làm quái gì hả Mod ????????
itzuitinh
ĐẠI BÀNG
11 năm

bác phải đọc hết bài viết chứ. với lại 25s là ok rồi đủ time để lưu lại mọi thứ đang làm, hoặc cho máy kịp hibernate, chứ cúp điện đột ngột làm giảm tuổi thọ sp hơn nữa đang làm gì đó chưa kịp lưu thì coi như xong phim
@kid173 UPS mục đích chỉ là để máy không bị tắt đột ngột khi mất điện tránh mất dữ liệu và giảm tuổi thọ sản phẩm chứ nó không phải pin như ở laptop mà bác đòi dùng được tận 2-3 tiếng
@kid173 2-3 tiếng! bạn nói hài vãi ! 😁
@kid173 2 3 tiếng thì bác để cái ups chổ nào chỉ giúp e với....hay lại có thêm 1 thùng cạnh bên giống cái cpu để đựng cái ups...nếu vậy bác ra ngoài mua ups lắp vô cho khoẻ.....đúng là đc voi đòi 2 bà trưng....
ghettinhyeu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kid173 có mua cái usp với cục pin to nhứ bình 50A ấy. dc ngày 2 3 giờ.
bác nghĩ sao mà nó cấu hình ấy lưu dc 2 3 H. laptop ak
Core i4 đời thứ 4 ???
cocuongtn
ĐẠI BÀNG
11 năm
core i4 ?:eek:
UPS công suất 19900mWh hoạt động 25s ?😕
ghettinhyeu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cocuongtn hịc tức là có 19.9W thôi ông ơi lên tính ra thế là đúng là còn Cpu với cái mian + lại hơn 100w chưa tính các cái khác thì 25s là dc òi
cocuongtn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ghettinhyeu ý mình là người ta làm được cái gì với 25s ý,theo mình thì cùng lắm cũng chỉ kịp lưu lại công việc đang làm thôi,không kịp tắt máy
intel có sản xuất core i4 sao ???
chắc mod nhầm

mà có cái này em không hiểu , đa số màn hình bây giờ xài nguồn riêng . Nếu UPS này nó cung cấp cho CPU . Vậy nguồn cup cấp cho màn hình xài bằng cái gì 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019