Asus kỷ niệm 10 năm thương hiệu chuyên game ROG

QuanNDD
19/10/2016 3:31Phản hồi: 49
Asus kỷ niệm 10 năm thương hiệu chuyên game ROG
Đây cũng là cột mốc đánh dấu một chặng đường phát triển thương hiệu ROG (Republic of Gamers) được Asus thiết kế riêng cho game thủ, mang lại những thay đổi tích cực cho ngành công nghiệp game kể từ năm 2006 đến nay.

ROG_tinhte.vn 1.jpg

Theo đó, chuỗi hoạt động kỷ niệm do Asus Việt Nam tổ chức, sẽ diễn ra xuyên suốt tháng Mười và Mười một với điểm nhấn là sự kiện Kỷ niệm 10 năm ROG diễn ra tại Grand Place vào ngày 13/11 tới. Tại đây, người tham dự sẽ được trải nghiệm các sản phẩm công nghệ ấn tượng, mang đậm nét đặc trưng của ROG. Từ sản phẩm bo mạch chủ chuyên game, card đồ họa, laptop, desktop ROG, màn hình, bàn phím, card âm thanh, các phụ kiện đáp ứng tối đa nhu cầu game thủ.

Chẳng hạn ROG GX700, mẫu laptop đầu tiên trên thế giới sử dụng hệ thống tản nhiệt chất lỏng gắn ngoài, mang lại khả năng làm mát cao nhất cho các linh kiện thành phần bên trong. Các mẫu máy tính dùng tản nhiệt nước custom không kém phần hấp dẫn cùng những chiếc thùng máy được độ lại (mod case) một cách độc đáo và đẹp mắt. Bên cạnh đó là khu vực trải nghiệm công nghệ thực tế ảo và cả phần biểu diễn ép xung của hai modder nổi tiếng Nguyễn Đình Bản (aka nhenhophach) và Kiệt Nguyễn.

ROG_tinhte.vn 2.jpg

Song song trên, Asus Việt Nam cũng khởi động hai chương trình gồm ROG Go tại các cửa hàng bán lẻ thiết bị phần cứng máy tính lớn khu vực Tp. Hồ Chí Minh vào ngày 12/11. Sự kiện ROG Join, cuộc thi dành cho fan của Asus trên khắp cả nước và 10 bạn xuất sắc nhất sẽ được tài trợ chi phí tham dự sự kiện Kỷ niệm 10 năm ROG. Tham khảo thông tin chi tiết tại đây.
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhtaiqb
TÍCH CỰC
8 năm
ƯỚc mơ có một con
@anhtaiqb con gì : gấu , chó .....
thach273
TÍCH CỰC
8 năm
Mình vẫn tự hỏi sản phẩm đầu tiên có chứa tiền tố ROG của asus là gì ?
zombiehp
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thach273 Con Maximus II gene thì phải
@thach273 hình như là seri bo mạch và card chơi game bác ạ, hồi đó nó làm siêu hầm hố như dòng card colorful của khựa ngày xưa
ntk95
ĐẠI BÀNG
8 năm
Trưng bày laptop lạc hậu ghê nhỉ... GX800 ra từ đời nào rồi mà giờ vẫn chầy cối GX700
autk08
TÍCH CỰC
8 năm
@ntk95 Trưng bày thì người ta trưng bày những cái gì thuộc về lịch sử chứ bác, có phải giới thiệu sản phẩm mới đâu.
sdawhai1
TÍCH CỰC
8 năm
Các bạn cho mình hỏi laptop gaming tầm 25-30 triệu mua con nào là ổn? Nếu được cho mình xin link luôn nhé.
@nhatthanh1088 960m íu xìu à bác ơi😔(
sdawhai1
TÍCH CỰC
8 năm
@leminhtu88 Muốn card ngon hơn thì toàn 30 triệu trở lên thôi bạn à.
CitaTo
TÍCH CỰC
8 năm
@nhatthanh1088 Đúng rồi bạn. Nhưng bên mình vừa cập nhật giá còn 19tr thôi.
Ai quan tâm pm mình nha 😁
Cho hỏi cái nơi Grand Place ở chỗ nào vậy sao gg ra tùm lum vậy ta
@Theodore Long Của bác đây: 142/18 Cộng Hòa, Phường 4, Tân Bình
@EDAMNITEIVMAN :oops::oops::oops::oops:
@Theodore Long Bác lên trang chủ ây-sút ghi chình ình địa chỉ kìa 😆 142/18 Cộng Hòa,Q.TBình

Mà không biết có anh em nào tham gia cái này không nhỉ, dòm cái phần thưởng ham con Robo quá 🆒🆒🆒
@Heo Măm Măm có tui nè .ahihi đồ ngốc
Đi đầu thế này thì các a khác sao chơi 😆
cu_cai_nho
TÍCH CỰC
8 năm
@tippi.me lòe thôi bác, nặng bà cố luôn ai mang vác được
Năm nay ko thấy ASUS EXPO 😃 😔
Fire Heaven
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mới mua 1 con, và chán!
lee123
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Fire Heaven Cuối cùng bác cũng nhận ra à 😆 Bỏ 1 đống tiền mua máy chơi game thì mua máy bàn có phải thoải mái hơn không? ;)
Fujian
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lee123 Lại máy bàn nữa rồi. Thật là.......
@lee123
Tháo banh con máy bàn. Chế vào cái vali có bộ nguồn dự phòng.
Thế là xách đi như Obama 😃😃😃😃
Hợp lý ko bác 😃😃😃
top 5 multimedia laptops là gì nhỉ
rpg của Asus ngon hư Alienware không
luong1994
ĐẠI BÀNG
8 năm
đề nghị Asuck làm cái logo ROG bằng kim loại cho ae dán lên case cho đẹp để gọi là quà tặng kỷ niệm 10 năm chứ.
kakeri
ĐẠI BÀNG
8 năm
cũng góp 1 em
sdawhai1
TÍCH CỰC
8 năm
@kakeri RoG gì vậy bạn?
mrdaubac
ĐẠI BÀNG
8 năm
@sdawhai1 Đoán là g501 jw, bản g501vw hơi hiếm
Myx
ĐẠI BÀNG
8 năm
Khi nào Asus mới mở triển lãm tiếp hah?
Grand Place ở đâu Sài Gòn hay Hà Nội hoặc giả ở Đà Nẵng,Campuchia 😁
Cầm laptop Dell qua làm sạch phần cứng được không vậy 😁 :D :D :D
Nhớ là trước 2010 nó vẫn là dòng Lamboghini mà! Làm gì có chữ Rog! Hồi xưa thích dòng Lamborgini gần chớt! Đang xài ASUS Rog GL552VW
sdawhai1
TÍCH CỰC
8 năm
@thucungcuatoi Máy có nóng quá không bạn? Mình cũng tính sắm 1 em mà nghe review đánh giá máy chỉ có 1 quạt nên hơi phân vân.
trongtan7411
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sdawhai1 Mát hơn dell nhiều. Nhưng màn hình nó như shit vậy. Đang xài gl552vx
sdawhai1
TÍCH CỰC
7 năm
@trongtan7411 Màn màu sắc không đẹp, ra sáng dễ chói hay sao bạn?
trongtan7411
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sdawhai1 Màu nhìn rất tệ, ko đc bằng màu của con dell 5110 trước dùng. Màn chống chói nên màu của nó vậy( nghe bạn bảo) muốn mua thì cứ ra trải nghiệm chứ đừng nghe nói.
sangminh10
ĐẠI BÀNG
7 năm
muốn mua gaming tầm 25-30 thì mua mấy con có card gtx 970M ấy, chiến game đở vất vả. Còn mấy con 950M 960M khuyên bạn nên dẹp đi =)) chơi LMHT thì được
trongtan7411
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sangminh10 Đúng ròi. 950m yếu sl lắm
sdawhai1
TÍCH CỰC
7 năm
@sangminh10 Mấy con 970M toàn là trên 30 triệu không à bạn ơi. Sợ kinh tế không đủ.
Màn hình mà dòng game thì màu của Asus G nó bị ám vàng hơn. Màu chuẩn thì bạn lấy MSI ấy . Có điều kiện lên hẳn mấy con card đầu 10 thì siêu phê 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019