ASUS nâng cấp GeForce GTX 10 series cho dòng RoG, GX800 có bàn phím cơ RGB, G752 màn hình 120 Hz

bk9sw
17/8/2016 9:47Phản hồi: 74
ASUS nâng cấp GeForce GTX 10 series cho dòng RoG, GX800 có bàn phím cơ RGB, G752 màn hình 120 Hz
Không hề kém cạnh với kỳ phùng địch thủ MSI, ASUS cũng đã vừa công bố loạt laptop gaming mới dùng thế hệ GPU Nvidia GeForce GTX 10 series với 4 phiên bản đánh đồng loạt vào các phân khúc siêu cao cấp, cao cấp và trung cao cấp bao gồm GX800/G800 nâng cấp từ GX700 với cấu hình mới, có bàn phím cơ, G752VS/VM và dòng RoG Strix GL502 cũng có 2 phiên bản mới là GL502VS và VM. Giá bán vẫn chưa được tiết lộ:

GX700 vừa ra mắt chưa được lâu thì GX800 đã xuất hiện với thiết kế cải tiến, cấu hình mạnh hơn rất nhiều. Ban đầu ASUS dự định sẽ trang bị cho GX800 2 GPU GeForce GTX 980 chạy SLI nhưng rốt cuộc hãng đã chọn 2 GPU GTX 1080 chạy SLI. Sử dụng với hệ thống tản nhiệt nước RoG Hydro Overclocking, xung nhịp GPU có thể OC lên tối đa 1961 MHz, xung nhịp bộ nhớ GDDR5X OC tối đa 5,2 GHz. Vi xử lý Intel Core i7-6820HK xung nhịp 2,7 GHz (Turbo Boost 3,6 GHz và có thể OC lên 4,2 GHz), RAM 64 GB DDR4 cũng có thể OC lên 2800 MHz, kèm theo đó là hệ thống ổ cứng NVMe chạy RAID 0 cho tốc độ truy xuất rất cao, dung lượng 512 GB.

Thiết kế của GX800 vẫn tương tự GX700 với vỏ kim loại, màn hình 18,4" tấm nền IPS, độ phân giải 4K, hỗ trợ công nghệ G-Sync. Với bộ đôi GTX 1080 SLI thì ASUS cũng khẳng định GX800 là chiếc laptop gaming đầu tiên trên thế giới có thể mang lại trải nghiệm chơi game ở độ phân giải 4K UHD thật sự.

Và cuối cùng, lời thỉnh cầu của anh em yêu RoG đã được ASUS thực hiện với việc trang bị bàn phím MechTAG (Mechanical Tactile Advanced Gaming) - đây là một dạng bàn phím chiclet dùng công tắc cơ học, hành trình 2,5 mm, hỗ trợ công nghệ chống gối phím (108 key rollover), bền hơn 5 lần so với phím màng rubber dome và tích hợp đèn nền đa màu RGB AURA.

Nếu yêu thích thiết kế của GX800 nhưng mức giá thấp hơn một chút thì anh em có thể chọn phiên bản G800. Đây là một phiên bản rút gọn của GX800 với chỉ 1 GPU GeForce GTX 1080, phần còn lại của cấu hình tương tự với vi xử lý Intel Core i7-6820HK, RAM 64 GB, màn hình 18,4" 4K và cũng được tích hợp bàn phím cơ đa màu MechTAG nhưng chỉ có 1 màu đèn led đỏ. Chiếc máy này cũng hỗ trợ hệ thống tản nhiệt rời RoG Hydro Overclocking nhưng chưa rõ ASUS sẽ bán kèm hay bán rời.

Dòng RoG G700 series cũng được nâng cấp cấu hình. G752VS sẽ được trang bị GPU GeForce GTX 1070 cho hiệu năng đồ hoạ cao hơn 80% so với thế hệ trước, đi kèm với CPU Core i7 có thể OC tối đa 4 GHz, 64 GB RAM và điểm đáng chú ý nhất trong đợt nâng cấp này là ASUS đã trang bị cho máy màn hình có tốc độ quét 120 Hz.

Phiên bản còn lại là G752VM sẽ dùng GPU GeForce GTX 1060 với hiệu năng đồ hoạ cao hơn 30% so với thế hệ GTX 970M. Cả 2 đều được cải tiến bàn phím với chức năng chống gối phím (30 key rollover).

Cuối cùng là dòng RoG Strix GL502, ASUS công bố 2 phiên bản mới là GL502VS và GL502VM. GPU GeForce GTX 970M trên GL502VT sẽ được thay thế bằng GeForce GTX 1070 và GTX 1060. Như vậy hiệu năng đồ hoạ của GL502 sẽ cao hơn rất nhiều trong khi vẫn giữ được thiết kế mỏng nhẹ.

Như vậy với việc đồng loạt nâng cấp lên thế hệ GPU GeForce GTX 10 series thì những dòng laptop gaming nói trên đều hỗ trợ VR-Ready và chúng ta sẽ có thể trải nghiệm nội dung VR thông qua những chiếc kính đeo đầu như Oculus Rift hay HTC Vive. Hy vọng trong vài ngày nữa thì cấu hình chi tiết của từng phiên bản sẽ được ASUS công bố cùng giá bán lẻ đề xuất.

Quảng cáo

Theo: ASUS
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dạo này toàn thấy máy Asus và MSI, Alienware vắng bóng quá nhỉ?
VO7T
TÍCH CỰC
8 năm
@Lekhanhhoa.HLY Asúck vs MSI đc pp chính hãng ở VN vs đội ngũ shít đơ hùng hậu, còn Dell dòng Alienware ko đc pp chính hãng nên chả có ai shít đơ.
Harlen
TÍCH CỰC
8 năm
@VO7T quan trọng là AW ko có hàng tầm trung và thấp. toàn cao cấp thì có seed cũng khó vì sức mua laptop gaming ở VN chủ yếu nhắm vào phân khúc 15-30tr
BOT LOC
CAO CẤP
8 năm
Alienware có cái đầu lâu nhìn quá ngầu. Mà mấy con kiểu này khi nào Logo nhìn cũng phê hết. Có ông nào mà vác con này đi làm văn phòng thì nhìn thế nào nhỉ
Zoro21
TÍCH CỰC
8 năm
@BOT LOC Đầu người ngoài hành tinh mà bác :p.
@BOT LOC hóng đại gia thích tập tạ, vác con này lên văn phòng check mail với gõ word 😁
halongphile
ĐẠI BÀNG
8 năm
@BOT LOC Mình đã từng thấy 1 thanh niên vác con Alienware đi họp ở Văn phòng UBND tỉnh. Cả buổi hôm ấy mình chả nhớ các bác lãnh đạo chém gì vì mải ngắm cái laptop.
longtth
ĐẠI BÀNG
8 năm
@BOT LOC lỡ chọn mua con ROG mang đi làm, thằng nào cũng ghé mắt bảo "a laptop chơi game" mặc dù cả năm nay chơi game trên lap chả được mấy lần.
mình dùng ROG552JX màn chỉ 15" nên không nặng lắm,
Harlen
TÍCH CỰC
8 năm
Con G800vi kia đọc qua thì thấy ko kèm Dock tản nhiệt. Khả năng là bán rời
sozuoka
TÍCH CỰC
8 năm
@Harlen G800X mới là bản có cục tản nhiệt nước, G800VI là con G800X bỏ cục đó đi.

Mà nói thật là cái bản tản nhiệt nó chẳng cải thiện được gì mấy về hiệu năng tản nhiệt, giống kiểu tính năng để khoe là World 1st hơn. Ngay như đời trước của Asus thì con G752VY vốn không có tản nhiệt nước cũng được đánh giá cao hơn con GX700, và hiệu năng tản nhiệt cũng không thua kém gì o_O

So ra thì việc bổ sung bàn phím cơ như trên con GT80 của MSI nó đem lại hiệu quả thiết thực hơn. Asus có vẻ cũng nhận thấy điều này nên bổ sung luôn bàn phím cơ vào dòng GX800 rồi 😁
Fan Hai C9
ĐẠI BÀNG
8 năm
@sozuoka G752 đánh giá cao hơn GX700 là do đánh giá tổng thể nha bác. vì có cái tản nhiệt nên cân nặng tăng và độ tiện lợi thấp nên nó giảm điểm. Cái cục đó có hiệu quả hay ko thì các bài đánh giá cũng nói rồi nhé, và chủ yếu dành để OC. Còn ai ko có nhu cầu đó thì lấy G752 :D
GX800 cũng chắc sẽ ko bán đại trà như GX700 nên việc khoe là bình thường :D
Cũng tốt

Như mayBach của Mec
ngon vl
Nhìn mà thèm
ngoài cái viền màn hình hơi dày thì còn lại dòng gl502 quá ngon. hy vọng bản 1060 giá ~ bản 970m 😁
Fan Hai C9
ĐẠI BÀNG
8 năm
"Ban đầu ASUS dự định sẽ trang bị cho GX800 2 GPU GeForce GTX 980 chạy SLI nhưng rốt cuộc hãng đã chọn 2 GPU GTX 1080 chạy SLI. Sử dụng với hệ thống tản nhiệt nước RoG Hydro Overclocking, xung nhịp GPU có thể OC lên tối đa 1961 MHz, xung nhịp bộ nhớ GDDR5X OC tối đa 5,2 GHz. Vi xử lý Intel Core i7-6820HK xung nhịp 2,7 GHz (Turbo Boost 3,6 GHz và có thể OC lên 4,2 GHz), RAM 64 GB DDR4 cũng có thể OC lên 2800 MHz, kèm theo đó là hệ thống ổ cứng NVMe chạy RAID 0 cho tốc độ truy xuất rất cao, dung lượng 512 GB."
Bá vl 😔
haolevu
ĐẠI BÀNG
8 năm
có bạn kia nói mình bị ngáo đá khi nói con GX800 có SLI gtx1080 😁
ad cho luôn cái giá từng loại thì tốt 😁
Mystery B2
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dangvietdung Giá chắc mình đoán tầm 140củ kèm dock tản nhiệt :D
Con GX800 khủng long rồi, có cả phím cơ
hầm hố quá
Con cao nhất kia liệu có rẻ rẻ tầm 120 củ ko nhỉ
fu09fjtnhj
TÍCH CỰC
8 năm
Con laptop của mình hôm nay vừa bay màu vì lỗi vga sau 3 năm sử dụng. Màn hình h sọc xanh đỏ vàng.Mình cũng hay game gủng nhưng thi thoảng mới chơi game nặng. Chủ yếu là bắn halflife. Ko biết mấy em gaming trâu bò này cày nhiều có trụ đc lâu ko nhỉ 😃
@fu09fjtnhj loại của bạn k đc thiết kế cho game ..chưa kể còn tùy thuộc vào độ bền của hãng nữa và của từng dòng
@fu09fjtnhj có thể máy bác nó build hơi cùi. e cũng ko dùng gaming lap, có con lap samsung mua từ cuối năm 2010 dùng gần 5 năm thử đủ kiểu game nặng nhẹ chày cối đến tận 800x600 low all để đc 25 30 fps mà vẫn chạy tốt
fu09fjtnhj
TÍCH CỰC
8 năm
@Devilmaycry1997 Nhầm ko bác. Máy bác chạy Intel hd graphich rồi. Đang nói máy có vga riêng cơ mà.
@fu09fjtnhj Con máy e dùng card rời nhé. Ko lẽ bác nghĩ chỉ có lap gaming mới dùng card rời. Máy e dùng card ati rời nhưng nó cùi kiểu như dòng gt của nvidia nên phải chơi kiểu đó.
Con GX800 ngon hơn MSI GT80 series mấy lần
Harlen
TÍCH CỰC
8 năm
con GX800 có benchmark rồi, vượt cả 1080 SLI bên desktop
XBlue
CAO CẤP
8 năm
nhìn có vẻ nặng nề, hết thời mê mấy em này rồi

game thì về nhà sắm màn hình lớn mà chơi cho sướng chứ nhỉ
Nếu nhặt đc tiền thì có phải tốt không! nghe thông số cấu hình và nhìn hình đã mê rồi.

Giờ khoảng 25tr có con nào mạnh nhất trong tầm giá ấy không các bác nhỉ? Mình thích chơi đc Game nặng ( cấu hình tốt) mà dáng mỏng nhẹ (y)
ntk95
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lamborghini_08 25tr nên chờ con nào GTX 1050 Notebook ngon hơn bác nhé
sozuoka
TÍCH CỰC
8 năm
@ntk95 1050 không ra mắt được năm nay đâu nhé. Nguồn thì mình không quote được :oops:
@Fan Hai C9 CHuẩn luôn. nhìn đúng ý mình luôn. haha, nhưng có lẽ G501 rẻ hơn con 502 này k bác nhỉ
Fan Hai C9
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lamborghini_08 G501 rẻ hơn, mà ít chất bằng con GL502. Hiện con G501VW nghe nói sắp về hàng rồi
Harlen
TÍCH CỰC
8 năm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019