ASUS ra mắt loạt bo mạch chủ Intel H370 và B360 tại Việt Nam: thiết kế đẹp, nhiều tính năng, giá tốt

agp8x
28/4/2018 4:7Phản hồi: 102
ASUS ra mắt loạt bo mạch chủ Intel H370 và B360 tại Việt Nam: thiết kế đẹp, nhiều tính năng, giá tốt
ASUS vừa qua tổ chức buổi offline giới thiệu loạt bo mạch chủ thế hệ mới sử dụng chipset Intel H370B360 tại Cafe Tinh Tế. Các sản phẩm này hứa hẹn sẽ là sự lựa chọn tốt cho các bạn muốn ráp cho mình một dàn máy sử dụng nền tảng Intel Coffee Lake với mức giá hợp lý, và không có nhu cầu ép xung hay đua top.

Các dòng bo mạch chủ sử dụng chipset H370 và B360 của ASUS năm nay sẽ chia ra 3 dòng chính là Prime (hướng đến đối tượng người dùng đa dụng), STRIX (dành cho game thủ) và TUF (dòng phổ thông tối ưu độ bền). Tuỳ theo nhu cầu sử dụng mà các bạn có thể chọn dòng sản phẩm phù hợp nhất với mình để kết hợp với CPU Core i thế hệ thứ 8 Coffee Lake dòng non K (không hỗ trợ ép xung).

Điểm chung của chipset H370 và B360 là chúng đều không hỗ trợ ép xung, nhưng bù lại mức giá dễ chịu hơn so với chipset cao cấp Z370 năm ngoái. Bên cạnh đó Intel cũng tích hợp luôn bộ điều khiển USB 3.1 gen 2 và Wifi (mô-đun wifi mua rời hoặc kèm theo tuỳ theo phiên bản) vào trong chipset, vì vậy nhà sản xuất cũng không cần phải tích hợp thêm chip hỗ trợ nữa. Về tổng thể, thì những thay đổi này cho phép bạn tiết kiệm trên dưới 1 triệu đồng khi chọn bo mạch chủ ASUS H370 hoặc B360 so với dòng tương đương dùng chipset Z370.

Nối tiếp truyền thống của mình, bo mạch chủ ASUS luôn có thiết kế bắt mắt và tích hợp công nghệ đèn AURA SYNC nổi tiếng. Đặc biệt là game thủ chắc chắn sẽ hài lòng khi dòng STRIX H370 và B360 đợt này nhìn hoành cũng chẳng thua kém gì với phiên bản Z370. Còn dòng TUF tuy thiết kế không ấn tượng bằng nhưng vẫn rất tuyệt vời đối với các bạn kinh phí khiêm tốn muốn ăn chắc mặc bền.

Về sự lựa chọn giữa H370 và B360, các dòng bo mạch chủ H370 có ưu thế về khả năng chạy Raid nhiều ổ cứng để giúp đem lại tốc độ truy xuất tốt hơn cho người dùng. Bên cạnh đó thì chipset H370 được Intel trang bị 20 lane PCIe trong khi B360 chỉ dừng lại ở 12 lane, sẽ có lợi thế hơn nếu như bạn muốn gắn nhiều ở cứng NVMe tốc độ cao cũng như phụ kiện. Nhìn chung thì nếu không có nhu cầu ép xung hay đua top, các bo mạch chủ ASUS là sự lựa chọn hợp lý để bạn có thể dồn tiền vào những linh kiện sẽ cải thiện hiệu năng rõ rệt hơn như CPU, GPU, RAM,...

102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

strongwindp
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thích con main có 1 khe ram ở giữa á, vừa với cây RAM tất rưỡi của mình. Lại có tản nhiệt nước chủ động nữa. Chắc chạy ngon lắm
@strongwindp Tinhte thành "động" mất rồi. Không có gái các thím toàn tự sướng thế
rido9x
ĐẠI BÀNG
6 năm
@strongwindp E chạy chip c430 với Pentium 4 nên chạy hơi lâu chút cũng đc tầm 25-30p. Bác chạy Coffee lake thì đc 30s ko? Hehe
Nguyên.Bùi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@strongwindp Phải login vào like bác 1 phát
@strongwindp con này chạy crossfire bác ạ. đỏ như kia cơ mà :v
Black Panties
mr.cay123
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vào xem cái gì đấy các bác 😁 :D :D :D :D
@mr.cay123 Hix sao thèm quá vậy nè
@mr.cay123 Tao xin thú tội, tao vào đây không phải để xem cái main. Thằng ở dưới có vậy không ? Thú tội đi mầy :D
Cafethings
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ticktack Thèm thì xúc thôi bác! còn ngại ngùng gì nữa?😁:p
Tenminus
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mig29f Em xin thú tội cuộn xuống đến đây mà em vẫn chưa biết cái main nó hình dạng thế nào. Không quan tâm đến main lắm nhưng vẫn phải vào
Con main áo đõ có 1 khe ram kia bao tiền vậy các bác.
@Thinh_DepTrai Con này cắm con card vào bao phê
hiepmu
CAO CẤP
6 năm
@trungtien3000 chống chỉ định cho con Card dưới 17 cm nha bác 😁
degiadaosi
TÍCH CỰC
6 năm
vừa xúc con asrock b360 gaming k4 xong thấy hơi tiếc vì đèn led hơi chán, led thua bọn asus này nhiều
bvateam
TÍCH CỰC
6 năm
@degiadaosi led bọn asus này còn thua bọn gigabyte, nhìn con h370 max led luôn
vatlitre
TÍCH CỰC
6 năm
toàn thấy mỡ. main này cho đội đỏ à? hehe
Cứ thế mà phát huy nhé mod 😁 0DBFA82A-AB6C-47B4-A80F-10698E5FBDBC.jpeg 458C2AF4-B351-407C-9760-21748DBAA32D.jpeg
Cafethings
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thanhdat3796 Đẹp heng!:p
denhun
TÍCH CỰC
6 năm
@thanhdat3796 Đen đen :D
iguest
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thanhdat3796 Bác nào chụp ảnh có tâm và có tầm vl
Đẹp.....
zippi
TÍCH CỰC
6 năm
bo mach Red-OO phe^ qua' :v
bienlyber
TÍCH CỰC
6 năm
thấy có trống 1 khe ram để không chả làm gì ^-^
@bienlyber Để kẹp ram chủ đó bác
Ngon cho đội asus 😆)
drvanneo
ĐẠI BÀNG
6 năm
ồ Bo này tròn như bưởi chắc tay nhễ, con này chạy mệt cho mà thấy luôn .
Bay bay bay..... 4298065_ASUS_H37-_B360-9.jpg
Main này chạy phê lòi
Bo mạch đầy đặn quá, thế này ai chả thích :3

Anw, mình vẫn ưa dùng MSI hoặc GIGA hơn, giá thơm hơn ASUS cùng phân khúc và đủ các options mình cần. 😁
@spyhunter88 giá thơm mà p/p ngon nhất Asrock bác ơi, e đang dùng B360M Pro 4, hơn 2 củ mà có luôn 10 phase vs tản VRM như ai, vẫn kéo ngon i7 8700 này :D còn hơn 4 củ có e Z370 Extreme4 ép xung best trong mấy e tầm 6 đó ạ, chỉ có ko màu mè hoa lá, LED lủng thôi
@spyhunter88 MSI giá thơm hơn thì đúng, Giga thì ko có chuyện đó đâu. Cùng tầm giá với Asus như con Main của Giga Z370 Aorus Ultra Gaming và Asus Z370 Prime A thì con Asus đập chết ngay thằng Giga về chất lượng.
https://linustechtips.com/main/topic/854165-gigabyte-z370-ultra-gaming-vrm-issues-are-back/
@The Purge Hàng Asrock thì bá rồi, chung 1 mẹ với Asus mà, cả 2 thằng này đều có main lập kỷ lục ép xung. 1 thằng chuyên cho phân khúc cao cấp, 1 thằng chuyên phân khúc tầm trung và giá rẻ. Như con
Asrock X299 OC Formula có chất lượng linh kiện thuộc top đầu luôn https://www.intersil.com/content/dam/intersil/documents/isl9/isl99227-27b.pdf
Kỷ lục ép xung dòng X299 thuộc về thằng Asrock X299 OC Formula, ngang cơ Asus Apex X299 luôn mà giá rẻ hơn. Tất nhiên Main Asus đẹp hơn và hỗ trợ nhiều tính năng giải trí ngon hơn.
Người đẹp, "hàng" ngon, body chuẩn... Ấy chết, main asus ổn, Strix có hiệu năng tốt, đang dùng và cảm nhận thấy đáng tiền khi bỏ vga mạnh mà đầu tư vào nvme 😃
batrieu88
ĐẠI BÀNG
6 năm
96.69% các bác vào comment do quan tâm main màu đỏ có khe ram màu trắng + tản nhiệt nước đồ sộ có thể "kích" nhiệt cho người chơi thêm phần sung mãn =)))))))
longtth
ĐẠI BÀNG
6 năm
@batrieu88 em đang định comment nhưng thấy comment của bác xong em quyết định là reply comment rồi đi ra :go:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019