ASUS sẽ bán được 2 triệu tablet trong năm nay?
Duy Luân
10 nămBình luận: 56

Hãng sản xuất máy tính và điện thoại thông minh đến từ Đài Loan Asustek được kì vọng sẽ gia tăng doanh số bán máy tính bảng lên đến con số 2 triệu cho đến hết năm 2011. Một báo cáo của hãng tin Taiwan Economic News nói rằng việc gia tăng này là do nhu cầu sử dụng chiếc Eee Pad Transformer. Thêm vào đó, Kevin Lin, quản lí của Asus, đã công bố Asus là nhà cung cấp máy tính bảng đứng thứ hai tại thị trường Đài Loan trong quí vừa rồi.

Mặc dù có nhiều báo cáo khác nhau nhưng hầu hết đều đồng ý rằng Transformer là một lực đẩy tốt cho Asus. Chiếc máy tính bảng chạy Android Honeycomb của hãng bán rất chạy khi nó được tung ra thị trường, và nhu cầu tiêu thụ đó vẫn còn ở mức cao sau đó vài tháng. Mới đây, Asus cũng tiết lộ chiếc Padfone, một chiếc máy tính bảng 10" mang theo "trái tim" là chiếc smartphone màn hình 4,3". Theo kế hoạch, Padfone sẽ chính thức được tung ra thị trường vào cuối năm nay.

55 bình luận
Padfone? Trông hay nhỉ 👼, ko biết bỏ "trái tim" ra thì mtb còn hoạt động đc ko :cold:
còn chứ bạn, cái đthoại đó nhằm làm camera cho table đấy, ngoài ra thì còn nhìu chức năng tại đây
Không thể phủ nhận thành công của Transformer!
grozar
TÍCH CỰC
10 năm
^
^

Khả năng logic hay đọc hiểu có vấn đề hay sao mà hỏi câu nhảm nhí thế bạn ?
vậy hả bác, tại vì trên bài viết thấy ghi nó là mtb nên mình nghĩ thế, tức là bác bảo nó chỉ là cái màn hình cho cái smartphone hiển thị đc tốt hơn, hay thật :giggle:
nhảm gì mà nhảm, bạn sống được nếu không có tim không. Máy tính bảng đó chỉ đóng vai trò như dock thôi.
em_ut
TÍCH CỰC
10 năm
Mình thì lại nghĩ ngược lại, nếu máy tính bảng nó tự hoạt động đc rồi thì gắn thêm cái phone đó vào ko phải là quá nhảm nhí sao? Theo mình nghĩ là việc tích hợp như vậy nên để cái MTB như là một cái dock hỗ trợ kèm thêm pin lớn hơn và màn hình lớn thôi, còn CPU, RAM. bộ nhớ,... nằm trong cái phone để giảm bớt chi phí. Thế là chỉ cần bỏ ra số tiền nhiều hơn 1 chút so với 1 smartphone thông thường để có cái docko bên ngoài, người sử dụng sẽ có cả tablet lẫn smartphone. Cần smartphone thì gỡ ra đút túi còn gần tablet lại gắn nó vào.
patqn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái này có vẻ sao chép ý tưởng từ Moto Atrix 4G nhỉ?
KienQue
ĐẠI BÀNG
10 năm
Asus càng ngày phát triển , vớ vẩn Apple lại chuẩn bị kiện thì bỏ mẹ =))
Hay nhỉ, nhưng sao bằng ipad.
cái chiếc trên ảnh kia mà đi kèm với cái điện thoại sau đít tên là gì thế các bác. 2 trong 1 đẹp quá nhể 😁
chà chà đang gôm dừa bán để tậu một em này:timebomb:
cái màn hình cũng giống như laptop dock của artrix nhỉ?đang dùng mà có ai gọi đến thì sao nhỉ ?cả phòng nghe tiếng hay là ốp cả màn hình vào mặt?:giggle:
conanmk
TÍCH CỰC
10 năm
ngon, bổ rẻ đó là TF:giggle:
newstar
TÍCH CỰC
10 năm
Cũng thích cái Padfone, ý tưởng thiết kế rất độc đáo.
ziniboy95
ĐẠI BÀNG
10 năm
transformers hay wá ủng hộ hết mình luôn. Hi vọng về sau asus sẽ còn những sản phẩm đình đám hơn nữa để người dùng được thưởng thức.
Nhiều bạn không thích máy tính bảng mà có bàn phím rời.
Nhưng mình thích. Vì nhập liệu nhiều mà bằng cảm ứng (viết một mail dày,...) thì thật là bực mình :happy:
Mr Do
TÍCH CỰC
10 năm
Asus đài loan khựa mà bán 2 triệu tablet dc cùi liền, hum bữa đi expo thấy mấy cái tranformer, slider thật là đài loan khựa 😃
Vậy à ? Thể bạn nghĩ Đài Loan là gì ? Là Trung tâm sản xuất máy vi tính của thế giới đó bạn .
Về chất lượng nếu bạn muốn cãi thì hãy xem cái này : (2 nguồn cho chắc)
-http://www.tin247.com/asus_so_1_ve_chat_luong%2C_dich_vu_va_tiep_tuc_voi_do_tin_cay-4-21514612.html
-http://www.pcworld.com.vn/pcworld/printArticle.asp?arid=17688

-Bạn ko biết rằng Macbook, Ipad, Iphone đều đc sản xuất 90% từ Foxconn (Đài Loan), và bây giờ là Pegatron ? Sắp tới sẽ là 99% vì chip A6 sẽ do TSMC (Đài Loan) chế tạo thay vì Samsung (Hàn Quốc) như trước ?

-Bạn có biết VIA Technology (1 trong 3 hãng CPU máy tính duy nhất thế giới và duy nhất châu Á, sắp tới sẽ có thêm Golson từ TQ) . VIA là hãng chuyên ra mắt các CPU tiết kiệm đc năng nhưng lại có hiệu năng cao .

-Bạn có biết HTC (Đài Loan) đc mệnh danh là "Gã khổng lồ giấu mặt" ko ? Trc khi Iphone ra đời, HTC là ng` đinh tiên phong trong công nghệ màn hình cảm ứng đa điểm (trc khi Apple mua lại công nghệ này) . Bây giờ, nếu tự sản xuất màn hình và chip flash, giá thành sản phẩm sẽ bị dộn lên rất cao do kinh phí đầu tư (vì chưa chắc sẽ có khách hàng đặt mua màn hình), nên khó cạnh tranh với các hãng khác -> Phải đặt mua một số link kiện từ hãng khác để có giá thành cạnh tranh .

-Nếu bạn ko tin thì có thể xem cái này : http://vneconomy.vn/20100601053636834P0C16/cong-nghe-thong-tin-dai-loan-manh-hay-yeu.htm

-Mà bạn nói là bạn "xài hết" mới kinh chứ . Nói chuyện nghe là XL rồi . Máy cậu "mượn" hay máy cậu "mua" 😆 Hay là ra trung tâm máy tính sờ vài cái rồi phán ?

-Máy Laptop Asus tôi dùng đc ....3 năm rồi, nói thật là chưa đi bảo hành ngày nào cả, vỏ máy còn ko trầy huống hồ gì . Tôi thì dùng máy ko phải kiểu con gái nhưng cũng ko phải dạng phá của đập lên đâp xuống, nhưng với thời gian dùng như trên mà chưa đi Bảo hành lần nào thì tôi khẳng định máy Asus chất lượng cực kì tốt . Đó cũng là lý do đa phần gamer chọn Asus làm "hộ vệ" của mình .
Mr Do
TÍCH CỰC
10 năm
ai chả bít nhiều linh kiện từ vaio, macbook, ipad, iphone .... là lấy từ các hãng đài loan 😃 và đa phần đều dc sản xuất tại đài loan! 1 hãng đâu thể thầu hết tất cả các linh kiện cấu thành, nơi sx....dc. cậu nói mấy thứ đó với mình làm j, chả nói lên bạn nguy hiểm tí nào đâu 😃. ở đây tớ mún nói là vấn đề chất lượng, thiết kế và thương hiệu nhá :giggle:. bạn thử so tất cả các sp của asus, htc với Sony, Apple coi ko phải khựa thì là j?:giggle: khựa về mọi mặt :giggle: à ko phải nói là bao khựa mới phải :giggle:
máy mình mua có, "mượn" có, "sờ" vài cái cũng có :p nhưng mấy cái mua ròi thì đành phải vừa lạy vừa bán ng ta mới chịu mua :giggle:, sau này toàn đi "mượn", với "sờ" vài cái coi thoi chứ đồ đài loan khựa mà mua về làm j bạn :giggle:
BillMVN
ĐẠI BÀNG
10 năm
Con số đó đúng bác à, vì họ phải bán cho nhân viên Asus hết phân nửa rồi (nếu không sử dụng thì bị đuổi việc) nên mới có con số 2 triệu
Thì bác cứ chống mắt lên mà xem thì biết liền xem ASUS có đạt được chỉ tiêu đó hay không ?
tiện lợi ; lúc cần máy chiếu có máy chiếu ( dock như máy chiếu ) .
hieuphan286
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thấy kết em này quá, chắc giá cũng không dễ chịu lắm vì riêng cái ĐT cũng đã không rẻ tùi. Thấy em này cũng đáng tiền vì khả năng tùy biến 2 trong 1.
Thiết kế mang phong cách "mẹ bồng con" đây mà............. híc
phong cách Châu Úc thì đúng hơn...:redcarded:
Transformer đã gps một phần không nhỏ trong doanh số này đây...chúc mừng ASUS

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019