Asus tiết lộ Zenbook UX32VD với bộ xử lí đồ họa rời, màn hình Full-HD

Duy Luân
10/5/2012 9:3Phản hồi: 96
Asus tiết lộ Zenbook UX32VD với bộ xử lí đồ họa rời, màn hình Full-HD

Asus vừa tiết lộ một thành viên mới trong gia đình Zenbook với card đồ họa rời, phần cứng mà chưa máy Zenbook nào từ trước đến nay sở hữu. Chiếc máy này có tên là Zenbook UX32VD và nó đã từng được hãng đề cập đến trước đây. Máy dùng màn hình IPS độ phân giải 1920 x 1080 giống người anh em Zenbook Prime của mình. Asus chưa công bố chính xác vi xử lí của chiếc Ultrabook này và ta chỉ mới biết rằng máy chạy trên nền tảng Ivy Bridge ULV mới. GPU rời trên sản phẩm là NVIDIA GeForce GT620M với 1GB vRAM. UX32VD dùng ổ lưu trữ HDD lai với ổ SSD cache và đây cũng có thể là lý do làm máy dày hơn một chút so với chiếc UX31A. Asus chưa công bố giá chính thức của sản phẩm cũng như ngày bán ra Zenbook UX32VD.

Cấu hình của Zenbook UX32VD:
  • Màn hình: 13,3", tấm nền IPS, độ phân giải 1920 x 1080 (độ sáng 350 nit) hoặc 1366 x768 (độ sáng 300 nit)
  • CPU: chưa công bố, nhưng có lẽ là thế hệ Ivy Bridge siêu tiết kiệm điện (ULV)
  • RAM: DDR3 4GB, 1600MHz
  • GPU tích hợp: Intel HD
  • GPU rời: NVIDIA GeForce GT620M 1GB vRAM
  • Ổ lưu trữ: 500GB HDD + 24GB SSD Cache
  • Cổng kết nối: 3 * USB 3.0, cổng HDMI kích thước đầy đủ, DisplayPort, đầu đọc thẻ SD

96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

binhtam
TÍCH CỰC
12 năm
ôi, mơ ước là đây
zenbook 2011 ko kết con này ở chỗ ko có đèn nền
nhưng giờ thì tốt rồi
ẹc, ngon quá, ko biết giá thế nào, dưới 30 chai là đẹp
zen b00k nghe nói mỏng mà sao card rời chi ta
@luke valentine có card rời vào để chiến game bạn , mà chắc độ mỏng của nó được giữ nguyên
@khoivtv utrabook chiến game @@ vãi lụa
@luke valentine Vậy theo bác , có card rời vào không để chiến game thì để làm gì =))
@khoivtv vãi lụa tập 2 😕😕
@luke valentine Lảm đồ họa à ? :eek:
Nhìn cũng ok nhưng k biết giá thế nào?
wa khủng
nutaro_2007
ĐẠI BÀNG
12 năm
ultrabook của asus có viền màn hình mỏng thì đẹp hơn nữa nhỉ 😃
Quá tuyệt càng ngày ultrabook càng đáp ứng tốt các yêu cầu của laptop.. Cứ thế này thì các dòng ultrabook đời đầu sẽ giảm giá nữa và các dòng laptop ko phải ultrabook sẽ càng ngày khó có chỗ đứng. Chẳng thà lâu lâu ra một cái thế nó mới có giá trị lâu chứ mình ASUS không mà dòng Zenbook của nó anh em tàn sát nhau thế kia rồi Aspire các loại ..v.v.. thấy cũng nản. 2 tháng trước định mua con Acer S3 mà suy nghĩ lại ráng đợi 1 chú như thế này cuối cùng cũng có nhưng mà chẳng biết tháng sau như thế nào nữa.. Chóng cả mặt 😔
bkis1112
TÍCH CỰC
12 năm
@qdragonrj công nghệ thay đổi từng ngày mà bạn, nên lựa chọn 1 cái phù hợp với nhu cầu sử dụng và sở thích của mình để mua. Sau này thích thì nâng cấp cái khác nếu có điều kiện chứ đợi mãi thì đến bao h mới mua được máy
prin77
CAO CẤP
12 năm
Giá chắc không dưới 30 củ...
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
chà, thế này thì giá cao vút trời đây, mấy con zen đời đầu còn chưa chạm được đến 😔(
đẹp thế
có card đồ họa rời là ngon rồi
pmtd_jackie
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không thích xài mấy con có card rời, làm mất đi tính cơ động của máy...
Mà nếu xài 3 cổng 3.0, không có cổng 2.0 nào trong thời điểm này thì hơi khó vì 3.0 vẫn chưa thực sự phổ biến...
soidemkhung
ĐẠI BÀNG
12 năm
@pmtd_jackie Chẳng có gì là mất đi tính cơ động của máy cả. Card rời để hỗ trợ chơi game, phim. Nếu lúc nào bạn không thích thì tắt chế độ chạy card rời. Dòng zenbook này thuộc dạng mỏng nên không có j ảnh hưởng nhiều. Bạn xài USB 3.0 lần nào chưa mà phán như đúng rồi thế? Tại sao dùng 3 cổng USB 3.0 lại khó? Bạn có thể cắm USB 2.0 vào cổng USB 3.0 rồi chạy bình thường nhé, chẳng có j là khó cả. Thank bạn đã comment nhưng cố gắng nghiên cứu rồi hãy comment nhé. Đừng làm mất đi tính tinh tế của tinhte.vn
@pmtd_jackie 😃 đâu có gì khó hả bạn, nó cũng cùng một kích thước thôi, cắm usb 2.0 vào vẫn được mà, nó tương thích ngược với chuẫn usb cũ vẫn được mà từ usb đến chuột, bàn phím rời, sạc điện thoại tất cả đều hoạt động ở cổng 3.0 hết nên bạn không cần lo lắng về điều này
@pmtd_jackie bác này thật là khó đỡ, tìm hiểu về usb trk rồi hãy chém chứ
@pmtd_jackie bác này chắc chưa từng sử dụng cổng USB 3.0 bao giờ & chắc sử dụng lap cho việc lướt web, đánh văn bản thôi. Bác nên sắm 1 con về trải nghiệm thử đi.
hjhehe
TÍCH CỰC
12 năm
mỏng thế đem làm dao thái rau ok đó nhỉ:rolleyes:
nghiano
ĐẠI BÀNG
12 năm
mua con này thôi thì mua mấy con N series 2012 ngon hơn thà chịu khó xách nặng hơn 1 tí. con N mới đâu thua kém gì đâu. chỉ có cái nặng hơn dày hơn thôi. chip ULV mà thêm cái card rời chưa thấy ngộ ngộ. chip ULV cáng game khũng đâu nổi đâu mà thêm cái card rời cho tốn pin. cứ để card onboard của Ivy là ổn. cái đó cũng mạnh không kém đâu. thấy mấy con SB đá PES12 ầm ầm. chắc con Ivy max đồ hoạ luôn quá. nói chung mấy con này mà gắng thêm cái card rời vào thì chỉ tổ tốn pin thôi. không ai mà làm 3dmax hay autocad trên ultrabook đâu các bác ơi. e không ủng hộ em này
qdatvn
TÍCH CỰC
12 năm
@nghiano Chuẩn rồi Bác ạ.Cứ Ram 8GB ổ cứng 1TB. Chờ thêm chip IVY nữa thì tuyệt vời.....
@nghiano UX series là dòng ultrabook thiết kế mỏng, nhẹ, gọn thích hợp cho di chuyển. Còn N series thuộc dòng giải trí đa phương tiện thiết kế dày hơn, cấu hình mạnh hơn. 2 dòng dành cho 2 đối tượng khác nhau làm sao so sánh được
Benjoy
TÍCH CỰC
12 năm
Ko biết mấy con Ultrabook có con nào có chế độ tự ngắn pin, chỉ sử dụng nguồn sạc hay ko. Mình có thói quen thử dụng nguồn vì công việc đòi hỏi ngồi 1 chỗ làm việc khá nhiều, mật độ khá cao. Nếu ko có chế độ đó, lỡ hết pin giữa chừng thì làm sao nhỉ? Ko lẽ vừa sạc vừa dùng --> chai pin mất.
cdmababy
TÍCH CỰC
12 năm
@Benjoy cứ cuối tuần bác dùng pin 1 lần cho đến xuất hiện thông báo pin yếu, chứ pin để lâu không dùng nó cũng hỏng
@Benjoy theo mình biết thì hầu hết laptop đời mới đều dùng pin polyme lithium ion chứ ko cón là pin niken nữa bạn ah, pin này vẫn chai nhưng chậm hơn pin niken và có tuổi thọ khoảng hơn 3năm nếu mỗi ngày hoàn tất 1chu kỳ sạc .bạn tham khảo thêm một số cách sử dụng và bảo quản pin nữa thì yên tâm dùng chứ ko vấn đề gì đâu😃
soidemkhung
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Benjoy Bạn làm như sau nhé: Nạp pin full trước rồi hãy mở máy để làm việc, khi làm việc cứ cắm nguồn vì hầu như tất cả pin laptop bây giờ đều có mạch ngắt điện khi pin full. Lúc này toàn bộ nguồn sẽ được dùng để chạy trực tiếp cho máy, chứ không phải vừa chạy vừa sạc. Bạn sẽ không sợ chai pin, vả lại cũng không sợ hết nguồn khi bạn đang làm việc. Thân
nếu cái này mà 30 chai thì mình sẵn sàng bỏ ra.........30 tháng để dành tiền để mua nó 😃
@hunter_dimond Lúc đó giá đã giảm rùi bác!!!:p:p:p, chắc còn khoảng 10 củ thui!!!
yalenkcha
ĐẠI BÀNG
12 năm
em này màn cũng được....nhưng hơi bé....
@yalenkcha Ultrabook chi co 2 loai màn hình thôi bác ah. 14" và 13.3"!!!
nova_vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@yalenkcha pé gì mà pé chuẩn ultralbook thì quan trọng là nó nhẹ mang vác dễ dàng còn p mún mh lớn thì mua thêm cái lcd 50' mà cắm vào hết mà pé:eek: hajzz
@yalenkcha nếu màn lớn thì ko còn gọi là ultra nữa rồi. Bác mua N56 sẽ thích hợp hơn với bác.
@@ màn hình to hơn chút nhìn thích hơn @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019