Asus Transformer Pad 300 bán ra, 379$ cho bản 16GB, 399$ cho bản 32GB

Duy Luân
22/4/2012 22:48Phản hồi: 200
Asus Transformer Pad 300 bán ra, 379$ cho bản 16GB, 399$ cho bản 32GB
Asus đã chính thức bán chiếc máy tính bảng Transformer Pad 300 ra thị trường, sau khi giới thiệu nó ở triển lãm MWC diễn ra hồi đầu năm. Chiếc máy này có cấu hình tương tự như Transformer Prime với vi xử lí bốn nhân NVIDIA Tegra 3, màn hình 10,1 tấm nền IPS độ phân giải 1280 x 800, máy ảnh phía sau 8 megapixel. Không thể không kể đến đế bàn phím rời, giúp chuyển đổi máy tính bảng này thành một chiếc netbook, đồng thời tăng thời lượng dùng pin của máy lên thành 15 giờ (nếu chỉ dùng Transformer Pad 300 thì pin được 10 giờ). Máy được bán với giá 379$ cho phiên bản bộ nhớ trong 16GB và 399$ cho bản 32GB. Đế bàn phím được bán riêng với giá 149$. Thiết bị sẽ có ba màu, màu trắng và đỏ sẽ sớm được giao hàng, trong khi màu xanh phải chờ một thời gian.

Cấu hình chi tiết:
  • HĐH: Android 4.0
  • CPU: Bốn nhân 1.2GHz NVIDIA Tegra 3
  • Màn hình: LED 10.1" IPS (1280 x 800), góc nhìn 178[SUP]o[/SUP], độ sáng 600 nit, cảm ứng 10 ngón
  • RAM: 1GB
  • Bộ nhớ trong: 16GB
  • Kết nối: Wi-Fi n, Bluetooth 3.0, cổng âm thanh 2-in-1, micro HDMI, microSD, GPS
  • Dock: USB 2.0, đầu đọc thẻ SD
  • Camera: 8MP Auto-Focus (sau) quay phim Full HD 1080p / 1.2MP (trước)
  • Kích thước: 263 x 180.8 x 9,9mm (chưa kèm dock)
  • Nặng: 635g (chưa kèm dock)
  • Pin: 10 tiếng (15 tiếng nếu kèm bàn phím)
200 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá cũng ok với 1em tablet 4 nhân
gia' tot' qua' phai? lam` 1 em moi' dc 😁
@xuannhat
bác mà biết cách mua em này thỳ pm em nhá !! thanks bác !!

Giá tốt quá
Vẫn không có 3g a
quangtung79
ĐẠI BÀNG
12 năm
@congnghia_pro Nếu dân chơi Android thì chắc sẽ ko thích 3G trên pad mà thích 3G trên phone vì nó phát wifi cho pad sài , tội chi phí thêm khoảng tiền vào pad >?
@congnghia_pro dòng transformer chắc xác định là " cấu hình cao, mẫu mã đẹp, giá thành rẻ". đưa 3g vào tốn thêm phí bản quyền + phần cứng thì mất 1 ưu thế rồi
@hoangtusunny Nhìn lại con Infinity thì em thấy là... no comment
Đáng để suy nghĩ
movado_38
TÍCH CỰC
12 năm
Hizz .đẹp quá. Mua con này đc cả hai.
Mà chưa thấy mtb hay smarrtphone nào có dung lượng ram 2g hè.thấy free ram ít
BlakePhu
ĐẠI BÀNG
12 năm
giá tốt quá nhỉ...^^
không biết giá khi về VN chính thức bao nhiêu?
Hình như điểm thiếu 3g thì phải các gấu ạ!
2nd
TÍCH CỰC
12 năm
nếu có thêm bản 7inch thì tốt quá
ndacthien
TÍCH CỰC
12 năm
Sao bọn Asus chọn cái hình nền cho mấy cái Transformer trong ảnh poster xấu xí ghê, lại còn mây đen bao phủ, cảnh vật ảm đạm kinh, vậy sao đua nổi với ipad đây.
@ndacthien tỏ ra nguy hiểm à? chẳng liên quan gì hết cha nội. o_O
@ndacthien mình lại thich cái wallpaper này
@ndacthien bạn có thấy ánh sáng xuyên qua đám mây đen ko.nó giống như 1 khởi đầu mới xua tan đi mây đen.và vật xua tan đi đám mây đó chính là sản phẩm của asus đó bạn.
@hackertheking nói chuyện với ifan làm gì, đến cái background cũng lôi ra chê rồi so với ipad thì cũng vái 3 vái mà quay đi cho lành
o co nham khong ve do phan giai LCD IPS khong vay nhi?sao lan truoc co bai viet lai noi asus transformer pad 300 nay co do phan giai 1920x1200 nhi? cai nay la nha
bigthree
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangtu25031990 😃 do là dòng Transformer Infinity ( hay còn gọi là là T700) bạn ạ, còn dòng T300 là dành cho dòng máy tính bảng bình dân
kể ra nếu có thêm 3G thì ngon 😃
bigthree
ĐẠI BÀNG
12 năm
cũng thích asus , nhưng đợi em nó ra và có review tốt thì mua , ko lại hố như hồi TFP ,nếu Wifi và gps,3g good thì sẽ múc một em. bà xã thì thích ipad , mình thì vẫn kết máy tính bảng sài android với tính tuỳ biến cao
xeko89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bigthree Đã ra và đã có review trên engadget bác nhé, nghe tui nước ngoài bảo là 3G là option khi mua máy, nếu muốn thì kêu nhân viên bổ sung, mình nghĩ là máy đã trang bị sẵn 3G rồi
@bigthree bạn bị hố vụ gì vậy bạn, tư vấn cho mình với
ricardotr
TÍCH CỰC
12 năm
Giá oke rồi, nếu có 7" thì hợp với mình hơn
bigthree
ĐẠI BÀNG
12 năm
😃 thấy nhiều bác thích 7inch thì có thể chọn samsung đó , cũng ok mà, mà hinh như asus cũng có dòng 7inch sài chíp lõi kép, có 3g và thêm cái bluetooth phone mà tinhte cũng đã có post rồi
mức giá hợp lí.mỗi tội không có 3g:|
@taolaboyhp001 ko có 3g nên mới có giá đó đó bác. ko thể đòi hỏi 3g ở mức giá 400$ đc.
mình đang dùng asus tranformers tf 101 và thấy hài lòng về nó hơn so với các dòng máy tính bảng cùng giá tiền. ví dụ galaxy tap p7500, htc flyer...
thiết kế chắc chắn và đẹp, chỉ tiếc dòng này có 3g giá hơi cao và hiếm
hthang38
TÍCH CỰC
12 năm
Bác chủ thớt kiểm tra lại thông số độ sáng màn hình của em này đi:

Theo mình đọc bên Engadget thì độ sáng màn hình là 350 nit thôi, thua Transformer Prime là 600 nit.

http://www.engadget.com/2012/04/22/asus-transformer-pad-tf300-review/

"Like the Prime that came before it (and pretty much every other 10-inch tablet on the market), this guy has a pixel count of 1280 x 800. The difference, though, is that while the original Prime has a 600-nit Super IPS+ display, the TF300 has a brightness level of 350 nits and is "merely" IPS"

Vì đây là dòng bình dân nên Asus phải cắt giảm một số thứ, cụ thể là chất lượng màn hình.

Dù sao cũng rất tốt cho 1 em 4 nhân , android 4.0, GPS (chắc cũng được fix rồi), bluetooth, wifi,..

Hy vọng có thêm phiên bản 3G.
Giá này có vẻ hợp lý rồi, tuy nhiên phải trải nghiệm mới đánh giá khách quan hơn đc.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019