ASUS Transformer Prime có bản cập nhật mới, thêm nhiều tính năng

TDNC
30/3/2012 1:19Phản hồi: 108
ASUS Transformer Prime có bản cập nhật mới, thêm nhiều tính năng

Hôm nay, người dùng máy tính bảng Transformer Prime bắt đầu nhận được bản cập nhật mới từ ASUS. Khách hàng tại Anh và Mỹ sẽ được cập nhật trước, sau đó là toàn bộ các lãnh thổ khác trên thế giới. Bản cập nhật 9.4.2.21 mang lại nhiều chức năng mới như quản lý Notification ngay từ màn hình khóa (Lockscreen), thêm chế độ Ad hoc và dùng được adapter kết nối LAN qua cổng USB của các dòng máy Ultrabook UX (UX21 và UX31)... Một điều đáng tiếc là chức năng mở khóa bằng gương mặt Face Unlock đã không xuất hiện trong bản cập nhật này.

Một số điểm mới của bản cập nhật 9.4.2.21:
  • Quản lý Notification từ màn hình Lockscreen, giúp bạn có thể xem và xóa từng Notification, xem email và mở các ứng dụng liên quan.
  • Nâng cấp phần mềm Vibe (tương tự như iTunes) từ 1.0 lên 2.0, giao diện mới, bổ sung thêm nhiều nội dung.
  • Hỗ trợ dùng cáp USB-to-LAN của các dòng máy UX: chuyển từ cổng USB sang LAN để kết nối với mạng LAN.
  • Firmware của Camera sẽ được tự động cập nhật mà không cần người dùng phải nhấn nút cập nhật nữa.
  • Hỗ trợ chế độ Ad hoc.
  • Khả năng nhớ chế độ xem trang khi lướt web là Desktop hay Mobile.
  • Thêm chức năng xem thông tin về pin.
  • Hỗ trợ chế độ hình ảnh dạng Scale hoặc Crop khi xuất qua cổng HDMI.
108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sangnh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chỉ có TF101 không có TF201 để test ^^
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
Không có em nó để test rồi, không lẽ qua mượn bác cu Hiệp để test thử, hehe
cảm thấy hơi tiếc vì chưa mua được con TF của người bạn
Thấy buồn cho con Galaxy tab P7300 của mình quá, ko biết đến bao giờ được cập nhật. Nếu không vì có 3g và kích thước gọn nhẹ mình chẳng bao giờ chọn Samsung. Chúc mừng các bác dùng ASUS Trans
@haquangtrung Transfomer Prime là máy tiên phong cho tablet Android 4.0 nó phải đc chăm sóc hơn mẫu khác chứ bác. SS còn vướng cái giao diện TW dở hơi nên lâu hơn.=))
đề nghị SS dùng giao diện gốc của 4.0 là chuẩn lắm rồi
vudongan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@haquangtrung đúng ý tớ,bon SS toàn bỏ rơi người dùng
Prusten
TÍCH CỰC
12 năm
@vudongan Giờ bán đảo Triều Tiên có mốt chơi tên lửa mà. Các sản phẩm của Samsung là tên lửa dẫn đường thế hệ 3, Fire and Forget.
bibidu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chúc mừng các bác xài TF
anh em xài TF vui rồi nhé
TF101G ở VN nâng cấp lên IC 4.0 chưa các bác nhỉ?
@saukhoai_84 Bạn duyệt web qua bluetooth với đt ntn? Chỉ mình biết đi?
Thanks bạn trước nha.
saukhoai_84
ĐẠI BÀNG
12 năm
@smilezzz1505 b chỉ cần kết nối blutooth với điện thoại,
1/ bật blu điện thoại lên
2/ Bật bu asus tf dò blu điện thoại, khi thấy thì kết nối( parhi đặt mã)
3/ ấn vào biểu tượng kết nối và concet internet
m nhớ vậy vì máy đang cho b mượn.hôm nào lấy m về m sẽ hd chi tiết hơn nếu bạn chưa thành công
M thấy tấc độ cũng rất tốt k kem đt phát wifi là mấy mà phát wifi thì hao pin kinh khung. good luck
@saukhoai_84 pak giúp em cách nào làm được điều đó đi, em đang định mua mà phân vân vì nó ko có 3G
saukhoai_84
ĐẠI BÀNG
12 năm
@docthienthu77 cái này đơn giản thôi bạn cứ bật blutooth đt rồi kết nối với table chọn blutooth internet
chuoic
TÍCH CỰC
12 năm
Thế này chắc cũng sắp có cho TF101 nữa nhỉ;)) Mong quá
Tommy Su
TÍCH CỰC
12 năm
Ủa VN mình có Tranformer prime chưa các bạn.
@sinhthang trời, có gần ăn 'đầy năm' lun rùi mà...
Haizz, Asus ra ít nhưng chăm chút cho sp đã ra kĩ, còn ss ra cả đống tới h vẫn chưa lên ICS cho con tab nào, toàn ra tab mới có sẵn ICS.
Hứa với lòng không bao h mua Tab của SS nữa:mad:
lehungnew
ĐẠI BÀNG
12 năm
ÔI SS SAO KHÔNG CHỊU LÊN NHANH NHANH ICS CHO NOTE NHỈ, NHÌN ICS THÈM WÁ ĐI AH
ktd87
ĐẠI BÀNG
12 năm
Android tablet bao giờ cũng customize được nhiều cái. Giá như Asus Transformer Prime có bản 3G nữa thì đỡ phải đau đầu suy nghĩ nữa.
TF101 lên ICS lỗi từa lưa, ức chế. sao giờ vẫn chưa có bản vá lỗi?
ktstuan83
TÍCH CỰC
12 năm
@tranhducvnn Đã có bản vá lỗi rồi nha bạn, khắc phục được lỗi autoreset và máy chạy ổn định hơn, bạn vào check update đi!
saukhoai_84
ĐẠI BÀNG
12 năm
M đang dùng con này ok lắm, nhưng bạn gái dùng chê cầm nặng, bác nào có SS tab giao lưu thì pm vì b gái dùng là chủ yếu
@saukhoai_84 Mình có con ss gt7500 màu trắng, full box, như mới, bảo hành đến 2/2013. Con của bạn thế nào nhỉ, thông tin mình nhé!
Tommy297
TÍCH CỰC
12 năm
@saukhoai_84 Mình có luôn 2 con 1 e TF 201 và 1 em Tab 10.1 , ko biết bạn gái bạn thế nào mà nói TF 201 nặng ??? nó mỏng dính và khá nhẹ,ít nhất cũng nhẹ hơn con Tab 10.1 , mình co 2 con mà xài con TF 201 ko vì con Tab chậm chạp chạy 3.2 hic hic , để mình xem xem có nên giao lưu con tab với con TF201 của bro ko , tuy là con Tab màu đẹp hơn nhưng còn lại thì chán
saukhoai_84
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Tommy297 Không máy m là TF 101 mới nặng, nếu đổi tab 10 thì pm.hi thask b
@saukhoai_84 BẠN RA YAHOO ĐI, MÌNH VỪA ADD NICK BẠN ĐÓ
Ko bik sao chứ em hok có thik của Đài kìa? Có lẽ nó cũng là TQ dù chất lượng hơn.
Có xiền chơi IPad. Ít một tí chơi PB với Kindle, Nook...
Ít hơn thì nhịn 😃😃😃😃😃😃😃😃😃😃😃😃😃😃😃
@pisogatrung Ipad thì ko giám so sánh chứ PB, Kindle, Nook theo e nghĩ thì Asus ăn đứt bác ah, e xài lap, điện thoại, tab, máy bàn tất cả đều Asus, chưa thấy con nào trục trặc nên e nói vậy, bác đừng chém 😃
@pisogatrung nhìn cm của bác..sao em tự nhiên co snghi~ bác chưa xài qua tablet thì phải...sr nếu em sai..😃....ipad thì cũng made in CHINA thôi bác ak...nói chung tùy nhu cầu /sở thích của mỗi người sẽ có những sự lựa chọn khác nhau thích hợp...vấn đề ở đây không phải là tiền bạc mà là công nghệ...😁...thân
@pisogatrung Đấy chỉ là quan điểm của bạn, quan trọng là chất lượng, hiệu năng của máy, sao ai cũng cứ nghĩ apple mới là đẳng cấp nhỉ? bạn có biết ASUS Transformer Prime giá bán bao nhiêu không?
@chuoic Còn em ma bỏ hết đồ trung quốc trên người thì quần đùi cũng không còn. He he!
ôi niềm mơ ước của mình.....................................
Hay qúa roài còn j..........
Vừa cập nhập cho e nó lên xong. Cảm giác dùng mượt hơn nhiều. Kết cái icon music play của nó 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019