ASUS VivoBook 14 chính thức lên kệ tại FPT Shop: CPU AMD Ryzen 4000, giá từ 15.490.000 VNĐ

Chill With Dan
10/7/2020 5:29Phản hồi: 150
ASUS VivoBook 14 chính thức lên kệ tại FPT Shop: CPU AMD Ryzen 4000, giá từ 15.490.000 VNĐ
ASUS VivoBook 14 (M413), chiếc laptop đầu tiên sử dụng CPU AMD Ryzen 4000 mới nhất hiện nay đã được FPT Shop lên kệ vào ngày 10/07/2020. Đặc biệt, đây cũng là dòng laptop được bán độc quyền và duy nhất tại FPT Shop trong tháng 7 này.

Dòng máy tính hướng đến người dùng trẻ

Vì là chiếc laptop dành cho người vừa đi làm, các bạn học sinh sinh viên, ASUS VivoBook 14 lần này ngoài việc có thể xử lí đa nhiệm tốt với tốc độ lưu trữ nhanh chóng thì máy cũng sở hữu một vẻ ngoài năng động, thiết kế trẻ trung.

hopbao-fpt-asus-vivobook14-m413-tinhte16.jpg Theo Asus cho biết kích cỡ mỏng nhẹ của dòng ASUS VivoBook 14 (M413) mới sẽ đáp ứng tiêu chuẩn của một chiếc laptop di động, hướng đến người dùng thường xuyên di chuyển.

Cụ thể, về phần màn hình, máy có màn hình Full HD, 14 inches, viền màn hình NanoEdge siêu mỏng 5,75mm điều này mang đến một trải nghiệm hiển thị cao hơn là 84%, kích thước và trọng lượng cũng giảm đi đáng kể.

Nắp lưng được làm bằng kim loại bền bỉ nhưng nhẹ, trọng lượng 1,4kg, độ mỏng 1,8cm.

Bên cạnh đó, sản phẩm cũng mang đến người dùng những trải nghiệm thú vị thông qua một số tính năng hiện đại, từ cảm biến vân tay một chạm có hỗ trợ Windows Hello dùng đăng nhập thay cho nhập mật khẩu truyền thống.

hopbao-fpt-asus-vivobook14-m413-tinhte12.jpg Điểm nhấn của bàn phím có phím enter có viền màu vàng nổi bật trên bàn phím, bộ sticker đi kèm.

Cấu hình tốt, mức giá cạnh tranh

Người dùng trẻ sẽ có cơ hội sở hữu chiếc laptop với mức giá cạnh tranh, cấu hình tốt dùng thoải mái.

Quảng cáo

Đây là một trong những chiếc laptop đầu tiên sử dụng vi xử lí AMD Ryzen 5 4500U thuộc dòng AMD Ryzen 4000 series hiện đại nhất hiện nay. Với việc được trang bị các công nghệ mới nhất tăng gấp đôi hiệu suất năng lượng so với thế hệ trước, cho phép người dùng đa nhiệm tốt hơn, kết hợp kiến trúc “Zen 2” cải tiến và chế tạo trên tiến trình 7nm dẫn đến hiệu quả năng lượng vượt trội cùng thời lượng pin tối ưu.

hopbao-fpt-asus-vivobook14-m413-tinhte3.jpg hopbao-fpt-asus-vivobook14-m413-tinhte4.jpg

Sản phẩm có 2 phiên bản, mang đến sự lựa chọn đa dạng cho người dùng: Phiên bản sử dụng vi xử lí AMD Ryzen 5 4500U đi kèm với SSD PCI-Express dung lượng 512GB có giá 15.490.000 đồng và phiên bản sử dụng vi xử lí AMD Ryzen 7 4700U đi kèm với SSD PCI-Express dung lượng lên đến 1TB sẽ có giá 18.990.000 đồng. Cả hai phiên bản cấu hình này đều có mức dung lượng bộ nhớ RAM là 16GB và một tùy chọn màu sắc Bạc Ánh Trăng duy nhất.

Một số lưu ý quan trọng về thông số cũng như hiệu năng máy:

• Cpu Tiến trình 7nm nhỏ nhất mang lại hiệu năng gấp đôi so với thế hệ trước
  • 2 tùy chọn vi xử lí: Ryzen 5 4500U 6 nhân và Ryzen 7 4700U 8 nhân
  • SSD dung lượng 1T (1000gb) tốc độ cao ko phải mua thiết bị lưu trữ bên ngoài.
  • Tốc độ lưu trữ nhanh hơn gấp 6 lần so với lưu trữ thông thường.
  • Trải nghiệm wifi 6 nhanh gấp 3 lần so với thế hệ wifi 5.
  • Asus gần như là hãng trang bị wifi 6 trên tất cả sản phẩm laptop mới nhất của mình.

Quảng cáo

Ngoài ra, FPT Shop còn tặng thêm nhiều phần quà thiết thực như: balo laptop tiện dụng, suất mua Microsoft 365 Personal với giá chỉ còn 690.000 đồng, được giảm 20% khi mua combo bảo vệ laptop (gồm miếng dán màn hình và phần mềm diệt virus Eset) và suất mua đồng hồ thời trang với giá giảm đến 40%. Với những khách hàng chọn mua theo hình thức online, FPT Shop cam kết giao hàng tận nơi trong vòng 60 phút.

Để sở hữu laptop ASUS VivoBook 14 (M413) và nhận nhiều ưu đãi nhất, bạn có thể đến và mua trực tiếp sản phẩm tại hệ thống hơn 630 cửa hàng FPT Shop trên toàn quốc hoặc chọn mua online.

Một số hình ảnh tại khác:

150 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em Dan có người yêu chưa 😁
@2468 xin link fb 😗
LêMinhDN
ĐẠI BÀNG
4 năm
@2468 vậy dẹp ko coi tinh tế nữa kakakaka
@Vuong Hua em Đan này thực chất nhìn tươi thôi, không quá đẹp, có chất thư sinh
ngoanrazo
TÍCH CỰC
4 năm
@Thái Tâm Nghiên Bác nói đúng, nhìn không gợi cảm, gợi tình 😋
bacanhtai
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhìn ảnh thấy viền dầy mà, công nghệ NanoEdge này ám chỉ siêu mỏng thì đúng hơn 😅
Híu Mụp
TÍCH CỰC
4 năm
@bacanhtai 15 củ nó thế thôi bác ạ. muốn mỏng nữa thì lên dòng zen nhé 😁
ctrl c
TÍCH CỰC
4 năm
Hình qi chụp đây 🤣
Giá ổn áp quá chứ. Mà mới chỉ có màu trắng 😔 mình thấy qua hình ảnh thì máy màu đen xám đẹp hơn :( chắc phải chờ :"(
@DhHunganh011 Chờ vài hôm nữa xem giá tiki. Chắc sẽ rẻ hơn đc 1 ít.
Mod nào tìm 1 e review xem hiệu năng con 4500U với.
Máy full nhôm hay chỉ có mỗi mặt A nhỉ
Híu Mụp
TÍCH CỰC
4 năm
@lucifervnn dự là có mỗi mặt A 😁
iommvo
TÍCH CỰC
4 năm
@Híu Mụp 15tr có đâu full nhôm
@iommvo Có acer swift 3 nhé
Tầm này tiền thì cũng chỉ có em này với HP envy là nhìn còn vậy vậy.
haituando
ĐẠI BÀNG
4 năm
Máy dán lắm tem quá
iommvo
TÍCH CỰC
4 năm
@haituando Chắc pr cho AMD
Híu Mụp
TÍCH CỰC
4 năm
@haituando Dán lắm giá máy mới rẻ thêm được 1 chút đấy nhé :v
@iommvo Chưa nhìn thấy tem Intel bao giờ à. Nó khoe công nghệ các kiểu.
Sau bao năm mình vẫn thích màn hình chống chói. Nó làm hình ảnh trông k được mịn
mấy con HP dưới 20tr nhìn khá đẹp chắc muốn chơi khô máu với Asus phân khúc này
em nghỉ nên thêm chút nữa lấy em macbook air 2017 đang còn 17.990 ngon hơn.
bupbechanh
TÍCH CỰC
4 năm
@kijutonet Hàng ASUS, ACER đúng là mẫu thì đẹp mà chất lượng máy TÃ NHANH và hay HỎNG VẶT sau 1 thời gian (1+ năm) sử dụng.

Chỉ mỗi DELL, LENOVO, HP là bền bỉ theo thời gian.

MSI thì chuyên Gaming nên mình ko đề cập tới, vì cày Game nên việc máy tã nhanh là bình thường.
@kijutonet Em nghỉ đi em 🤣
@Minh TNK Thank, bắt lỗi chinh tả gớm hen.
@kijutonet Mac air để xách đi cafe sang chảnh hoặc office nhẹ nhàng thôi. 2017 lại là máy cũ, có bh cũng 1 hoặc 3 tháng ở cửa hàng, có như không.
Con này cấp thấp hơn nhưng cấu hình cao hơn, bh hãng đầy đủ. Không sang chảnh được.
quen i core của Intel rồi giờ thấy cái chip này thấy nhờn nhợn ko quen...
Chỉ quen thêm Snapdragon dòng điện thoại và máy tính bảng + chip của Apple thì khỏi nói...
Thương hiệu còn khá xa lạ so với chip i3, i5, i7 của Intel, trước đó là Dou core, Pentium...
Giờ có vẻ quái dị, chứ giờ tụi sinh viên ghi chép bằng iPad ngày càng nhiều, bằng bàn phím và bút Pencil,
nội dung gì trên màn chiếu hay trên bảng là tụi nó chụp hình, insert thẳng vào phần note của tụi nó, ghi chép gì cho mệt mà cũng ko kịp, chưa nói hình ảnh thầy cô vẽ hay trình chiếu... thì khó ghi nhận lại
Cả dân đi làm họp hành, cũng ghi chú bằng tablet, cần thì dơ tablet ra chụp
Cho nên camera sau rất quan trọng...
Do đó, có khi nào laptop nên có camera trước để dành cho việc chụp hình cho sinh viên, nhân viên trong ghi chép?? Thay vì chỉ có camera trước dành cho webcam chit chat???
@MrNamN Amd ngon hơn nha
ChipHero
TÍCH CỰC
4 năm
@MrNamN Chào mừng bạn đến với thế giới loài người 😆)
@MrNamN Bạn nói sv ghi chép bằng iPhone ngày càng nhiều thì mình còn đồng ý chứ dùng iPad ghi chép rồi làm bài thay laptop thì nghe nó cứ "lộn xào" sao ấy 😂
wingzero
ĐẠI BÀNG
4 năm
@MrNamN Chắc bạn đang nói mấy bạn sv rờ mít mà trường rất khoái vì đóng tiền quanh năm suốt tháng mà ko tốn gì của trường đó hả. Cái bằng cũng ko tốn tiền in luôn
Năm ngoái đi ngu học mua con lap Lenovo chạy chip intel 7200u xài đc nửa năm muốn quăng sọt. Mà 12tr mới đau 😔
@Hoàng Đức Dũng mình quên ko nói mình mua thêm ssd cài win và mua thêm ram rồi đó
12tr chỉ là tiền mua máy nguyên gốc thôi
năng lực xử lý của chip intel chỉ vậy thôi, mở nhiều tab trình duyệt là 100% cpu
@ntanhvn01 mình chơi game trên máy bàn chip amd, còn làm việc thì dùng laptop nên 7020u gây ức chế kinh >"<
bupbechanh
TÍCH CỰC
4 năm
@Edward Đỗ À, nếu làm việc thì bạn chọn sai dòng Laptop rồi.
Ko biết bạn làm việc gì, nhưng nếu cần nhiều CPU thì nên chuyển qua dòng Workstation sẽ hay hơn.

Lenovo có THinkpad P53, P1 Gen 2
Dell có Dell Precision 75x0, 55x0

Hiện giờ nói tới máy laptop mạnh, mỏng nhẹ để mang vác làm việc nặng thì chỉ có 2 dòng đó là phù hợp, còn các dòng khác nó là Business, mỏng nhẹ nên việc bạn đòi hỏi phải chạy tác vụ năng của IT, Graphics... thì ko nổi là đúng rùi.
@bupbechanh uk máy bàn a trai mình làm máy tính build cho nên ok lắm, còn laptop thì mình tự mua nên giờ tự chịu 😔
Máy không đẹp nhưng người cầm máy đẹp.
ngon nhỉ, 16gb ram 1tb mà giá tầm 18 triệu là ngon rồi
hackpeace
ĐẠI BÀNG
4 năm
8GB ram hàn chết, ko nâng cấp dc. FPT bán cho gà xài thì ổn 😃
hackpeace
ĐẠI BÀNG
4 năm
@DanteXXX2898 Chào bạn, macbook là ở 1 platform khác, mình ko xài nên ko biết 😃
Nhưng với Win mà 8GB ram thì hơi hẻo đó
hackpeace
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kekk Mỗi game cần RAM nhiều ha bác ?
Bộ làm VP word excel chỉ cần 8GB ram ???
hackpeace
ĐẠI BÀNG
4 năm
@DhHunganh011 Check spec FPTshop đi bác, họ bán bản 8gb hàn chết, ko slot nâng cấp. Bản 16gb ko thấy bán 😁
@hackpeace tùy nhu cầu bác ơi, văn phòng nhẹ nhàng thì không cần quá nhiều ram
mặc dù em vẫn dùng 24gb vì mình dư tiền nâng cấp nhưng xét trên khía cạnh ở mức giá này + đối tượng hướng đến thì không nên đòi hỏi quá nhiều
Được cái 16GB RAM là ổn nhỉ
pippi17
TÍCH CỰC
4 năm
Cảm giác bg mua mấy cái laptop mà RAM 4GB + HDD (100% dính lỗi 100% disk) + màn HD 1366x768 đúng là không thể chấp nhận được. Con này cấu hình khá là ngon đấy.
pippi17
TÍCH CỰC
4 năm
@kekk Lỗi này khiến cho máy tính bị giật, đơ, lag xài cực kỳ khó chịu, có lúc như bị treo máy luôn. Cái lỗi này bản chất là do hđh Windows nhưng cách khắc phục bằng phần mềm lại chưa được ổn nên cách khắc phục tốt nhất là bằng nâng cấp phần cứng, cụ thể ở đây là RAM tầm 8GB và thêm SSD bất kỳ nữa là hết lỗi này ngay.
haluong84
ĐẠI BÀNG
4 năm
@pippi17 Đang sài thinkpad đúng thông số như trên, nhiều lúc lag khó chịu gớm
pippi17
TÍCH CỰC
4 năm
@haluong84 Mình đang xài máy case cơ quan, CPU i5 8xxx thì ngon nhưng vẫn chạy RAM 4GB + HDD, ngày nào cũng 100% disk, lag lòi mắt. Hôm nào rảnh phải xin thêm RAM và SSD mới được.
@pippi17 Mua tạm cái 128gb 500k là được
Intel to Amd: năm nay em chơi một mình đi...a theo ko nổi
@abc_8989 Vâng, laptop xài chip Intel chiếm 85%, AMD khoảng 15%, phải nói em cố gắng thêm 10 năm nữa mới đúng !!!!!
@khunghoang kinhte 2008 wait and see, cũng câu này mà nokia thành nó kìa vs apple: intel còn đang vật vã với 14nm, nóng vs hao pin
@khunghoang kinhte 2008 Tính số lượng mua mới đi bạn ơi. 85% ở đâu thế, có gồm con pentium 4 bố mình đang đọc báo không?
15tr thì để thêm một ít nữa có thiếu gì máy đâu mà phải sang tận thằng FPT để mua nhỉ ?.Không có lý do -_-
bupbechanh
TÍCH CỰC
4 năm
@thuyhu1996_1996 Quảng cáo Tinh tế mới có Bác Hồ cho Tinh Tế hoạt động bác ơi.

Chứ nếu mua thì giá đó mua được hàng 2nd xịn sò ngon gấp 2-3 lần.
@bupbechanh 2nd có ngày ôm hận đấy.
@thuyhu1996_1996 QC thôi mà
khoa-ckd
TÍCH CỰC
4 năm
@bupbechanh Xịn thì có xịn. Nhưng kiếm con lap 2nd mỏng nhẹ nào mạnh hơn cấu hình con trên thì mỏi mòn nhé.
@bupbechanh Cái gì cũng có giá của nó. 15tr mua được latitude 7490 rồi. Nhưng tìm được máy tốt, người bán có tâm khi không dễ. Cấu hình không bằng con này.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019