Asus Zenfone 3: bản thường 249$, Zenfone 3 Deluxe 499$ mạnh nhất và Zenfone 3 Ultra bé bự 479$
sonlazio
4 năm trướcBình luận: 399Lượt xem: 137.673
399 Bình luận
Thông tin chưa đầy đủ lắm. Đợi cập nhật thêm thôi.
Thiết kế nhìn hao hao mấy tay oppo. Ko biết moi ng thấy thế nào
con zen 3 ngon đấy chứ
SS đang thấy thốn ., ..... tư dưới lên 😃
Nghèo quá ko đú dc với cái giá mấy A smart phone đưa ra. Chả trách TGDĐ, FPT, VTA... mọc lên như nấm với các E xinh tươi chân dài :eek:

Con này chiến dc với con bác DuyLuan mới tậu không các bác (Nexus 6P) :D ?
Deluxe phần cứng quá ngon. Phần mềm không biết đủ sức để đưa ASUS lên tầm cao mới hay không
@Ryzkie Mấy app trong bộ Zen UI của nó đều vừa đẹp vừa ngon, lúc nào trong máy cũng phải có 😁
Thấy con ultra đẹp nhất, nếu bỏ thêm cái phím volume sau lưng thì tyệt.
Mua cái ốp lưng nữa thì y chang samsung.
vậy còn zenfone max 2 ? là con ultra à ta?
Đã dùng Zen 5 full cấu hình, thấy cam như hạch,, hy vọng zen 3 thường cam ngon sẽ quay lại với asus 😁
@nhatnguyenptit Hãy thử cảm nhận đi bác, mình cũng chưa biết em nó trực tiếp ra sao, nhưng nhìn lại thông số kỹ thuật có vẻ cũng khá là hấp dẫn đó chứ. Chuyển sang snapdragon hét trơn rùi còn gì.
chưa bao h thấy ưa mắt cái viền tròn ở mặt lưng của asus
that tuyet vời
Mặt sau Ultra đẹp nhất, 2 con kia có 4 cái nốt kỳ kỳ sao sao!
Pin không xứng đáng với dòng máy. Con zen 2 mã pin còn được 5000. Vậy mà con ultra màn hình+ độ phân giải lớn hơn pin lại yếu hơn. Con deluxe thì dấu thông tin về pin luôn?
@cuongdt12 deluxe 3000mAh kìa mà chip snap thì làm gì mà tốn pin chứ chắc 7000mAh mới thỏa bạn hả 😁 :D
@cuongdt12 Tôi nghĩ là do con ultra nó đã quá to rồi, nếu làm pin to trên 5000mAh thì không biết máy nó còn dày và nặng đến chừng nào nữa. Màn to + pin to + thiết kế kim loại thì chắc nặng ngang ngửa mấy con tablet quá.
@Black_Knight phablet mà to thêm tí nữa thành tablet rồi còn đâu quan trọng là nó mang lại cấu hình ngon trong tầm giá này hốt về cũng đáng lắm
lý thuyết về camera zen 3 khá ổn nhỉ
"Về camera, Zenfone 3 sử dụng cảm biến 16MP IMX298, cảm biến mà chúng ta thấy khá nhiều trên các máy trung cấp (Xiaomi Mi5, Huawei Mate 8 hay Oppo R9 Plus). Khẩu độ của máy là f2.0, dùng lấy nét laser thế hệ 2, có cảm biến RGB để canh màu sắc tốt hơn, chống rung quang học."
Thích màn hình FullHD là đủ, ko cnầ gì 2k chi tốn pin
Sau khi xem xong em đã quyết định múc Xiaomi Mi 5
@gatrongntg nói chuyện không liên quan gì thế bác, có xem video chưa nếu tính chuẩn ra thì con xao mi của bác chả đáng đâu còn nữa nó chả chính hãng thì vức luôn
@pakanel Con thấp nhất thì hiệu năng ko bằng Zen 2. Con Deluxe giá chưa thuế đã 499$ nên chịu thôi.
Mình chơi game nhiều nên đặt hiệu năng lên hàng đầu.
Kết em Deluxe rồi đó nha, đúng ngay mấy cái mình thích: Mặt lưng KHÔNG PHẢI kính, nút Home cảm ứng, cấu hình ngon, 64GB là đủ xài, giá hợp lý cho cấu hình rồi.

Cái cuối đang thấp thỏm chờ xác nhận là Asus có giữ lại dual sim active cho mấy em nó không 😃
Bác nào rành camera cho em hỏi thông số con camera em deluxe với em sony x vì hình như cảm biến này ra sao cả sony x trên wiki thấy mới có em này xài.Lúc giới thiệu thì em nó mạnh hơn 230 trên z5 chống rung 3 trục.Con này giờ chỉ coi phần mềm thôi
Rốt cuộc cũng có cái Phablet màn hình bự hơn em Sony Z Untra huyền thoại mà mình vẫn đang sử dụng. 😁

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019