Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Asus Zephyrus M: GTX 1070, vẫn rất mỏng, màn hình 144Hz và tản nhiệt nâng cấp

Duy Luân
3/4/2018 22:50Phản hồi: 102
Asus Zephyrus M: GTX 1070, vẫn rất mỏng, màn hình 144Hz và tản nhiệt nâng cấp
Dòng ROG Zephyrus vừa có thêm chiếc Zephyrus M, mẫu laptop chơi game mỏng nhất hiện nay với chip Core i7-8750H, RAM 16GB, GPU rời GTX 1070 và có cả khe M.2 lẫn ổ SATA bình thường để bạn thoải mái cài game vào. Một điểm đáng quan tâm nữa ở chiếc laptop này đó là nó được trang bị màn hình 15,6" IPS tần số quét 144Hz, rất mượt khi chơi game với các cảnh chuyển động nhanh (thời gian phản hồi chỉ 3ms) hay chỉ đơn giản là cuộn xem web cũng ngon hơn. Công nghệ G-SYNC của NVIDIA cũng chống lại hiện tượng hình ảnh bị đứt gãy trong game.

Asus có nâng cấp hệ thống tản nhiệt của Zephyrus M, cụ thể hệ thống Khí động học Chủ động (Active Aerodynamic System) sẽ cải thiện việc làm mát khi tải nặng. Asus tự tin rằng hệ thống mới sẽ giúp máy chạy êm và mát trong khi không phải hi sinh về sức mạnh. Giống chiếc Zephyrus trước đây, khi bạn mở nắp laptop thì đáy máy được nâng cao lên 9mm để tăng luồng không khí lưu thông. So với thiết kế laptop truyền thống, AAS tạo thêm 20% không gian để lưu chuyển khí, tăng 32% luồng khí và giảm nhiệt độ 20%.

Zephyrus M hiện đã bán ra ở Mỹ với giá 2199$.

Cấu hình cơ bản của Asus Zephyrus M:
  • Màn hình: 15,6" IPS Full-HD
  • CPU: Core i7-8750H
  • GPU: NVIDIA GTX 1070
  • RAM: 16GB
  • Hệ điều hành: Windows 10
  • Kết nối: Bluetooth, Wi-Fi, USB thường, USB-C (có Thunderbolt 3), HDMI
  • Bộ nhớ trong/Thẻ nhớ: 256GB M.2 NVMe PCIe + 1TB Seagate FireCuda SSHD
  • Độ mỏng: 19,8mm ở điểm mỏng nhất
Asus_Zephyrus_M_2018_3.jpg Asus_Zephyrus_M_2018_7.jpg Asus_Zephyrus_M_2018_5.jpg Asus_Zephyrus_M_2018_4.jpg Asus_Zephyrus_M_2018_2.jpg Asus_Zephyrus_M_2018_6.jpg Asus_Zephyrus_M_2018_8.jpg Asus_Zephyrus_M_2018_9.jpg Asus_Zephyrus_M_2018_1.jpg
Nguồn: Amazon
102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vẫn mơ ước...
@daugauhp911 nhìu khi ước mơ chỉ là mơ ước...... p/s: 1 bài hát của nghệ sĩ Thành Lộc =]]]
qtgalaxy
TÍCH CỰC
6 năm
Ko thấy vân tay nhể 😁
ThiDinhBa
ĐẠI BÀNG
6 năm
máy này rất tốt , nó chỉ có một nhược điểm là em không đủ tiền mùa 😁
@ntvan90 PowerPoint 365 nếu pro thì nó rất kinh khủng. Mình có đống file nếu mở bằng hdd thì ngồi chờ nó 3 4p chưa xong
@traisaigon Dùng mấy dòng này tản tốt, build chắc chắn, cấu hình mạnh, có điều kiện thì xài thôi. Đâu phải cứ game thủ mới mua đâu bác.
ntvan90
ĐẠI BÀNG
6 năm
@_MyLoveIsWinter_ Vậy gọi là Gaming Laptop for non-gaming purpose 😁
@ntvan90 Hì hì, cũng như có người xài mấy con work station cũng chả phải cho làm việc vậy thôi. Phân khúc là do NSX đặt ra, còn dùng ra sao là tuỳ ý khách hàng.
giờ cứ thấy máy tính màn hình fullhd là mình bỏ qua 😁 chắc tại không chơi game
hhd357
TÍCH CỰC
6 năm
@Trần Việt Hoàng- 144hz ko phải 60hz đâu, 60hz vào game nhìn đau đầu
@hhd357 thì mình nói là nhu cầu của mình, mình ko chơi game thì 144hz ko có ý nghĩa gì với mình hết.
hhd357
TÍCH CỰC
6 năm
@barrettroyal không phải chỉ chơi mình game ko, 144hz xem phim chất lượng cao nhìn cũng mượt hơn hẳn đó.
Amber.lounge
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuhiep Link chi anh, a lấy con the new Precision 7720 4K ra đo đi anh, làm màu xong đem ra in y chang nha anh, ko có sai bắc như apple.
Rồi mấy chế làm The Voice đi show bằng Mac, xong lúc chiếu tập 1 lên cái sợ hẻm dám coi luôn hahaha, vì thấy ghê quá đó 😆.
Màn hình Apple nịnh mắt lắm.
dukas
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đẹp mạnh nóng ko thì ko rõ
@dukas nấy notebookcheck stress test tối đa 86 độ. Chơi game chắc vi vu dưới 80 độ 😁
Zoro kun
TÍCH CỰC
6 năm
@dukas nhìn cách mở nắp ca bô của nó mà mình rớt tim ra ngoài @@
ái chà thiết kế đẹp đấy. hợp vs gu của mình. touchpad hơi bé cơ mà chắc chả ai xài touchpad chơi game bao h :v thế nên ko thành vđề
Saigonam
TÍCH CỰC
6 năm
Chạy nổi office & picachu không?!
Hpti
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Saigonam Có câu nào khác không?
Saigonam
TÍCH CỰC
6 năm
@Saigonam Táo bón hả?
mr.nh0xx
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Saigonam Tự hỏi mấy thằng dùng cách troll từ năm 1900 có phát triển đc não ko =)) nhai như bò
Amber.lounge
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cai gì cũng đẹp, chơi game nó nóng có 87 đến gần 98 độ thôi 😆
@Amber.lounge notebookcheck test rồi nhé bác. Stress test 1 tiếng mới nhích lên tối đa 86 độ thôi.
Chơi game vi vu 75-80 độ thoải mái =))
vanesaluca1
ĐẠI BÀNG
6 năm
@heroesneverdie Stress test CPU 20 phút còn stress test GPU 1 tiếng. Stress test kiểu gì có 30W trong khi nhìn trong ảnh xung có 2.3Ghz ở 6 core :|. Ko biết có phải là mình nhìn nhầm ko :|. nữa
ái liên ra máy i9 rồi 😃
Cafethings
ĐẠI BÀNG
6 năm
@zozolozozove Bác có nhầm không? Hình như là Kim liên chớ
@zozolozozove ROG cũng về VN em ROG Chimera G703 i9-8950HK, 32GB RAM, SSD 1.5TB (8700MB/s), GTX 1080, màn 144Hz 3ms giá chỉ 107 củ nhé =)
1 cỗ máy nhét mỏng dính thì độ bền máy độ bên lk sẽ phải làm sao ? Tản nhiệt luôn là vấn đề rất lớn voéi laptop gaming
@KiD Performan thấy notebookcheck test nhiệt độ rất ổn 😁
con này tản nhiệt nhìn ngon mà, 4 hốc tản, có chống bụi
428293
TÍCH CỰC
6 năm
@heroesneverdie
bạn xem tuy chế độ stress rất khắc nghiệt Furmark + orthos. nhưng Cpu phải giảm xung còn 2.2Ghz để đạt 85 độ. trong khi những con máy mobile workstation hoặc Msi GT7, GT8 chỉ tụt xuống thấp nhất là 2.8, có con vẫn hiên ngang 3.2, 3.4 Ghz.

Ko thể phá vỡ quy luật vật lý đâu bạn. Hiệu quả tản nhiệt con máy mỏng có tốt, thì trên con máy to nạc còn tốt hơn.
hóng thánh build case 😁
Không hiểu sao vẫn mê thiết kế của Alienware 13. Chờ coi năm nay có nâng cấp vi xử lý mới không rồi sẽ tự thưởng cho mình một em 😁.
Cafethings
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dân cày gêm thấy mà mê
Giá này thì thua. Cao quá !
zleo90
ĐẠI BÀNG
6 năm
đẹp ngầu quá trời :rolleyes:
trannghia007
ĐẠI BÀNG
6 năm