AT&T Lumia 900 bắt đầu được cập nhật Tango
bk9sw
9 nămBình luận: 59

Sau vài thông tin về những cải tiến sẽ có trên bản cập nhật Tango cho Lumia 900 phiên bản AT&T thì hôm nay, bản cập nhật Tango với phiên bản OS (8779) và phiên bản firmware (12223) đã bắt đầu được phát hành đến người dùng.​

Nếu đang sử dụng điện thoại Lumia 900 phiên bản AT&T thì ngay từ bây giờ, bạn đã có thể kết nối thiết bị với Zune Desktop và kiểm tra cập nhật. Quy trình cập nhật vẫn tương tự như các phiên bản trước. Theo thông tin từ Nokia:

Theo thông báo từ phía người dùng thì một số đã nhận được bản cập nhật. Họ cho biết các hình nền mới trong sê-ri hình chụp thiên nhiên (nature series) đã được bổ sung, có thềm tùy chọn thiết lập MMS bao gồm hỗ trợ gởi 1 lúc nhiều hình ảnh, ghi chú bằng âm thanh và chia sẻ nhạc chuông cài thêm bên ngoài cũng như khắc phục nhiều lỗi còn tồn tại.

Riêng với người dùng Lumia 900 tại Canada cũng sẽ nhận được bản cập nhật với các tính năng tương tự:
  • Tính năng lật úp điện thoại để tắt chuông;
  • Ứng dụng chia sẻ danh bạ (Contact Share) để gởi và nhận business card dạng tin nhắn;
  • Cải thiện hiệu năng của cảm biến tiệm cận (Proximity sensor);
  • Loại bỏ lỗi ám tím xuất hiện trên một số điện thoại khi hoạt động trong điều kiện ánh sáng thấp;
  • Cải thiện hiệu năng của chuỗi khởi động;
  • Cải thiện hiệu năng camera.
Theo: WPCentral
59 bình luận
Ruoumia
CAO CẤP
9 năm
Tiếc là vẫn chưa unlock con này tại VN được 😔
mr_shi7
ĐẠI BÀNG
9 năm
em đang xài s3 nhưng nhìn lumia 900 vẫn thấy "nóng trong người" , chỉ tiếc mỗi ko lên đc win8, ko thì đã là của nhao rồi 😔
trandaocs
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mr_shi7 Nếu bác thật sự thích em nó (L 900) thì theo em bác cứ múc, không có gì phải suy nghĩ cả. Một khi đã máu thì đừng hỏi bố cháu là ai.
Em đang dùng Sony XS, kết em này quá, chuyển qua dùng luôn, không có ji lăn tăn cả (dùng được 2 tháng). Trải nghiệm wp 7.5- 7.8 trước đi đã, sau đó chuyển qua wp 8 mới thấy được sự thay đổi.
thang_1234
TÍCH CỰC
9 năm
@mr_shi7 ngày 5/9 thể nào cũng có 1 em wp8...bác cứ hóng đi là vừa
@mr_shi7 theo bác thì s3 ngon hơn hay lumia ngon hơn, xài đã hơn nhỉ !
mr_shi7
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thienbao_0949964724 em chưa đc thả dê em lu900 nên ko biết , s3 thì thấy ok, nhưng thật sự vẫn chưa hài lòng lắm 😔 em thích cái dáng sexy của lu900 hơn :x
Ngon ! 😃
Chúc mừng những ai đang sử dụng Lumia 900
Các máy được bán ra ở Việt Nam ko biết có cập nhật ko?
vytintin
ĐẠI BÀNG
9 năm
android vẫn dùng tango được đấy

Gửi từ Dell Streak của tôi
dangphi95
TÍCH CỰC
9 năm
@vytintin gió lạnh thật bác ạh, có chém thì cũng vừa thôi chứ

Lumia ở VN đã có những tính năng đó hết rồi, ko phải cập nhật
Con Lumia 900 at&t này mua tầm 8 triệu nhưng unlock phải trên 1 triệu 😁
@nhonbeo Lỡ yêu lumia 900 mất rôi :rolleyes:

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tinhte.vn
trandaocs
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lumia 900 VN lên tango lâu rồi, cái này chỉ cho máy at&t thôi. Bác nào có cho em nó lên áo mới đi.
lumia 900 nhìn đẹp thật.nhưng chỉ đẹp thôi.
vodanh_tk
TÍCH CỰC
9 năm
Ngon, những người có Lu900 từ đầu, qua mỗi lần cập nhật thấy em nó càng ngày càng ổn hơn. Cảm giác thật tuyệt:rolleyes:
Rồi sẽ lại có một loạt comment là: "không nên được WP8 lên, nếu không thì... đây mà" 😔
saiback
CAO CẤP
9 năm
Trông đẹp quá nhưng có vẻ hơi dày sao đó.
thẻ nhớ giá rẻ
người ta đang ém hàng đợi winphone 8 rồi, có lên cũng ko bán đc nữa đâu
Không biết con chạy Win 8 sẽ như thế nào nhỉ
khoa_blue
TÍCH CỰC
9 năm
những tính năng này đã có hết trên Lumia 610 rồi, sao hàng hot lại ít tính năng hơn nhỉ
Hàng chính hãng vn ko biết có được update ko nhỉ? Hjx, mới múc e này mang về tự cắt sim hỏng luôn sim 😁
ở việt nam h đã đc chưa nhỉ
langthang262
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quangthan25 Việt Nam có cập nhật cách đây 1-2 tuần rồi mà bạn
BQDuong
CAO CẤP
9 năm
Đợi em nào chạy đc WP8 chính thức thì múc luôn
lotme
ĐẠI BÀNG
9 năm