[Cydia] Atom: Khởi động nhanh các ứng dụng từ màn hình khóa của iPhone

TDNC
24/4/2013 3:17Phản hồi: 256
[Cydia] Atom: Khởi động nhanh các ứng dụng từ màn hình khóa của iPhone

Với phần mềm Atom, bạn có thể đặt tối đa đến 6 ứng dụng trên màn hình khóa Lockscreen của máy iPhone/iPod touch để mở nhanh, y hệt như màn hình Lockscreen của các máy Android. Đây là một ứng dụng trên Cydia (tương thích iOS 5/6, giá 1,99$) nên máy bạn cần phải được Jailbreak trước, phiên bản cho iPad sẽ được cập nhật trong thời gian tới.

Sau khi cài đặt, bạn sẽ có 6 ô shortcut ngoài màn hình Lockscreen để đặt 6 ứng dụng khác nhau, cách mở ứng dụng cũng rất giống các máy Android. Muốn mở ứng dụng nào thì bạn chỉ việc kéo ngón tay đến ô ứng dụng đó là xong. Atom hoạt động khá tốt dù cho bạn có đặt Passcode ngoài màn hình hay không, nếu có đặt Passcode thì máy vẫn sẽ hỏi mật mã trước khi cho phép mở ứng dụng.

Bạn có thể tải Atom từ repo BigBoss có sẵn trong Cydia.

256 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vatlitre
TÍCH CỰC
11 năm
Chưa mua đc
Chờ bản ..,. thui
Cái này là mod từ android qua nha" 😁
Xin ifan chém nhẹ tay ;)
Bác Tài Moto khoe khéo bồ nhí thì phải :p
@bjnhduongboy cái kiếu này xưa bên iOS đã có rùi mà bạn. mở ứng dụng nhanh nhớ không nhầm là 2 năm rùi thì phải.
tonyviet119
ĐẠI BÀNG
11 năm
@langtuphieudu840 android có dc 2 năm 1 ngày r bạn ạ :eek:
@tonyviet119 ờ vậy mình nói chưa xong ấy mà. iOS có 2 năm 1 ngày 23 giờ 59 phút 59 giây rùi ấy bạn 59 tít tắt nữa luôn ấy ...................😁
cardinluu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ngon!😁
@cardinluu Bác khen cái gì "ngon" ? Ứng dụng ngon hay là ....( ^_* )
cardinluu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Tèo bánh bèo Mình thích suy nghĩ của bạn 😁
vâng, android rất nhiều app rác....nhưng hình như cũng có nhiều người muốn copy đống xác đó về nhà =]]
@cuongfanandroid Cái gì hay thì học hỏi và phát triển mở rộng thôi mà bạn!
Mỗi hdh đều có mạnh và yếu # ko ai hơn ai cả. chỉ có 1 điều là ios mình thấy tối ưu để cho thiết bị phần cứng hoạt động tốt hơn vì nó chỉ viết riêng cho IP nên đc lợi thế đó
@cuongfanandroid :eek:
@cuongfanandroid Tào lào...nó là vấn đề của người phát triển ứng dụng là một ứng dụng...nó phát triển để kiếm lời...nói như thế GG map, facebook, instagram...cũng là copy của nhau ah
ckdk12
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thích hình nền hơn 😁
madam77
TÍCH CỰC
11 năm
Làm gì làm cũng ko cài đc hình nền động như Android
@madam77 Dùng Smartphone mà lo tốn Pin và Ram thì dùng 1200 hoặc các máy màn hình đen trắng đi bạn nhé
Vấn đề thứ 2 là đang bàn về chủ đề máy đã JB rồi,những ai đã dùng iPhone mà ko JB thì coi như mới chỉ dùng đc 1/3 cái iPhone thôi bạn nhé.
madam77
TÍCH CỰC
11 năm
@ongthansacdep Ko phải ai cũng rảnh có thời gian cố định để mà chờ máy sạc đầy ,nhất là những người hay đi ngoài đg và ko phải cái iPhone nào cũng JB Đc OK
@madam77 Sạc không dây 10.000 mah mà bạn.
pt.Khánh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kutamitsu Ôi. Bắt cài iwp cho ios??? Thế bác vào istore down game thiết kế cho iphone về cài cho android đc k?

Nói thế thì cứ hỏi sao bố bạn là bố bạn chứ k phải Obama ;)
Cài quickdo cũng có mà, lại free nữa
Anh ko cần Iphone, anh không cần Ipad, anh chỉ cần ... em avarta :v
@duy.loc chuẩn,ai cãi nhau mặc kệ,chỉ cần em avartar thôi 😁
gket9x
TÍCH CỰC
11 năm
cái hình nền xinh gớm
@gket9x bồ của mod mà😁
gket9x
TÍCH CỰC
11 năm
@thegiang1234 thế thì nhất mod rồi.ước gì m đc như a ý
@gket9x Ko bít em nó tên gì nhey?? Xinh quá , nhìn quen quen thì phai ??!!! K.C phai hem ta? 😁
xinh thế, 😁
Mấy ông android hì hục mod theme iphone. Giờ thấy mấy ông iphone mod chức năng của android.
Quái đản nhỉ?
@tnh.violet =]]] tội nghiệp thật..... "kéo cái khóa kích vào được luôn cái app message" thiệt hả, hay quá vậy, trơi ơi sáng tạo quá, waooooo, vậy là 2013 có đột phá rồi =]]]] đúng là đỉnh cao công nghệ, ai đì vai có khác =]]] android...còn lâu mới có được cái này =]]]]
@vuidoi bác thiếu thông tin quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019