Avengers: Endgame vượt mốc 2 tỷ USD, sắp soán ngôi đầu của Avatar

agp8x
6/5/2019 1:23Phản hồi: 280
Avengers: Endgame vượt mốc 2 tỷ USD, sắp soán ngôi đầu của Avatar
Chỉ trong vòng 12 ngày, bộ phim bom tấn Avengers: Endgame đã chính thức vượt mốc 2 tỷ để trở thành phim có doanh thu cao thứ 2 trong lịch sử điện ảnh. Vị trí dẫn đầu hiện nay vẫn đang thuộc về Avatar (2009) với 2,7 tỷ USD, nhưng có lẽ bộ phim của đạo diễn James Cameron khó trụ được lâu.

Cụ thể thì tính đến 5/5/2019 thì Avengers: Endgame đã thu về cho Disney 2,189 tỷ USD, và nhanh chóng vượt qua Avengers: Infinity War, Star Wars: The Force Awakens lẫn Titanic để chiếm vị trí thứ 2 trong số các bộ phim có doanh thu cao nhất mọi thời đại. Dù tạm thời vẫn chưa thể vượt qua 2,788 tỷ USD của Avatar, Avengers: Endgame vẫn còn rất nhiều thời gian khi chỉ mới chiếu 12 ngày.

Trên thực tế thì bộ phim siêu anh hùng của Marvel Studio chỉ cần chính xác là 11 ngày để đạt chạm tối cột mốc doanh thu 2 tỷ USD, xô đổ kỷ lục 47 ngày truước đó của Avatar. Điện ảnh đương đại hiện nay chỉ có 5 bộ phim có doanh thu trên 2 tỷ USD là Avatar (2,788 tỷ USD), Avengers: Endgame (2,189 tỷ USD), Titanic (2,187 USD), Star Wars: The Force Awakens (2,068 tỷ USD) và Avengers: Infinity War (2,048 tỷ USD).

Theo Cnet
280 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

gdyoon
TÍCH CỰC
5 năm
cuối tuần lại định đi xem IMAX phát nữa đây 😁
@akemitran99 Cứ nói rõ, đừng nói chung chung. Mỗi người mỗi ý, tranh luận gì cho mệt vậy.
NAM THB
ĐẠI BÀNG
5 năm
@akemitran99 Phim hay phim dở là do tuỳ người xem nhé. 😃 Giờ lại còn có kiểu "trình thưởng thức phim quá kém". Có chỗ nào phi logic? Nói hết ra đây tôi giải thích cho hết luôn. Xem không tập trung rồi bảo phim kém logic.
jul12st83
TÍCH CỰC
5 năm
@akemitran99 đợi film của bạn ra để mọi người cùng chiêm ngưỡng
@jul12st83 Giống hệt mấy thằng fan khá bảnh, kiểu kiếm tiền đc như khá bảnh chưa? rồi thì khá bảnh vào tù. Bớt cuồng bạn ạ.
Shanedung
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ai chưa xem như mình k
luxueqi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Shanedung ngoài thằng deadpool ra thì chưa 1 phim anh hùng nào ngoài rạp. Xem online thì toàn sau 2-3 năm mới xem mà mới xem dc có 2-3 phần thì phải 😆
LINH120612
TÍCH CỰC
5 năm
@Shanedung mình cũng chưa đi, xem chùa infi lâu lắm r, mà mấy phim này cũng hay do cũng có xem ng kien, ... ko mê hay thân tg gì cả, mình thấy phim quá hoành tráng nên sẽ đi ko biết có trễ k
Tri An
ĐẠI BÀNG
5 năm
@sướng từ nhỏ phim mỹ đa số thuyết minh k còn hay nữa
TranKhai3624
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Shanedung cứ ra vẻ chưa coi là thượng đẳng, đi coi là hạ đẳng vậy =))
alex.hn
CAO CẤP
5 năm
Không hiểu sao mình đêk thể tiêu thụ nổi các phim trong series siêu anh hùng của marvel.
alex.hn
CAO CẤP
5 năm
@spyhunter88 Avatar phải xem bản 3D vì nó là công nghệ mới,choáng ngợp.
Titanic bạn xem ở thời điểm 1997 mới thấy nó cũng giống như Avatar 3D ấy.
Còn về thưởng thức phim thì đúng là tuỳ gu. Nhưng Titanic người ta có thể xem lại nhiều lần vì nó có kịch bản hay và diễn viên đẹp. Hình ảnh của nó cũng đẹp nữa. Những bộ phim kiểu đó đó mình luôn có lưu một bản full HD để thi thoảng xem lại, còn avatar thì xem 1 lần rồi thôi. LOL
rongict
CAO CẤP
5 năm
@alex.hn Sai bạn ơi. Cùng là truyện tranh nhưng chuyển thể khác nhau .
A nó giống phim chưởng tàu. Còn dragon ball phim nó là hoạt hình theo kiểu truyền thống. Mà hoạt hình thì luôn hợp lý .
@alex.hn Mình cũng xem từ thời trước 2000, không thể nhớ rõ vì cũng chả quan tâm, cả xóm tụm lại xem băng video vì xưa ở huyện không có rạp. Nhưng vì phim hot nên cũng tụ tập kha khá, cơ mà xem xong chả cảm xúc gì, chả muốn xem lại. Tuỳ sở thích mỗi người mà.
Mình thuộc loại dễ tính khi xem phim, kể cả hoạt hình như Bí kip luyện rồng, hoành tráng như LOTR, kỹ xảo Matrix hay hại não như Mememto, Inception, Predestination hay cả phim kinh dị như The exorcist nhưng Titanic thì không có cảm xúc gì 😁
Mr.Xr
TÍCH CỰC
5 năm
@spyhunter88 chuẩn bácmooui người 1 tính 😆
.acu.
TÍCH CỰC
5 năm
chưa dc coi nữa 😔
Còn chưa được đi xem 😔
playgirlhp
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tính lạm phát nữa thì Avatar phải hơn 3 tỉ :v
@xyz abc =)))) trả lời ko được hoặc ko hiểu ngta hỏi gì thì cứ nói =))))
Kỉ lục thế giới môn chạy hay bơi bị phá chả ai nói “Đôi giày 2019 tốt hơn hồi 2009” hay “quần áo bơi 2019 tốt hơn 2009” đâu. Dù hai cái đó có đóng góp vô thành tích hết á
Nó giống như chuyện lạm phát thôi. Cái quan trọng nhất là con số. Còn bàn chuyện lạm phát để nâng tầm thì ;))
=)))))))))) Mở mồm biết đầu bạn có gì rồi =))))
dinhbach
TÍCH CỰC
5 năm
@xyz abc Như thế này nhé bạn, cứ cho vào thời 2009 vé xem phim là 100k thì mua được 20kg gạo, 50 số điện, 100 số nước... thì bây giờ 2019 chỉ còn 10kg gạo, 25 số điện, 50 số nước tức là giá trị đồng tiền mất 50%, người ta phải cần 200k để đủ chi tiêu như năm 2009. Và có nhiều thứ sẽ chi hơn cho năm 2009 vì thời đó mức sống không thể nào bằng 2019 được. Nên người ta sẽ không so theo lạm phát cốt là để mọi người tự tìm hiểu giá trị theo thời gian thôi bạn.
xyz abc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dinhbach cái đó chính là lạm phát đấy. nghĩa là 100k thời 2009 bằng 200k 2019. có gì không đúng sao?
chả có ai so sánh giá trị về tiền mà ấu trĩ đến mức bỏ qua lạm phát cả. người ta nào không so?
dinhbach
TÍCH CỰC
5 năm
@xyz abc Vì bạn không thể có 200k 2019 để đem về 2009 tiêu được, vì 200k 2019 bạn làm ra từ thu nhập đã tăng do lạm phát rồi bạn. Bạn thu nhập ở mốc 2019 thì phải sử dụng ở 2019 không thể lấy thu nhập 2019 để sử dụng cho 2009. Tất nhiên so sánh vẫn được nhưng có lẽ khập khiễng.
Chí Ước
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thực tình thì hqua mình mới có thời gian đi xem nhưng phim nó ko được như mình kỳ vọng, mọi thứ có vẻ ổn ngoại trừ bà captain marvel kiểu như xuất hiện thì it mà búp sức mạnh nhiều quá nhạt nhẽo...
Và làm khán giả ko nhật được mồm là lúc Thor xuất hiện sau 5 năm sau
@Chí Ước Chiến binh mùa đông giết người tạo ra khiên thì đâu thể cầm khiên 😆)
tommylk12345
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TK4.Helios thanos đeo 6 viên một lúc nên bị yếu đi đó bạn
Chí Ước
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tommylk12345 Lúc thor chém thì lão dùng đá xog nếu yếu xìu kiểu như hulk thì cháy nửa người, iron man thì ng bình thường nên chết, chứ đoạn cuối thanos từ quá khứ tới chả cân sạch toàn bộ thế giới quá bá đạo
TK4.Helios
TÍCH CỰC
5 năm
@Chí Ước Khúc Thor chém ở phần trước cơ, đeo đá vào thì phải mạnh hơn chứ yếu đi là thế nào. Còn nữa là mình nghĩ Sam hợp lí hơn Bucky ở chỗ tính ra Bucky đã tay nhúng chàm nhiều tội ác, lại từng làm việc trong tổ chứ Hydra, và trí não có thể bị thao túng, nói chung kiểu không phải người "có trái tim thuần khiết" giống Cap, vậy thì có mình Sam có vẻ hợp lí hơn nhiều.
VozerHere
ĐẠI BÀNG
5 năm
Fan cứng đây. Có ai xem 3 lần như mình hông 😁
@VozerHere
Phim nào hay là xem vậy, xứng đáng. Này mà xem 4DX ko biết có mệt ko
NAM THB
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kuongkurt Đã bao giờ tự nhìn mình trong gương chưa?
VozerHere
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kuongkurt Cuộc sống mà không có lấy một thứ để mình thích phát điên phát cuồng lên thì thật là nhạt nhẽo. Hay là ông anh đang lấy cái sự nhạt nhẽo như nước ốc của mình ra tự hào?
123a
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chuẩn bị có các anh vào topic MV xong bảo "mình không quan tâm MCU, có ai không quan tâm như mình không"

Ngoài kia có cả trăm topic mới mỗi ngày, các anh có thể dành thời gian cho những topic mình quan tâm kia mà =]]]
@123a giống loài "thượng đẳng" là phải như thế
@123a M đang bớt để ý cái bọn đấy 😃 đã k quan tâm lại còn cố i ra 1 câu .Chịu ,cứ thích nhảy vào làm loài khác
@123a ko quan tâm thì phải nói ra người ta mới biết là mình ko quan tâm chứ, còn việc nó bảo ko quan tâm là muốn tăng tương tác ấy mà, bảo ko thích kiểu gì chả có người xông vào chửi 😁
Cjnemax
TÍCH CỰC
5 năm
@123a Phải vào cmt cho nó thượng đẳng =))))
Phần này đánh giá cá nhân là thoại và dẫn truyện hơi dài dòng lê thê do ghép nối toàn bộ nhân vật lại, ko li kì lôi cuốn đến mức ko rời khỏi ghế 3 tiếng, đánh nhau ko mãn nhãn như A1, A2 và Cap 3
nholuumanh
TÍCH CỰC
5 năm
@takun92 Mói xem tối qua và thất vọng nặng nề, một bộ phim tệ như Captain Marvel vậy. Tuyến nhân vật hầu như bị phế từ đầu đến cuối
@nholuumanh Ko đến mức thất vọng nặng nề, nhưng nói thật là không hay bằng phần 1
Hienle0512
TÍCH CỰC
5 năm
@takun92 Đồng quan điểm, sao mình chê thì nhiều người vào bảo non-fan im mồm. @@.
Mục đích xem End game là gì:
1. Làm sao để kill đc 1 Thanos quá bá đạo ở phần 1.
2. Phần còn lại đã làm gì để chiến đấu tạo ra kì tích sau 1 phần tàn phá hoang tàn hết mọi thứ.

Thế mà khi xem phim thì cái điều thứ 1 làm trong 15' đầu phim, cái điều thứ 2 là toàn bộ hồi sinh đánh nhau cuối phim.
Cả 2 mục đích đều bị out ra hết. Xem phim chủ yếu xem hồi tưởng của các siêu anh hùng, các kỹ niệm đã qua, các nỗi lòng chất chứa. @@. Móa ơi, con đi xem phim siêu anh hùng chứ không phải phim tình cảm anh em gia đình. @@.
khicon_9
TÍCH CỰC
5 năm
còn cứ lên báo các kiểu liên tục ntn thì đoanh thu còn tăng nhiều nữa.
Con này mà chiếu tầm 8 tháng như thằng titanic thì liệu đc 3,5 tỷ ko :p.
Mà chưa thấy team "Lạm phát" vào so sánh nhỉ o_O.
Lesorman
ĐẠI BÀNG
5 năm
@khicon_9 trừ khi "fan" mv vẫn đi xem tiếp thôi, chứ tui xem 1 lần rồi thì chả còn hứng mà xem lần thứ hai
@khicon_9 Chăc ko đc thời gian dài vậy, tuần này domestic đã drop 60%
vtanih
ĐẠI BÀNG
5 năm
@khicon_9 rạp mà nó tổ chức chiếu suất liên tục tóm tắt tình tiết liên quan phim cũ với infinity war+endgame thì fan lại dâng tiền
koumyougen
TÍCH CỰC
5 năm
Buồn cho ngành điện ảnh
Đã xem 2 lần ở Nhật mặc dù chỉ hiểu được hơn 50% thoại. Chỉ có thể là tuyệt vời.
Nếu năm nay không phá được kỷ lục Avatar thì chắc chỉ có chờ sang năm Avatar sẽ tự phá kỷ lục của chính mình chứ chả còn thương hiệu nào đủ sức làm điều đó.
Lesorman
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thanhthai0195 vậy mà còn không dám nhận là fan nữa, kỳ vậy bác
cứ hi vọng chu kỳ 10 năm tiếp theo marvel sẽ cho ra những tượng đài mới và end quả 20 năm bằng 1 siêu phẩm doanh thu 5tỷ$ chẳng hạn
@cosmos47 Qua được tổng doanh thu Avatar thì ok. Còn nội địa so với SW7 hơi khó. Bạn mình ở Mỹ bảo SW bên đó giống như một cái văn hoá rồi. Nếu chọn giữa SW và Avenger họ vẫn chọn SW. Nhìn vào doanh thu nội địa của các phần trước là thấy.
@Lesorman Mình fan các SAH trong Avenger thôi. Mình chỉ biết đến mavel từ sau Iron và theo dõi film tới giờ. Còn nói đến Mavel thì các SAH mình từng xem trên màn ảnh chả là gì cả. Mavel rộng lớn lắm bạn.
BoKa
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thanhthai0195 Avarta đéo có vé phá kỷ lục đâu, lý do nó là đứng top doanh thu là vì nó là phim 3d đầu tiên, còn phim james cameron thì nội dung nó cũng bình thường nhưng dc cái lúc nào cũng đi đầu về kỷ xảo
dự là phá sớm thôi. Mới chiếu được có 12 ngày. Còn cỡ gần 2 tuần nữa để cày thêm 1 tỏi
@suvival198 Duy trì đều đều thì ok chứ % drop nhanh thì ko nổi.
firestork
TÍCH CỰC
5 năm
Khả năng 2.5 tỷ là chắc chắn chứ hơn Avatar chắc Disney phải bỏ tiền mua vé
@firestork Nó còn cả tháng để kiếm tiền. Khán giả mua vé sẽ giảm dần đều nhưng sẽ vượt Avatar chắc thôi.
Mr.Xr
TÍCH CỰC
5 năm
@firestork 47 ngày avt đc 2.7 tỷ, đây 12 ngày đã 2.1 rồi
Lesorman
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mr.Xr cứ chờ đã xem sao
NAM THB
ĐẠI BÀNG
5 năm
@firestork Phim được 2 tỷ là Disney quá lãi rồi nó bỏ tiền ra mua vé làm cái khỉ mẹ gì =)))
NAM THB
ĐẠI BÀNG
5 năm
@firestork Vừa mới mua Fox xong éo có rảnh tiền đi làm mấy trò rỗi hơi
Hay luôn
Sắp tới chắc ko còn phim bom tấn nào hay để xem nữa 😔
@#JK Còn doctor Strange
@duonghungmanh89 Doctor Strange và Black Widow thì được 😁
@#JK Spiderman mình chỉ thích 3 phàn của tobey
NAM THB
ĐẠI BÀNG
5 năm