Avira giới thiệu phần mềm diệt virus cho OS X
vuhai6
10 nămBình luận: 54
Avira vừa qua đã ra mắt một phần mềm diệt virus hoàn toàn miễn phí dành cho người dùng OS X với tên gọi Avira Free Mac Security. Với việc số lượng virus và mã độc cho MacOS chưa nhiều thì phần mềm này còn có khả năng phát hiện những virus và mã độc của Windows đang được lưu trữ đâu đó trên ổ cứng của máy. Trong trường hợp người dùng vô tình tải về, hay nhận mã độc qua email thì Avira Mac Security sẽ phát hiện và vô hiệu nó, tránh trường hợp người dùng vô tình phát tán ngược lại máy windows.

Avira Free Mac Security được cung cấp miễn phí, tuy nhiên nó cũng có đầy đủ những tính năng cần thiết. Cơ sở dữ liệu của virus sẽ được cập nhật liên tục thông qua internet. Tính năng tự động quyét toàn bộ máy tính, bạn không cần phải thực hiện các thao tác nào khác.

Nói về phần mềm bảo vệ hệ thống khỏi các mã độc thì trên thực tế Apple cũng đã cung cấp nó bên trong hệ điều hành của hãng, phần mềm này chạy nền và bạn sẽ không biết là nó có tồn tại. Từ trước đến nay người dùng OS X được bảo vệ khá tốt, ngoài ra cũng chưa có nhiều virus cũng như mã độc được phát tán trên hệ điều hành này.

Nguồn: Macnn
54 bình luận
leminhthong
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nói thật mình không có cảm tình với Avira lắm. Đôi khi nó cứ làm loạn cả lên! 😔 Được cái free nhưng vẫn thích dùng AVG Free hơn 😁
@leminhthong à bạn có thể vào trang vn-zoom, vào mục Anti-virus để chọn các bản phần mềm diệt virus có bản quyền và key như AVira Pre, Avira IS, avast pro, AVG ....
nhìu bạn up key lên đó lắm, mình cũng đang xài avira premium nè, mấy bản free quét sơ sơ thôi, chứ còn nhìu con quét ko thấy :D
mình ko có $$$$$$$$, dùng free ngon rồi
nhận thấy một thực tế thế này : khi dùng phần mềm diệt virus trong quá trình dùng máy tính thì số lần cài lại máy nhiều hơn khi ko dùng bất kì một phần mềm diệt virus nào >"< ko bit có bác nào giống như em ko ? 😔
@ADN.tomato cái này đúng đó bác...máy em khi cần thiết mới cài vào rồi lại revo..ngay
@ADN.tomato
Có có, chính tui.............. quét dc vài cái là làm banh cả máy.......... :|:|
@ADN.tomato Bác cải thiện đi, thấy ngược logic quá, nói như bác thì virus giúp ích à🆒
Tất nhiên 100% là có soft anti virus thì máy tốt hơn, còn cài win là do cách dùng của bác, nếu người nào xài cẩn thận thì lời khuyên cũng là 1 năm cài lại 1 lần
em xài mac hơn năm mà chưa khi nào cài 1 trình antivi nào cả =]] có ai giống thì like phát ;)
Có cả cho Mac OS là tốt rồi màk lại còn free..............😃
Em xài Win đc 4 năm và MAC đc ...1 tháng,cũng chẳng cài Anti Virus bao giờ 😁:D
Sài mac mấy năm nay chưa phải cài lại máy 1 lần nào vì lỗi hay virut cả 😁
Chừng nào nhiều virut hẵng hay hehe
Mac hay thật. Win thì virus cả ổ
Sireto
TÍCH CỰC
10 năm
Windows thì mình xài Avast cũng thấy khá là thoải mái chuyện virus, không lo như hồi trước.
Soft AV cùi mía nhất ,chỉ hơn BKAV PRO =))
@kennhoc1992 Bạn dùng chưa mà phán như đúng rồi thế..........
duyhai123
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kennhoc1992 Nguy hiểm quá !
V2TV2T
TÍCH CỰC
10 năm
Avira trên win khá tốt đấy thây, ngày xưa có mỗi nó ổn ổn mà mình đi cứu bao nhiêu máy cho mấy đứa bạn, h thì nó kém hơn rồi
Dùng Free vẫn tốt
mình ko dùng diệt virus
😃
Tưởng MAC an toàn rồi ko cần antivirus nữa nhỉ. Chưa dùng MAC bao giờ :p
Tin vui cho mấy bác dùng Mac.
hieubf
TÍCH CỰC
10 năm
Mac thực ra thì ko cần nhưng mà cắm vào rồi diệt hộ các máy PC thì cũng ổn đấy, coi như làm từ thiện 😆
@hieubf Lời nói không mất tiền mua lựa lời mà nói cho khỏi lòi cái ngu ra. Bất kỳ thứ gì cũng có điểm yếu của nó và dùng nó để khai thác, không có vô duyên mà một hãng bảo mật tầm cở thế giới lại ra AV như vậy.
Tại sao một số người vẫn cứ chống chế là MAC OS không có Virus nhi ? nếu các bạn là IFan chân chính thì nên vui mới đúng, chứng tỏ MAC đang ngày càng phổ biến và lớn mạnh mới được sự quan tâm nhiều của Hacker.
vitxiem02
TÍCH CỰC
10 năm
Có thì dùng free thôi, nhưng không tin tưởng lắm. Vào web đen thì chả cu nào chặn virus đucợ đâu, hehe
có thật sự cần dùng ko nhỉ ^^
loha999
ĐẠI BÀNG
10 năm
Avira thì ngon rồi, máy em đang dùng Avira...

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019