B&O ra mắt Beoplay E8 3rd Gen - Pin 35h, đàm thoại tốt hơn, nhỏ gọn hơn, giá 350$, không có chống ồn

abuchino
15/1/2020 12:25Phản hồi: 40
B&O ra mắt Beoplay E8 3rd Gen - Pin 35h, đàm thoại tốt hơn, nhỏ gọn hơn, giá 350$, không có chống ồn
Sau hơn hai năm kể từ chiếc tai nghe True-Wireless Bang & Olufsen Beoplay E8 được ra mắt, Beoplay E8 3rd Generation vừa được giới thiệu nhằm đáp ứng nhu cầu sử dụng của người dùng hiện nay. Ở phiên bản thế hệ thứ ba, chiếc tai nghe này sẽ có thời lượng pin trâu hơn lên đến 35h, cải thiện chất lượng đàm thoại với kích thước nhỏ hơn so với hai thế hệ trước đây. Và quan trọng nhất mức giá của Beoplay E8 3rd Generation vẫn giữ ở mức 350 USD như cũ.

Thời lượng pin của Beoplay E8 3rd gen được giới thiệu lên đến 35 tiếng cao hơn gấp đôi so với thế hệ trước. Tai nghe có thể sử dụng liên tục trong vòng 7 tiếng, và case sạc có thể sạc đầy tai nghe thêm 4 lần. Case sạc của Beoplay E8 3rd gen vẫn có khả năng sạc không dây tương tự như thế hệ thứ 2.

Số lượng microphone trên tai nghe cũng tăng lên gấp đôi lên đến 4 mic beamforming để có thể giúp thu âm giọng nói tốt hơn. Tăng số lượng microphone không những chỉ tăng chất lượng đàm thoại, mà cũng tăng chất lượng của chế độ Transparency Mode.
Để tăng cường độ thoải mái của sản phẩm thì kích thước của tai nghe cũng giảm đến hơn 17 phần trăm so với hai thế hệ trước

Tuy nhiên với mức giá 350 USD, Beoplay E8 3rd Gen hiện đang có nhiều sự cạnh tranh từ các ông lớn khác. Ngoài ra sản phẩm này vẫn không có khả năng chống ồn chủ động như nhiều mẫu tai nghe True-Wireless vừa được giới thiệu tại CES vừa qua.
Nguồn: WhatHifi
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Pin ngon
buiducchi
ĐẠI BÀNG
4 năm
lần đầu comment đầu tiên, thích chất âm của hãng này 😆
hoangvuvn06
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đẹp, sang trọng. mà 350 USD mà k có chống ồn e cũng nhọc nhằn đấy
Giờ người ta nhà nhà đều có chống ồn mà B&O lại không trang bị
TMinh29
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ngon nè
giacay
TÍCH CỰC
4 năm
chắc đeo xong ngồi phòng kín nghe 😁
@giacay Tắm bồn nước nóng 1 lũ ồn như cái chợ. Các tai Shure, E8... cách âm thụ động rất tốt. Hoàn toàn ko cần thiết ANC và nghe nhạc vẫn ko ảnh hưởng.
ANC làm gì khi ko phải là nhân viên đường sắt
pin ngon , nhưng tầm giá này không có chống ồn thấy nó sao sao ấy
Enya Pham
ĐẠI BÀNG
4 năm
giá chát quá nhỉ
Vừa mua xong con 2, nó ra con 3, chơi kì quá
doquynh tay
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ngocdung_const Haa. Tui cũng tình mua con 2, nhưng nghĩ lại ko mua, giờ ra con 3...….. ko quan tâm chống ồn. Mút luôn
Em đang sở hữu gen. 1 và 2, chỉ có thể nói với các bác rằng tiền nào giá đó. Chất âm mấy con B&O rất riêng và hay. Các bác cũng đừng thắc mắc tại sao ko chống ồn blah blah... Có những cái có thể ko cần nhưng chất âm vẫn là yếu tố quan trọng nhất cho tai nghe và B&O ko muốn mình mất cái chất âm riêng của mình (ngoại trừ sau này công nghệ cho phép họ làm đc cả 2 hoặc nhiều tính năng nữa). Còn nếu muốn đa chức năng, đa nhiệm vụ mà ko quan tâm chất âm thì vẫn còn nhiều lựa chọn từ nhiều hãng khác. 😃
@cuongphamm Em nghe 2 con rồi và em chọn B&O vì em thích chất âm của nó hơn. Sen thì có bluetooth 5.0 và hỗ trợ nghe nhạc chất lượng cao nhưng em thấy chất âm vẫn ko bằng (cảm nhận cá nhân thôi bác). Cái mà Sen ko bằng nữa là case của Sen to và ko đẹp như của B&O! Em vẫn rất thích Sen, nhưng B&O cho em sự hoàn hảo hơn 1 chút.
@TaoLaoThienDe AptX ko hơn gì ACC hết.
320kbps đã cực kì ổn với bất kì tai nghe nào, kể cả tai và amp tĩnh điện phát hiện nhạc 320 còn tùy user.
Với tai b.t những phần còn lại vai trò lớn hơn nhiều lần.
Sony cũng bỏ aptxhd trên xm3.
@TYA Về chuyện này thì em phải học thêm từ bác rồi! Cám ơn bác cho em thêm chút kiến thức! 😍
matter
ĐẠI BÀNG
4 năm
Pin ngon
Các thiết bị hiện nay đều chịu nhiều vấn đề k tốt từ pin
tai in-ear nên chắc cũng đỡ, chất âm ngon lành là ăn tiền rồi 😁
mình từng dùng ver 2.0 rồi, bản chất thì cũng không có gì tốt ngoài chất lượng âm thanh (vẫn kém hơn sen momentum), bị dis bluetooth liên tục. Nói chung không đáng đồng tiền bát gạo lắm đâu.
doquynh tay
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Mạnh Xích Thố Việc mất kết nối trên ver2 nghe nói đã giảm đang kể rồi mà bác….
matter
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Mạnh Xích Thố công nhận Sen đỉnh về Âm rồi, chỉ mỗi tội fail cái pin quá.
Nâng cấp pin nữa là ngon
@doquynh tay vẫn bị bác ạ, nói chung chất lượng âm thanh thì nếu Sen 10 thì em này cũng 9 chứ ko phải quá nhiều. Nhưng trải nghiệm thì khó chịu lắm. Sau một hồi sử dụng thì em đổi qua airpod pro rồi, giá thì same same (bản 2.0 xách tay tầm dưới 7tr, chính hãng 10tr là quá đắt), chất lượng âm thanh thì airpod pro chỉ tầm 7 so với 2 thằng kia thôi, nhưng mọi thứ khác đều hơn, mà cũng có thể do mình xài đồng bộ đồ của apple nên cảm thấy thuận tiện. Nếu cá nhân mình đánh giá thì tai nghe kiểu ko dây này thì chỉ nên sử dụng kiểu tiện lợi thôi, chứ đặng nặng chất lượng âm thanh thì ai chả chơi tai có dây 😁
Nhìn khá đẹp
đổi tên đi trời ạ
TTris
TÍCH CỰC
4 năm
Được mỗi cái pin trâu.
Thời nay giá đó mà không chống ồn thì hơi quá
Porcupinex
ĐẠI BÀNG
4 năm
TW thì cá nhân mình thấy có chống ồn với các dòng In ear cũng không hơn gì nhiều. Vì bản chất khi mở nhạc thì TW In-ear cũng đã nghe thấy gì nữa đâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019