B&O ra mắt loa không dây P6 với thiết kế vỏ nhôm, giá 399 USD
Didu
3 nămBình luận: 45
B&O ra mắt loa không dây P6 với thiết kế vỏ nhôm, giá 399 USD
Bang & Olufsen (B&O) vừa bổ sung thêm một chiếc loa không dây mới vào dòng Beoplay của hãng có tên P6. So với các dòng sản phẩm khác thì Beoplay là dòng thiết bị âm thanh có mức giá thấp hơn hướng tới người dùng trẻ tuổi, năng động. Như chiếc P6 này có giá 399 USD và cũng có thiết kế vỏ nhôm với dây da như Beoplay A1. Theo nhà sản xuất, P6 có thể nghe được 16 tiếng trước khi cần sạc lại qua cổng USB-C.

P6 có thiết kế hình hộp đứng với vỏ ngoài nhôm và thiết kế tối giản. Xung quanh chiếc loa không dây này là các lỗ nhỏ để âm thanh thoát ra, phía trên có các nút điều khiển loa cơ bản và một nút mà họ gọi là OneTouch, nút này để gán chức năng giọng nói Google Assistant hoặc Apple Siri cho loa. Vì là một chiếc loa di động nên P6 cũng có sẵn dây da rất sang trọng và thiết kế lịch lãm để cầm loa trên tay. Loa cũng có chống bụi và chống nước nhẹ, loa sẽ có hai màu nhôm và đen khi bán ra vào 23/4 tới.

beoplay-p6-41493356641-o-1.jpg beoplay-p6-black-26622328267-o-1.jpg beoplay-p6-black-26622417087-o-1.jpg beoplay-p6-black-39684514230-o-1.jpg beoplay-p6-black-40780485244-o-1.jpg beoplay-p6-black-41451393482-o-1.jpg beoplay-p6-black-41493322861-o-1.jpg beoplay-p6-black-41493358291-o-1.jpg beoplay-p6-black-41493358531-o-1.jpg beoplay-p6-black-41493358961-o-1.jpg beoplay-p6-natural-26622324737-o-1.jpg beoplay-p6-natural-26622372137-o-1.jpg beoplay-p6-natural-26622410167-o-1.jpg beoplay-p6-natural-39684509190-o-1.jpg beoplay-p6-natural-40599881055-o-1.jpg beoplay-p6-natural-40780483214-o-1.jpg beoplay-p6-natural-40780484064-o-1.jpg

Nguồn: B&O
goodwill267
ĐẠI BÀNG
3 năm
B&O thì chất rồi, tuy nhiên là thương hiệu nổi tiếng nên giá vẫn hơi cao, trc đã từng xài A6 phải nói chất âm khác xa với những thứ còn lại
ndta13
CAO CẤP
3 năm
Đúng là B&O, dáng đẹp, âm hay, tiếng to, giá đắt 😁
@ndta13 Xấu bỏ mịa.khen đẹp
wiggler
ĐẠI BÀNG
3 năm
@HOANGANH MOLUX Xấu hay đẹp là tùy gu mỗi người, và gu của bạn thuộc dạng thiểu số rồi 😃
Em đang sài con beolit 17 nghe hay mà sao pin mở 80% thì trụ đuợc khoảng 2 tiếng ae có ai như em k hay pin của em có vấn đề ạ
goodwill267
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Chiến Chịu Chơi 12 15 17 pin hẻo lắm bạn, trc mình phải bán đi đổi dòng khác có điện áp DC để xài với sạc dự phòng nên nghe đc cả ngày.
@goodwill267 Bác cho hỏi dòng beoplay này vừa cắm sạc vừa nghe được không ạ. Giờ mình định bỏ 5tr mua con a1 từ đời nào nên hơi phân vân.
goodwill267
ĐẠI BÀNG
2 năm
@darkhunter_93 Đc bạn nhé, nhưng với 5t mình khuyên bạn nên mua harman kadon go play +, pin ko đc trâu lắm nhưng chất âm thì miễn chê, còn muốn pin trâu thì mua sony xb40 giá khoảng gần 4t nhưng chất âm thì ko bằng, nói chung đc cái này thì mất cái kia, mấy dòng nhỏ của beo play thì âm trung với treble thì hay nhưng bass lại hơi yếu, nếu muốn vừa hay cả 3 dải và pin trâu thì lại to như em jbl bombox, tốt nhất bạn nên ra các cửa hàng tự nghe và chọn sp cho mình, ở hn thì ra techland audio hoặc digiworld nghe thử nhưng đừng mua ở đó vì mắc, mua thì ra điện tử linh anh chỗ hồ bảy mẫu, giá ở đó thì ok
@goodwill267 go+play thì nghe được pin yếu thì mình mua pin kiếm người mod lại dung lượng tăng gấp mấy lần,còn mấy con chống nước của sony thì chất âm bao tệ
Ko biết có lỗi đc trước/ sau khi hết bh ko.
phuongsd
TÍCH CỰC
3 năm
Tại sao lúc ấn vào mình ko thấy cái loa nào nhỉ? :O
Hoàng-Long
ĐẠI BÀNG
3 năm
@phuongsd Cụ phải ấn đúng chỗ thì cái loa nó mới phát ra âm thanh.
@Hoàng-Long Thế đúng chỗ là chỗ nào, phải mò mọi chỗ ah 😁.
Nhìn thích quá, mong sớm có bài trên tay của tinh tế 😁
NoSheeple
TÍCH CỰC
3 năm
Nhìn chất lừ.
Đừng thằng nào lôi cái cục nợ homepod vào đây so sánh nhé, bẩn topic
ngocb2
TÍCH CỰC
3 năm
@NoSheeple Lần sau đề nghị đừng nhắc đến cái thứ kinh tởm ấy trong tinhte
Đang xài con B&O A1. Chất âm phải gọi là hay, đúng là Premium Portable Speaker có khác. Nhưng pin thì 😕😕😕😕😕
@duongnguyenvns Vậy à, mình tính nghe nhạc tạp, vậy con A1 này k đáp ứng được rồi à, nhà mình có xtrem, charge 3, harman 3, bose mini ii, muốn mua thêm con A1 mà nghe bác nói vậy chắc em ngưng vậy. Vì nhạc nhe e cũng nghe nhưng k nhiều ^^.
@forever12800 con A1 mình chưa được nghe qua,còn bác muốn lấy thêm thì mình vote cho con go+play
1 sản phẩm đẹp tinh tế
Tenminus
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hỏi ngu chút nó bé thế mà sao đắt nhỉ không biết âm thanh nó hay đến đâu bằng tiền hơn 8tr mình mua đc cả dàn loa ấy chứ. A e góp ý nhé đừng gạch đá
ngocb2
TÍCH CỰC
3 năm
@Tenminus Vì rất ít người làm được cái loa bé mà nghe lại hay.
trinhhai1012
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Tenminus Nếu bác đang dùng điện thoại để cmt thì em nghĩ bác sẽ tự hiểu, sao điện thoại nhỏ nhắn thế mà tận hơn 10tr? Còn bác bảo 8tr mua đc dàn loa thì đó là loa nghe cho to chứ ko phải nghe cho hay nhé.
Tenminus
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Tenminus Tks bác tại chưa đc nghe nó bao giờ nên không biết. Mình chỉ nghĩ nó nhỏ vậy thì âm bass sẽ không đc ấm hì
Fivelions
TÍCH CỰC
3 năm
Đang thích & đang me 1 cái loa di động của B&O, cơ mà không biết mấy hãng Châu Âu này có bền không nhỉ? Bữa đọc đâu đó trong tinhte nói rằng mấy hãng B&O B&W gì gì đó nghe hay thì hay thật nhưng bền thì không.
@Fivelions B&O đẹp chứ ko bền nha bạn, rơi cái là móp méo ngay, vì nó toàn làm bằng nhôm. Nếu mang đi nhiều thì nên mua mấy dòng JBL hoặc UE chống nước chống va đập 😁
Fivelions
TÍCH CỰC
3 năm
@saobang3886 Đó là bền vật lý, ngoài cái đó ra thì linh kiện - mạch điện tử - pin ... có được bền như mấy đồ Nhật ko? Chí ít là gần bằng, chứ mà thua xa quá thì thôi khỏi, chơi đồ Nhật cho lành.
zipder
CAO CẤP
3 năm
@Fivelions Chất lượng châu Âu thì k có gì phải bàn rồi . B&O hay B&W ko chỉ nghe hay mà còn như 1 món đồ trang trí làm đẹp cho căn phòng nữa . Ao ước đc sở hữu 1 cặp loa B&W ko biết bao giờ mới thành sự thật đây 😔
roger
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mua đi bác , e đang dùng beolit 17 phê lòi, tiền nào của nấy
totalhn
TÍCH CỰC
3 năm
Loa di dộng trên 6 triệu nghe thì hay nhưng tiền cho các chi phí khác ngoài âm thanh hơi nhiều 😁
Loa di động 4-5 triệu là ngon rồi, đủ hay và đủ tính di dộng, trên giá ấy kiếm bộ dàn 2.0 mà nghe
@totalhn Dàn 2.0 không cắp nách được bác ợ. Loa của B&O đắt nhưng sắt ra miếng.
hoahsbc
ĐẠI BÀNG
3 năm
@totalhn Dang xai B&W A5 dc 5 nam rôi ma van phe loi ... ca xom!!! B&O thi tren b&w 1 bac do!!!!
totalhn
TÍCH CỰC
3 năm
@duongnguyenvns Điều mình muốn ở đây là cái loa 8 triệu cho ra âm thanh chênh rất ít so với cái loa 4-5 triệu và ko phải bài nhạc nào cũng nhận ra sự chênh lệch này dù lắng nghe soi kỹ, 8 triệu cho 1 cái loa di dộng nhỏ thì tiền cho những thứ ngoài âm thanh là rất nhiều

Mình chọn loa rất kỹ, nghe từ JBL, H/K cho đến DENON, KEF, B&O khi đi chọn loa di động nhỏ với yêu cầu chính là âm thanh, tính di động và giá tiền
@totalhn cùng suy nghĩ với bác, nhưng giờ theo bác con nào có đủ tiêu chí như vậy. Mình đang lạc trong ma trận là loa xách tay, mình thuộc dạng nghe tạp. Thanks bác
Vớ vẩn 50 đô hơn xíu còn nghe được đây những 400 đô được cái loa bằng cái lon bia
chưa đc nghe & sd loa B&O bao giờ, nhưng để ý thì giá sp lúc nào cũng cao hơn gấp nhiều lần phải nói là mắc, trong các mẫu chỉ khoái con a9 giá 2700 usd nhìn đơn giản và tinh tế, âm thanh hay hay k thì chưa biết
chưa được nghe qua loa b&o lần nào😁
Ganoipho6
TÍCH CỰC
3 năm
Mình có nghe 1 2 lần dòng loa hãng nãy rồi. Cũng ổn, âm ngon lắm nhưng giá cao quá /:3 - Nếu chọn thì mình vẫn thiên cho đội JBL với mức âm so sánh từ 40-50% đổ lại và có Pin ngon hơn.
Mua Sony Xb30,Xb40 hay Xb31,Xb41 chuẩn bị bán pin trâu, có led eq cho có hồn,giá vừa phải
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019