B7320 gặp lỗi khi vào Security trong Settings

tuananhhd88
29/11/2010 3:32Phản hồi: 5
Em cũng không nhớ từ hôm up ROM 6.5 tại trung tâm BH Samsung em đã vào lại mục Security trong Settings chưa nhưng từ hôm qua em vào và nó báo lỗi "Error: The Settings couldnot openned", không biết các bác đã gặp lỗi này chưa thì giúp em.

Ngoài ra khi em up ROM thì sau đó những phần mềm mình đã cài trên thẻ nhớ làm sao có thể hiện lại trong Start được hay mình phải cài lại từ đầu.

Rất mong các bác trả lời giúp em :giggle:
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thế này phải Master Clear bạn nhé,những phần mềm trên thẻ nhớ thì bạn dùng Resco Explorer, tìm đến folder của phần mềm bạn đã cài trong mục Progams trong thẻ nhớ,vào folder đó tìm đến Icon(biểu tượng) của phần mềm,ấn Menu rồi Send To/Start Menu as shorcut
tuananhhd88
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu mình Master Clear đồng nghĩa với việc tất cả tin nhắn và danh bạ sẽ mất hết đúng không, có cần phải tháo thẻ nhớ không bạn. Mình dự đinh UP ROM cho nó theo phiên bản bạn vừa đưa ra nhưng hiện tại thấy có 1 số lỗi như mọi người đang nói thì không rõ có vấn đề gì không bạn 🤔. Bạn cho mình lời khuyên nhé, nếu OK tối nay mình up luôn, chưa up bao giờ cả.
Uhm.Mình rất thông cảm với bạn.Nếu k muốn mất danh bạ, tin nhắn thì bạn dùng SPB BACKUP để lưu lại,sau đó khi Master Clear xong bạn Restore lại là đc.Master Clear thì bạn không cần rút thẻ hay sim làm gì cả,còn up rom thì bạn nên tháo ra(mặc dù 1 lần mình đã thử k rút và không sao cả) là tốt nhất
Mấy lỗi đó mình đang test và không thấy gì cả,Việc Activesync thì có vài bạn gặp phải và mình k rõ nguyên nhân,còn mình và đa phần các bạn khác đều rất hài lòng về ROM này.Khuyên bạn là nên UP.Hihi
tuananhhd88
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cám ơn bạn nhiều nhé, vấn đề danh bạ chắc mình import từ sim ra cũng được, còn tin nhắn thì mình cũng backup qua máy tính rồi do mình chưa Master Clear nên còn bỡ ngỡ, vậy tối nay mình sẽ thử UP ROM, lần đầu tiên làm chuyện ấy luôn, có gì sẽ thông báo trên forum. Một lần nữa cám ơn sự giúp đỡ của bạn.
p/s: mình quên mất, bạn có link download phần mềm backup kia không gửi cho mình nhé 😁
:playfull::playfull: CHúc bạn thành công nhé
Gửi bạn SPB 2.0.2 bản Full Việt hóa luôn nhé
hihi
Định đính kèm file cho bạn nhưng mà k hiểu sao file rar 500kB k đc chấp nhận
bạn down file CAB về cài luôn nhé:

http://www.mediafire.com/file/iv9366ky3k7if7v/SpbBackup2.02_VH.cab

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095