Bác nào biết cách cấu hình internet chỉ giúp?

deone
26/7/2010 3:10Phản hồi: 5
Mình dùng S8500 truy cập internet bằng wifi nhưng mỗi lần vào Samsung App thì nó thông báo phải cấu hình internet, mình đã tìm hết trong máy nhưng ko biết chổ nào để cấu hình internet, bác nào biết chỉ giúp.
Xin cảm ơn.

Mình đang dùng mạng Viettel
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

wifi cần gì mà cấu hình hả bạn, chỉ khi bạn vào bằng 3g thôi. Chứ wifi thì bình thường, bạn vào samsung app vô chỗ setting rồi chọn chỉ wifi. Bạn vào lại thử xem sao
axenlupanh
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cấu hình intenet cho wifi như sau:Một số nơi có thể không cần cài đặt vẩn có thể sử dụng được nhưng một số nơi không thể vào được. để vào được ban cài đặt lại như sau
Từ menu chinh Cài đặt--> Kết Nối--->wifi--->chọn kết nối wifi mà máy nhình thấy---> nhấn chọn "quên đi" Nút bên góc trái phía dưới màn hình để ngắt kết nối khỏi mạng. sau đó nhấn chọn vào mạng wifi se ra một loạt các thống số bạn thay đổi lại như sau:
nhấn vào loại IP chọn IP tĩnh
Địa chỉ IP: 192.168.1.....? (....? là một số bất kì nhỏ hơn 255 ví dụ bản có thể đặt nó =5)
Subnet mask 255.255.255.0
địa chỉ cổng:192.168.1.1 (một số đường truyền cổng là 192.168.1.254)
DSN1:8.8.8.8
DSN2:8.8.4.4
lưu lại và thoát sau đó bất wifi lên là máy có thể kết nối internet
Em cũng bị tình trạng như vậy! Mở Wifi vào web thì ok còn vào Samsung App thì báo phải cấu hình mạng rồi đúng luôn ko vào dc bác nào biết giúp với........!
thu2917
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chuyện này rất đơn giản, nó báo như vậy là không phải bắt bạn kết nối WIFI đâu mà nó yêu cầu bạn đăng ký GPRS hoặc 3G là bạn có thể lên được rồi, khi bạn đăng ký xong thì nhớ lên bằng WIFI chứ đừng lên bằng 3G nhé (ngoại trừ những bạn nào muốn tăng thêm thu nhập cho nhà mạng 😃 )
Cai dat truy cap 3G cho S8500

Nếu bạn đã đăng ký sử dụng 3G rồi thì chỉ cần vào mục: Cài đặt - Kết nối - Mạng - Kết nối - ấn vào nút tạo - đặt tên cấu hình (tuy bạn) mình đặt là Viettel - vào mục tên truy cập: v-internet - Loại thẩm địnhL Bình thường - Lưu vào là chạy ầm ầm, rất đơn giản. Ko phải làm j nửa đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019