Bác nào tư vấn cho em con bmw x8 và giant m133 vơí...
hoaihung95
7 nămBình luận: 30
em muốn mua xe đi học đương dài gần 4km....đi xe đạp địa hình liệu có sức để ma học nữa không? em đi học buổi trưa nữa? và giới thiệu cửa hàng uy tín luôn. em ở tư liêm va em chỉ có 10 củ...
uppppppppp
đi học trưa thì chơi xe đạp điện cho rảnh. Đến nơi mồ hôi nhễ nhại học hành j nữa
@ken_dkny thank. có cửa hàng nao bán xe điên giant 133 ơ tư liêm không bác.
@hoaihung95 4 cây số ko xa chạy hơn 10 phút là tới , bạn mua xe đạp nhé . Đừng mua xe địa hình mua xe city hoặc hybird ấy đi học vẩn ok .. nếu cái balo đựng cặp to nặng thì bạn mua cái baga để balo phía sau nhé .
Xe đạp địa hình chạy rất mệt đừng mua phí tiền . 8 triệu bạn mua con này nè Giant escape 2 chạy nhanh hơn và đạp nhẹ nhàng hơn mấy chiếc địa hình nhiều
@dientrancpa em muốn mua lắm nhưng không phải tiền mình nên không thể quyết định được.huhu
8tr làm con fuji absolute mình thấy đẹp hơn con giant này
@hoaihung95 Đi xe đạp có thể giúp bạn mập lên . Hoạt động nhiều sẽ thì sẽ ăn cơm nhiều . Trừ khi bạn rèn luyện mới ốm thôi
@dientrancpa thật thế à
@hoaihung95 bạn xem vđv xe đạp ông nào béo tốt ko ạ. Toàn quắt queo vì nước ra nhiều, đốt hết mỡ, toàn cơ là cơ thôi
@ken_dkny hơhow. em có 52kg
Thế thì nên chọn xe đạp điện hơn là xe máy điện để tránh rắc rối pháp lý sau này
@ken_dkny em mua con giant rồi mà nhìn nó cứ nhái nhái sao ý. người ta cho cái bàn đạp như xe đạp trẻ con ý, về bảo về thích thì lắp vô.
chạy r. ngon 😃 lướt phết. Nói chung là cũng giật lên đc 50 😃
con ánh tím mua cho con bạn giờ nhìn lại vẫn đẹp
@ken_dkny Mình củng định làm 1 em city vì linh hoạt nhưng chắc mua con touring Ws longrider để có đèo đồ đi làm ngon hơn. Con màu tím bạn nói là con 15 triệu à ?
@dientrancpa ko. 7tr8. Mua đợt đầu năm.
Ko mang vác nặng quá thì chơi balo thôi. Mình đang dùng balo để đựng túi nước lúc đi cen 100+ luôn.
Ừ. Nếu touring thì chơi khung winspeed. group full deore. Yên tao nhã brook . Tất tần tật 15tr thôi
Khung winspeed đang đc đánh giá là khung tốt nhất trong tầm tiền 4-5tr. Đang tính dựng 1 con touring để lang thang phượt phẹt tí với xe thồ trại nhưng lại ngại ngại vì đang đi road quen r, đạp touring hay mtb nặng lắm :v
@ken_dkny 15 triệu thôi đủ deore + brook rồi , tại mình thấy phương nguyễn alivo thôi là 11 triệu 3 ? Vậy xuống altus , brook và lắp đủ option phù hợp với xe đi làm thôi thì còn nhiêu bạn ( Giá mua ở tiệm đấy )? Lấy group deore đi kểu hybird thì phí tiền quá mà ko có cảm thấy hơn gì .
Mình thấy xe touring thấy đạp nhẹ ấy chứ tất nhiên thua road? chỉ có xe nặng ì ạch nên kém linh hoạt .
@dientrancpa bạn có nhầm ko thế. Deore hơn alvio 1 bậc mà chỉ có tầm 5tr7-6tr full rồi, cả phanh dầu nữa. Deore là bắt đầu trục rỗng rồi nên đạp nhẹ hơn, chuyển mượt hơn.
Tất nhiên touring phải nặng hơn road rồi. Bánh to hơn, Chức năng của nó phải thồ đc hàng nên phải chắc chắn hơn rồi. Với cả touring lắp group MTB nên cũng ko bằng Group của road đc. Muốn đi nhẹ nữa thì lắp group road rồi chế tay bấm mtb vào =))
Nói chung là để đi làm thì tầm 8-10tr là ngon. Ko cần lắp pedan cá vs giày cá thì giảm chi phí đi được khoảng 3tr 😃
@ken_dkny Ý trên mình nói brook + deore sao rẻ thế chỉ có 15tr thôi ấy . Bên kia bán alivio, yên thường thôi đã 11t5 ý mình vậy .
Vậy mình cố lên deore nhưng ko xài phanh dầu , xài phanh V cho rẻ . Group thường có bán từng món ko bạn bỏ phanh dầu ra cái group còn bao nhiêu $ bạn?
Thử vào xem hệ thống phân phối xe đạp thống nhất xem sao 😃
deore full hết có dưới 6tr. Bỏ phanh và đĩa phanh ra trừ đi 1tr3. Mua phanh chữ V thì coi như trừ đi 1tr. Group có bán theo từng món nhé. Cần j có nấy
em mua phải xe nhái mấy bác ơi
xe mới mua. đi thay van hết 40k.T_T
@hoaihung95 Mình mới mua xe đc 2 ngày đi thay vành, lốp mất 5 củ luôn =))
Đam mê là ko phải xoắn
@ken_dkny em đi xe đạp điện mà bác
shopxedap.vn có nhiều loại xe đẹp lắm và nhiều cửa hàng nữa.e ghé qua xem nhé
@KIMNGAN515 em mua rồi chị ơi

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019