Bác nào từng mua mac ở Onewaymacbook cho em hỏi cái. Em định mua máy 13 inch 2020 mới ở bên đó,...

nguyenhaiduc06
14/8/2020 4:31Phản hồi: 14
Apple bảo hành toàn cầu. Chỉ có mấy thằng doanh nghiệp ở vn. Láo lếu không nhận bảo hành hành xách tay ;)) (phải xài thêm “bùa” thì mới bh)
Nếu có người quen ở tư bổn. Thì mua macbook được tặng thêm airpod
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tiny1990
TÍCH CỰC
4 năm
Apple bảo hành toàn cầu. Chỉ có mấy thằng doanh nghiệp ở vn. Láo lếu không nhận bảo hành hành xách tay ;)) (phải xài thêm “bùa” thì mới bh)
Nếu có người quen ở tư bổn. Thì mua macbook được tặng thêm airpod
@tiny1990 bùa j thế bác
bản chất là sai, nhưng lại đúng, căn bản bác ko có bill, năm đầu thì apple bh đúng nghĩa, lỗi là lên hãng chứ ko phải cửa hàng sửa, cửa hàng sửa thì mai này có lỗi bác có ra apple store cũng chẳng có quyền lợi gì. mã SA/A là mã hàng VN, mai này ( đã hết apple care ) mà apple vẫn thông báo máy bác thuộc lô lỗi thì vẫn đc sửa free, còn hàng xt thì bắt buộc phải giữ bill
@nghiemduchien thế vậy là nên mua mã SA/A hả bác, chứ mua xt bên oneway ko có bill
@nguyenhaiduc06 nếu bác muốn kinh tế, bác mua máy xt xong quất luôn gói apple care + 2 năm, bao ngon, bảo hành ở trực tiếp VN luôn
@nghiemduchien máy xt ko có bill vẫn dùng apple care đc hả bác
@nguyenhaiduc06 đc bác, bác lh bác gì hay qc bán apple care đấy
beeP970
TÍCH CỰC
4 năm
@nghiemduchien vấn đề này diễn đàn nhiều rồi mà, mình mua xách tay nhưng có mua apple care tại việt nam thì ko sợ j nữa, khuyên bác nên mua bảo hiểm cho máy dù là chính hãng hay xách tay.
tintin.com
TÍCH CỰC
4 năm
tầm này cứ SA mà chơi, bảo hành ra thẳng Thakral One
@tintin.com Em định mua xách tay them apple care có được ko bác
tintin.com
TÍCH CỰC
4 năm
@nguyenhaiduc06 Nếu có bill Apple Store thì vô tư. Còn ở VN thì cứ SA
@tintin.com ko có bill mua apple care thì sao bác
tintin.com
TÍCH CỰC