Bản Android O Developer Preview mới nhất có tích hợp công cụ theme của Sony Xperia

Duy Luân
21/5/2017 22:12Phản hồi: 34
Bản Android O Developer Preview mới nhất có tích hợp công cụ theme của Sony Xperia
Một số người dùng trên diễn đàn XDA phát hiện ra rằng trong bản cập nhật Android O Developer Preview 2, Google đã thay đổi giao diện của khu vực Quick Settings từ màu tối sang màu xám sáng hơn. Và có vẻ như đây là kết quả của Runtime Resource Overlay (RRO), một cơ chế dùng để làm theme cho điện thoại Android do Sony phát triển. RRO đã được Sony xài từ lâu cho những chiếc điện thoại Xperia của họ (Xperia Themes) cho phép cài theme rất nhanh, dễ, tùy biến được gần như mọi khía cạnh của giao diện Android mà không cần root máy. Khi lục lọi trong hệ thống file, một số người thậm chí còn phát hiện cả chữ RRO trong tên file nữa, cho thấy Sony đã giúp Google tích hợp RRO vào Android O.

Chưa biết khi ra mắt chính thức RRO có còn không hay đây chỉ mới là thử nghiệm của Google, nhưng nếu nó là thật thì chúng ta sẽ có một cách dùng để theme chiếc điện thoại Android của mình rất dễ dàng và tiện vô cùng. Không cần phải mày mò root, không cần phải ngồi cài Xposed hay các framework bên ngoài nữa, thích theme nào cứ lên Play Store tải về là xong. Khi đó bạn sẽ đổi được icon, hàng nút ảo, giao diện thông báo, quick settings, settings hay thậm chí cả trong một số app cài sẵn nữa.

Ngay bây giờ anh em nào muốn nghịch RRO có thể làm theo bài viết sau: [Root] Dùng công cụ theme của Sony cho bất kì máy nào. Cái này phải root vì cần cài RRO.

Nguồn: XDA
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn sang hơn hẳn màu tối của bản cũ. Sau này làm hơi trong mờ nữa thì tuyệt.
Vẫn thích kho theme xperia nhất trong mấy hãng.
Ngon nhỉ
rất tiếc là theme sony không đổi được icon
@nnq_mm
Doi duoc ma ban
binhtam
TÍCH CỰC
7 năm
@nnq_mm Không những đổi được mà còn rất dễ, 96% iconpack trên play store đều dùng được
TPQUANG
TÍCH CỰC
7 năm
@nnq_mm đây bác
hatrongtan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nnq_mm Đổi bình thường mà, nhiều sự lựa chọn lắm
Hải6791
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hatrongtan Đổi cách nào vậy bạn đổi icom ấy hướng dẫn với
nghĩa là xperia cập nhật đã nhanh nay sẽ còn nhanh hơn nữa :rolleyes:
tiennv12
ĐẠI BÀNG
7 năm
Theme thì khoái nhất grace ux của Samsung và Sense của HTC. Theme của Sony cứ thấy cứng cứng thế nào.
sory các bạn nhé, mình xài ZU chạy 5.0 thì không đổi được
rosejaooh
TÍCH CỰC
7 năm
Fan Sony nghịch nửa thập kỷ rồi 😁
Có bạn nào chỉ mình xem cái Nova Laucher mình có mua bản quyền mà cũng cấp quyền đầy đủ cho nó, vậy mà nó chẳng hiển thị thông báo tin nhắn và cuộc gọi gì hết.Mỗi lần muốn biết lại phải vào nhật ký cuộc gọi hoặc tin nhắn thì mới biết. Ah, mình dùng icon pack của google pixcel và S8. Máy mình Note 4
dna
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Đỗ thánh 2014 Nova liên quan gì đến thông báo của hệ thống bác?
Bác có thể cài thêm Tesla Unread để hiển thị số tin nhắn/gọi nhỡ/thông báo trên biểu tượng chương trình
@dna nove có phí có tính hợp tính năng đó mà bác
@dna Mình cài đó luôn, nhưng vẫn ko hiển thị số tin nhắn, gọi nhỡ.
mystogann0
TÍCH CỰC
7 năm
sony với google hợp tác với nhau cả 2 cùng có lợi. người dùng cũng hưởng lợi.
Có khi nào đây là động thái cho thấy sắp tới Google sẽ nhờ Sony gia công một con Pixel, biết đâu là ngay trong năm nay (nghe nói sắp tới có tới 3 phiên bản của Pixel 2 lận) [emoji4]

Sent from my ASUS_Z017D using Tapatalk
@Hùng Dũng 1988 nghe thích vãi 😁
skivn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hùng Dũng 1988 động thái gì bác , sony ko bành chướng lại mobile đâu 😁 , nếu có chỉ là giật dây các công nghệ âm thanh thôi như Hi-Res do anh sony tuyên truyền , sắp tới là chuẩn không dây LDAC tích hợp lên Android O nguyên bản nhằm bá chủ mảng âm thanh không dây đó :D
https://www.theverge.com/2017/3/21/15004562/sony-google-android-o-ldac-wireless-music
chỉnh cái nút ảo trong màn thôi à các bác?
ilove1520
TÍCH CỰC
7 năm
SONY ngon vậy sao không cạnh tranh nổi sam sung nhỉ
@ilove1520 Chắc ngon :v ngày cả cu hiệp dùng Android cũng dùng S8 ko thì thôi. Là đủ hiểu
Hải6791
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ilove1520 Thẳng ngon thằng dổi chưa chắc đã dc làm lãnh đạo bạn ah . Thằng dẻo mồm khéo nịnh mầu mè nó lại mới hay được làm lãnh đạo
firestork
TÍCH CỰC
7 năm
@ilove1520 vì SW Engineers của Samsung đông đảo và hung hãn hơn nhiều 😁
@ilove1520 vì ss ko đủ đẳng cấp 😁:D
Khien_Pham
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang dùng icon của S7 thấy hai long rồi. Gọn và đẹp
meodichoi
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có bác nào biết tên theme Iron man trên kia ở background bài viết ko cho e xin với 😔 đẹp quá
skivn
ĐẠI BÀNG
7 năm
thay đc từ lâu r mà bác 😁
bác kiểm tra lại bản Xperia Home đi :D , sony vẫn hỗ trợ update Xperia App từ Music,Photo,... đều mà
http://www.apkmirror.com/apk/sony-mobile-communications/xperia-home/
@skivn Mình đã tải bản mới nhất theo link bạn đưa Xperia™ Home 10.2.A.3.0 by Sony Mobile Communications nhưng vẫn ko thấy thay icon ứng dụng chỗ nào dù máy mình đã cài bộ icon đó rồi Screenshot_2017-05-23-14-40-00.png Screenshot_2017-05-23-14-40-17.png
skivn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nnq_mm Cái mục hình thức biểu tượng kia kìa bác -_-
xong GG trả tiền bản quyền . Ez money bán điện thoại làm gì 😃
n
nghe hay quá, nếu thật thì pixel đời sau sẽ chất vvaf menly cho mà xem. em thik nác rồi đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019