Bản cập nhật 2.3.3 cho Nexus S gặp lỗi hiển thị tại một số máy

vuhai6
26/2/2011 13:2Phản hồi: 44
Bản cập nhật 2.3.3 cho Nexus S gặp lỗi hiển thị tại một số máy
Thay vì vui mừng như những người khác thì một số người sử dụng Nexus S sau khi nâng cấp lên Android 2.3.3 đã gặp lỗi hiển thị khó chịu. So sánh thực tế giữa máy lỗi và máy cũ cho thấy màn hình của 2.3.3 hiển thị kém hơn, có phần tệ hơn so với khi chưa nâng cấp. Ngoài ra màn hình của máy cũng bị ngả vàng chứ không trong như trước. Google vẫn chưa có phản hồi gì trong trường hợp này, hi vọng bản sửa lỗi sẽ được phát hành sớm trong thời gian tới đây. Nếu bạn dùng Nexus S và đã nâng cấp lên 2.3.3 thì tự mình kiểm tra lại xem có nằm trong số kém may mắn không nhé.

Nexus S Android 2.3.3 ở bên phải

Nguồn: technobuffalo
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tóm lại là ko nên nâng cấp bất cứ os nào khi chưa đọc những phản hồi trên mạng.
nói như bác ko ai nâng cấp thì làm sao có phản hồi được 😁
Hết WP7 rồi đến Android =]] Mấy bác Android Fan vào chém 😁
minoan
CAO CẤP
13 năm
phải thử chứ, không thì gọi gì là vọc sĩ ^___^
Head
TÍCH CỰC
13 năm
^ Nếu ai cũng làm theo #2 thì bao giờ sẽ có "phản hồi trên mạng" !?
_ Muốn ăn thì lăn vào bếp. Dù có khét thì nó vẫn ngon.
PingMD
CAO CẤP
13 năm
Có máy nào thành cục gach như up của MS ko ta, mua về vài cục xâyy nhà chơi, hehe.
ảgais
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác này vui tính quá, cứ lỗi mãi thế này biết bao giờ mới có 1 hệ điều hành Hoàn Thiện nhất....
minoan
CAO CẤP
13 năm
không biêt N1 có bị không nhỉ 😔
N1 của mình chạy tốt sau khi nâng cấp lên 2.3.3. Vô cùng hài lòng. Hơn hẳn lần nâng cấp từ 2.1 lên 2.2.
N1 do HTC sản xuất nên bác cứ Update vô tư , chi mấy máy do Samsung sản xuất mới thường bị dính chưởng sau khi Update
kể có máy mà test =))
Các bác có để ý thấy có sự trùng hợp không, toàn là phần cứng liên quan đến Samsung, hết Omnia 7 lại đến Nexus S.
Samsung phải xem lại gấp rồi và Samsung cũng nên cảm ơn những người đã làm chuột bạch.
Sặc sặc. Cha này điên ah. trước nó bt, lên 2.3.3 nó mới đổ đốn. Thì chắc chắn tại cái OS mới nó cùi chứ lại đổ cho phần cứng chuối. Chán bố này quá
h0tb0y123
TÍCH CỰC
13 năm
cục gạch này nhưng nghe gọi được, ném là có người lấy liền
tmhung
TÍCH CỰC
13 năm
Mình dùng nexus s . Cập nhật rồi . Đó ko phải là lỗi . Gôgle đã công bố về việc thay đổi tông màu xám và nhiệt độ màu rồi
anh em cho hỏi, mình đang dùng Nexus one, đang định đi nâng cấp, ko biết có vấn đề gì không nhỉ...
thanks
Nexus one của mình stock room, nâng 2.3.3 ngom lành, các app không bị lỗi
PIN bác dùng được mấy tiếng (nghe, gọi, nt thôi).
Sau khi up lên e được 2h ah.
híc đọc tin về android mà thèm.chả có mày mà xài.muốn đc lỗi mà ko đc.huhu
alexzai
TÍCH CỰC
13 năm
công nhận nhìn hiển thị kém thật!
Alfie Allen
ĐẠI BÀNG
13 năm
Omnia 7 = Samsung
Nexus S = Samsung
=====> nói sao đây nhỉ.
hehe! Tức thủ phạm chính ở đây là SS chứ hok phải MS hay GG...
tmhung
TÍCH CỰC
13 năm
Do google cập nhật chuyển đổi nhiệt độ màu cho phù hợp , chứ ko phải do phần cứng bạn à
Lỗi rõ ràng như thế rồi mà! đấy chỉ là do google ngụy biện cho qua mắt thiên hạ thôi, kiểu gì chả có bản cập nhập sớm! Nhưng phải công nhận samsung đen, hết dính WP7 lại đến android
nói chung là vẫn cứ vooc thôi,sẽ có bản update mà
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
sao không kiểm tra trước rồi hãy tung ra nhỉ....?
lên ngon lành cành đào, chạy ổn định , nhưng đúng là màn hình nhìn xấu hơn bản cũ
Đang đợi samsung nâng cấp lên 2.3 cho galaxy s của mình-_-
Kenny
CAO CẤP
13 năm
do samsung làm cái nồi thập cẩm tạp chủng j cũng phang vào máy nên phần cứng nó k ổn định từ đầu roài, gas lúc mới ra cũng phải fix lag mới chạy mượt đc 😆 đẳng em nó chỉ có thế

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019