Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bản cập nhật đầu tiên cho Windows Phone 8.1 đã được phát hành, sửa nhiều lỗi, cải thiện pin

bk9sw
14/5/2014 18:55Phản hồi: 374
Bản cập nhật đầu tiên cho Windows Phone 8.1 đã được phát hành, sửa nhiều lỗi, cải thiện pin

Sau gần 1 tháng được phát hành, các thiết bị chạy Windows Phone 8.1 Preview for developers hôm nay đã nhận được bản cập nhật đầu tiên. Theo phó chủ tịch kiêm quản lý chương trình Windows Phone - Joe Belfiore thì bản cập nhật này sẽ sửa nhiều lỗi và đặc biệt khắc phục vấn đề về thời lượng pin giảm nhanh.

Ngay từ bây giờ, những ai đang dùng WP8.1 Preview có thể vào Settings > Phone update > Check for update để kiểm tra và cài đặt bản cập nhật mới. Từ phiên bản OS 8.10.12359.845, sau khi cập nhật thì phiên bản sẽ được nâng lên 8.10.12382.878. Bản cập nhật có dung lượng 21 MB và quá trình cập nhật mất khoảng 10 đến 15 phút.

Vẫn chưa rõ chi tiết những cải tiến trên bản cập nhật này nhưng theo chia sẻ của Joe Belfiore thì bản cập nhật sẽ mang lại "một loạt cải tiến dựa trên phản hồi của người dùng mà Microsoft nhận được" và "thật vui khi bản cập nhật được phát hành chỉ sau 1 tháng."

Mời các bạn cùng tải về và cùng mổ xẻ những điểm mới mẻ trên bản cập nhật này nhé!

Theo: @Joebelfiore qua Twitter
374 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Destruct
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã tải về, để hôm nay test pin xem thế nào 😁
sao ko thấy update,admin chém gió àh
@ronone phai tai cai preview for developers nuua moi dc vai ca ad tuong cap nhat trong may ko can pdv dc :3
Tin vui cho mấy bác dùng WP! ;)
vừa có thông báo xong, cập luôn cho mát./
Fatbird1995
ĐẠI BÀNG
10 năm
sau một thời gian dài làm bộ chậm trễ để mua lại Lumia, bây giờ Microsoft đang đẩy hết sức mạnh đầu tư cho WP 😁
cudat_nh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Fatbird1995 Rất là đúng, ghét MS về khoản này 🆒
channha25
TÍCH CỰC
10 năm
@Fatbird1995 ma mãnh há :D :D
Long Đp
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thực ra chưa thấy có gì mới cả :d
chưa thấy có j cải thiện cả.
@Trường VP_1 co day, bạn download 1 file thử xem, nó chạy chế độ tiết kiệm pin khi chờ
99v9.9999
TÍCH CỰC
10 năm
rất tiếc không có chiếc lumia nào để cập nhật 😔
@99v9.9999 Không có Lumia thì dùng HTC =='
mong là pin được cải thiện chứ pin hao nhanh quá, rút cứ như android
DrPhulikeIT
ĐẠI BÀNG
10 năm
@toan tran 1992 Chu o dau la chien tranh o do, khoe cua tra hinh kieu tre trau.
hungle411
TÍCH CỰC
10 năm
Đã cập nhật! Hi vọng hiệu suất ấn tượng hơn và Pin cũng vậy 😁
gacon0613
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nokia Lumia 900 update dc ko vay mm
@gacon0613 Không
aphu1080
TÍCH CỰC
10 năm
@gacon0613 Làm con lumia 520 thôi là cập nhập đc ngay!
@gacon0613 7.5 là hết cót.
gacon0613
ĐẠI BÀNG
10 năm
@TomRyan8891 thì cua nó là 7.5 rồi . . .
@gacon0613 đã nói 7.5 là max, không bao giờ dc lên 8 chứ nói gì 8.1
million.vn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bàn phím telex còn bị dính ko tự xoá đi ko các cụ???

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@erictrinh276 viết hoa sau dấu phẩy, bác có nhầm ko
@ngudungsua à nhầm, sau dấu chấm 😁
million.vn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@erictrinh276 Zalo có tự xoá không bạn??
Sau dấu chấm mí viết hoa chứ. Sau dấu phẩy ko đc viết hoa mà.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@million.vn mình ko dùng zalo nên k rõ, nhưng hình như nó là lỗi chung, k riêng gì app
còn việc dấu phẩy là mình nhầm :3
Lumia 928 cua Minh Sao khong that cap nhat vay ta.
chicoBB
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang update, mong rằng sẻ cải thiện về hiệu suất pin, lên 8.1 mà ngày sạc 2 lần...oải quá!
hieplp
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chicoBB Bác này xài con gì mà ngày sạc 2 lần thấy oải quá.
Giống như con iphone 5s của vợ mình đây.
@chicoBB Em Lu 920 của mình cũng ngày sạc hai lần hic. Mong là bản update lần này cải thiện pin. Đã kéo về đang theo dõi hehe
pin,telex,lỗi ko nhận thẻ nhớ,phần music đơ,lag đó là mấy cái điểm cần sửa.mong là sẽ có trong bản uodate này
@Monsterlc chính cmn xác. cái people hub vs cái app fb ngu đừng hỏi....
@Monsterlc em thì thấy pin và telex là phải sửa thôi mấy cái kia thấy đơ gì đâu hay do máy bác
@hung 09121997 máy mình dính quả lỗi,ko,nhận thẻ nhớ(thỉnh thoảng).rồi cái people hub+ app fb ngu như cờ hó. toggle ít và chưa ngon
@Monsterlc máy em ko bị thế còn thẻ nhớ bị lỗi chắc là nó muốn có thẻ mới mà còn công nhận dùng cái fb tù thật
Dang up\' cho em 920 ^^
tuan939
ĐẠI BÀNG
10 năm
lu 1320 chưa thấy gì cả.
ngotienhung
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lumia 1320 của tớ ấn cập nhập chả thấy gì cả 😔!
zingme94
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngotienhung cài preview for devlop đi bạn
quagmih
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngotienhung bạn đã đang ký tk Developer chưa???
@ngotienhung đã test thử trên lumia 925. máy mát hơn chút, tắt hết ứng dụng , tắt wifi, 3g để máy từ 11h tối hôm trước đên 6h sáng hôm sau mất 3% pin.
@nguyendamlam thế thì máy bác pin kém rùi. E dùng 520 kể cả chưa cập Nhật để qua đêm cũng không mất % pin nào
@Chàng Trai 34 hì ... chj biết nữa con máy này pin chogs hết lắm... xài wifi xem phim fb.... chỉ dc khoảng 4 h thoai.... chán thế chứ...
Tri An
ĐẠI BÀNG
10 năm
xác nhận chưa sửa lỗi xóa chữ khi gõ nhé. tốc độ back lại trang trước trong ie nhanh hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019