Bản cập nhật Lumia Denim đã sẵn sàng để phân phối, Lumia 830, 930 lên trước, sau đó đến 1520?

Duy Luân
16/11/2014 21:54Phản hồi: 142
Bản cập nhật Lumia Denim đã sẵn sàng để phân phối, Lumia 830, 930 lên trước, sau đó đến 1520?

Theo trang NokiaPowerUser, bản cập nhật Lumia DenimLumia Camera 5.0 hiện đã sẵn sàng để phân phối đến một số thiết bị vào nửa sau tháng này. Chiếc Lumia 830 và Lumia 930 nhiều khả năng sẽ được cập nhật trước tiên, sau đó đến lượt Lumia 1520. Tất nhiên việc phát hành bản update còn tùy thuộc vào khu vực và nhà mạng, và theo dự kiến thì trong vòng 2 tháng tới mọi thiết bị Lumia đều sẽ được lên Denim. Đi kèm theo Denim còn có rất nhiều những điểm mới của Windows Phone 8.1 Update 1.

Nói về Lumia Camera 5.0, ứng dụng này sẽ mang đến cho Lumia 930, Icon, 1520 khả năng quay video 4K, Auto HDR, tính năng đánh đèn Dynamic Flash và chế độ quay Moment Capture. Lumia 830 cũng có tất cả những chức năng trên trừ khả năng quay 4K. Chi tiết hơn về Lumia Camera 5.0 có thể xem tại đây.

Nguồn: NokiaPowerUser
142 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zippi
TÍCH CỰC
9 năm
920 ngồi hóng :v chắc cũng sớm thôi kk

Nhưng hi vọng nó ko đốt pin T.T
vinhhy
ĐẠI BÀNG
9 năm
1020 có được không các bác ?
shakimaru
TÍCH CỰC
9 năm
@hoanbnhbg con đấy nó hỗ chợ chậm là phải thôi, phần cứng của nó khá đặc biệt, rất khó cho máy anh bên ms lên đời
@hoanbnhbg À mình nhầm Nokia Lumia 1020 sẽ không được Microsoft sản xuất nữa chứ không phải là không cập nhật phần mềm nữa
Sorry sorry
noinghenah
TÍCH CỰC
9 năm
@Tùng Túng Tiền ??? Tất cả các máy wp 8 còn được lên windows 10 mà nói gì đến cái 8.1 update 1 này
@noinghenah À mình nhầm Nokia Lumia 1020 sẽ không được Microsoft sản xuất nữa chứ không phải là không cập nhật phần mềm nữa
Sorry sorry
hóng nào, đang xài 830 😁
37.TXCL
ĐẠI BÀNG
9 năm
Từ ngày MS bỏ chữ Nokia trên dòng Lumia và cắt đứt quan hệ... mình cũng cắt đứt duyên tình với WP luôn. 😁
đi tìm miền đất mới thôi :p
@37.TXCL Tội nghiệp MS đã mất đi mọt khác " sộp" . Chia buồn nhé MS.
Đã có cập nhật cho 1520 rồi. Máy mình lên hồi đêm qua nhưng chưa có thời gian thử các tính năng mới
@CùiBắpKhô em hỏi thật bác ở trên núi xuống à? 😁
@iphone368 Mình đang làm ở Somali , có gì ko bạn
tranbaoha
ĐẠI BÀNG
9 năm
@CùiBắpKhô Thím này chắc trên sao hỏa... 😆)
tvhieu
TÍCH CỰC
9 năm
@CùiBắpKhô Lên kiểu gì vậy pác? Mình cũng lên rồi, cách đây mấy tuần rồi (Dùng Lumia 1020)
bbvc
TÍCH CỰC
9 năm
920 của em không hiểu sao càng update pin càng hao, sạc càng lâu 😔 Music thì lỗi liên tục, chán vkl, Video thì như sh!t 😁
huutinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đúng là buồn một chút .
Có 920 ko ta!
tất cả đều được lên nhé, nhưng 3 dòng máy kia có thêm camera 5.0 có auto HDR :-s
chờ con 820 của mình thôi
Cứ nói tới Update là các bạn Android lại hóng ... dài cổ. WP và iOS chính chủ có cái hay ho 😃
Elnino242
TÍCH CỰC
9 năm
@exciterc Tại sao trên tinhte có nhiều thành phần thích đi gây war thế nhỉ , android có bao nhiêu máy , chính chủ thì nexus nhanh chả kém gì hai hdh kia đâu , Lollipop bây h nhanh hơn nhiều rồi
@Elnino242 Sorry bạn nhé 😃
không biết có gì mới, hay lại một vài thay đổi nhỏ ?>?
Naron-K
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lumia 930 hóng 😁
vãi lều 1520
Các bản cập nhật của M$ mình thấy cứ lẻ tẻ .Ít nhất quán.Mạnh mẽ , vượt trội hẳn.Những tính năng lần lượt đến tay người dùng qua câu :" Vag thật đáng để chờ đợi ... hay bánh răng huyền thoại .." 😁 :D
tbdat11
CAO CẤP
9 năm
@manhhk261091 Android cập nhật gì hả bạn? Lên 1 phiên bản Hệ điều hành như Kitkat lên Lolipop à? Vậy thì đợi Windows Phone 8 lên Windows 10 khi đó mới gọi là mạnh mẽ và vượt trội nhé :D Còn hiện tại là những bản cập nhật nhỏ cung cấp thêm tính năng cũng như cải thiện hiệu suất, điều mà các hệ điều hành khác gần như ko xuất hiện! 😃

Nhìn vào cách MS cập nhật cho Windows đi sẽ thấy 😃 Đã lên Hệ điều hành mới là gần như phải khác biệt và mạnh mẽ, tính năng nhiều hơn (Windows XP, Windows 7, Windows 8, Windows 8.1 và sắp tới là Windows 10) chứ không phải như Android hay gì gì đó, lên hệ điều hành chỉ thay cái mã, các tính năng thêm mới vào chẳng có gì đột phá -_-
@tbdat11 cảm ơn bạn nhé ^^ .Biết thêm nhiều thứ .Cá nhân mình sài 8x .Chứ k phải android :D
Bạn cũng khá nhiệt tình khi trả lời câu của mình .Học hỏi ở bạn nhiều điều :B
@manhhk261091 m chuyển từ android sang wp đây, android cứ kêu gào từ 4.4.2 là dùng lâu không giật nữa, tối ưu tốt hơn nhưng mình dùng vẫn thế, vẫn giật lag ầm ầm
rồi android lên 5.0 thì khi nhìn vào giao diện đa nhiệm thì chán hoàn toàn, số lượng app load ngầm của android vẫn kinh khủng như thế thì không cách nào mượt mà được.
@kirakun277 mình khoái thằng android ở chỗ tùy biến .Đẹp long lanh luôn .Chưa sài adroid bao giờ.Mong có cơ hội thử.Chỉ sài ios ,wp.Nhưng thấy ios jaibreack được thì thôi rồi nghịch luôn .^^ .Bên adroid có Room,Root...Nhìn cũng khoái
cothach
TÍCH CỰC
9 năm
tưởng Lumia 830 bán ra đã có Denim sẵn rồi
oh 520 có rồi là sao
Nokia 630 của mình có Denim rồi và Lumia Camera
chanhdara
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trantrongquynh bác chém vãi kiểm tra có thấy gì đâu
@chanhdara Đây bác nhé! Nokia Camera đã đổi thành Lumia Camera.
chanhdara
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trantrongquynh nó tự update khi nào chẳng hay, kiểm tra xong cũng có Lumia Denim 😁
@chanhdara ban xai may nao vay
chanhdara
ĐẠI BÀNG
9 năm
@so_em_xui_3000 Lumia 630 bạn ơi.
livfc2010
TÍCH CỰC
9 năm
830 có sẵn rồi mà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp