Bạn chọn Gmail hay Outlook?

11/7/2021 9:17Phản hồi: 28
Bạn chọn Gmail hay Outlook?
Xét trên cả nền tảng Smartphone và PC thì mọi người thường dùng cái nào ạ?
Ưu điểm và nhược điểm của mỗi bên như thế nào?

28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

G Khánh
ĐẠI BÀNG
3 năm
mình vẫn thích gmail hơn
@G Khánh Gmail trên web thì OK, mà trên app cho Smartphone thì thấy hơi tù.
G Khánh
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Narcissus Di Angelo ừ, gmail trên đt cứ kiểu j ý
Mình đang dùng cả hai
luca_suarez
ĐẠI BÀNG
3 năm
đang xài outlook trên web, ngon, ngày trước dùng outlook vì tên mình có người đăng ký gmail rồi
Cười vô mặt
@luca_suarez Lý do cuối ngộ ghê 😆
tôi thì đăng ký dịch vụ google bằng mail outlook 😁
Anonymox
TÍCH CỰC
3 năm
dùng cả 2
pdkhanh22
ĐẠI BÀNG
3 năm
Trên PC mình dùng app outlook trong bộ MS Office vì quản lý mail tốt, dễ tìm, có thể chia theo nhiều thư mục, cách trình bày khi viết 1 email cũng có thể tùy biến dễ dàng về font chữ, bullet & numbering, canh lề cho dễ đọc... Còn trên điện thoại mình dùng app gmail vì nó push mail cực nhanh (nhanh hơn outlook vì mình đã từng dùng outlook và đã xóa).
@pdkhanh22 chuẩn nè, mục đích sử dụng y chang mình
Mình dùng outlook vì ứng dụng lịch tích hợp luôn
Mở web ra sài cho nhanh, Outlook mình cài 2 lần và đã gỡ hết, ko hiểu sao thấy ko hợp
@Lê Phi Uấn Gmail trên Web thì đúng là rất OK. Nhưng trên app thì nó hơi tù.
Lininh1911
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình từ nhiều năm nay chỉ dùng Mail của Mac, thấy cũng rất tốt mà.
skamylove
ĐẠI BÀNG
3 năm
Dùng apple mail 😅
kunsubin
TÍCH CỰC
3 năm
dùng iphone dùng mail của apple đăng nhập cả tài khoản outlook vs gmail luôn cũng được thấy sài cũng ok, tội gì phải cài cho tốn bộ nhớ
@kunsubin Mình hỏi chung chung Smartphone và PC mà.
Smartphone còn có Android chứ có riêng gì iOS đâu.
Ranham
ĐẠI BÀNG
3 năm
outlook đi bạn
vhieudcom
ĐẠI BÀNG
3 năm
Trước Outlook nó cùi quá chứ giờ nó cũng ngon rồi, mà ai dùng office 365 thì phê luôn.
Dùng Gmail có 15g mà đủ thứ, còn Outlook mua phát 1Tb dùng phê luôn.
@vhieudcom Ủa thì nói về mail thôi, ai mượn lôi cloud vô chi rồi bảo người khác chưa trải sự đời?

Trong khi cái cloud đó ai mà chả biết, làm như trên đời mày mỗi mày biết vậy. Tao biết rồi, tao có rồi nên tao có hỏi về cloud đâu, ai mượn mày nói, mày vô đây thể hiện điều gì vậy? Đang hỏi về ỨNG DỤNG mail, ưu nhược điểm mỗi thằng như thế nào. Trả lời lạc đề lan man qua cloud (trong khi cái đó ai cũng biết), rồi bố láo.

Mới tập tành lên mạng chơi hả? Cười xỉu thằng nhóc trẻ trâu bố đời thích thể hiện. Thái độ y như mấy thằng choi choi. 😁
vhieudcom
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Narcissus Di Angelo Biết rồi sao nói ngu vậy, Mail nó dính tới Cloud bảo đừng nói. Đúng con bò luôn.
@vhieudcom Chính mày đang nói ngu đó.
Cái tao quan tâm là TÍNH NĂNG của ỨNG DỤNG mail, chứ tao éo quan tâm Cloud có bao nhiêu GB. Cloud nó là bên DỊCH VỤ, dịch vụ về đám mây lữu trữ để mày giữ tài liệu cá nhân mày trên đó.

Nếu không có Cloud là mày không thể viết mail, gửi mail, nhận mail và quản lý mail được hả? HẢ? HẢ? HẢ? Thử nói xem, không có cloud là mày không thể sử dụng được mail hay gì?

Chính mày không hiểu vấn đề rồi còn vô thể hiện. Đúng chất trẻ trâu óc bá dơ. Nhóc choi choi hỷ mũi chưa sạch.

Mày đang có vấn đề về ĐỌC HIỂU đấy. Tư duy mày như một thằng thiểu năng. Nói chuyện lạc đề rồi tưởng đâu thông thái lắm. Ai dè chỉ càng lộ cái ngu ra mà thôi.
Paimon
TÍCH CỰC
3 năm
@vhieudcom Trả lời lạc đề còn thể hiện sự trẻ trâu.
Gmail để trả lời nhanh những cái ko cần formal và quan trọng lắm
Outlook để trả lời đối tác với font chữ và format cẩn thận

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019