[Bạn có biết] Tại sao các hãng hàng không bán nhiều vé hơn số lượng ghế trên mỗi máy bay?

MinhTriND
25/3/2018 12:54Phản hồi: 86
86 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

DKez
TÍCH CỰC
6 năm
mình cũng áp dụng tương tự cho mời đám cưới 😆))
"Bây giờ hãy thử nhân những xác suất này cho doanh thu ở từng trường hợp, cộng chúng lại, sau đó lấy tổng số tiền thu được từ 195 vé đã bán trừ có kết quả vừa ra, cuối cùng ta có doanh thu dự kiến nếu bán 195 vé."

Anh chị ơi cho em hỏi là tại sao mình lại tính như vậy ạ? Em cảm ơn
ủa Việt Nam bán thu tiền trước mà ai bỏ ghế thì kệ nhẹ máy bay càng tốt
@tienthanht919 Xôi thịt ngon nhỉ
@tienthanht919 Ngọc trinh lép hoàn toàn so với em bìa phải... Quá nuột
dtcuong257
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ô giờ mới biết vụ này
thôi quá tải có mà chết
Xe buýt cũng vậy mà 😁
Kelvin1992
TÍCH CỰC
6 năm
nó đền tiền gấp mấy lần mà chứ có phải mất tiền đâu mà sợ. vé 250 mà đền 800, quá hời
iamcuong
TÍCH CỰC
6 năm
cám ơn nhé.
Mình học Tài chính, trước rất chủ quan mấy cái phân phối với độ lệch chuẩn này, giờ mới thấy rất cần thiết.
Còn do Hãng có nhiều hạng giá vé như:
A- ko đi thì mất vé, ko đổi được
B- ko đi thì vẫn đổi được và mất phí
C- ko đi thì vẫn đổi được mà ko mất phí (free)
cho nên bán overbooking để tối đa hoá do nhóm B, C mặc dù ko đi nhưng vẫn chưa thu được tiền vé. Nếu chỉ có 1 hạng vé duy nhất, ko đi thì mất luôn (như vé xem film, ô tô ...) thì ko cần overbooking làm gì :p d
Super-Weapon
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cách trình bày bài cả đọc và xem video hay lắm...cứ thế phát huy né Mod. Thanks!
ReturnZeroZ
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tính như nào ra được con số 1.11% vậy thớt, đọc mãi đoạn 1.11 này không hiểu 😁
Hoan nghênh MOD có tìm hiểu thông tin. Cái Mod nói ở trên chỉ là 1 phần nhỏ nhoi thôi mà cũng chưa chuẩn xác. Hiện tại, ít ai bán OB nữa, vì rủi ro cao và mất uy tín và thường khi bán OB họ cũng đã cảnh báo khách trước và thường là hạng thường trở lên để có thể thay đổi miễn phí. Khách có vé OB ra sân bay vẫn không được làm thủ tục trước đâu, chỉ chờ gần chốt sổ thì mới có thể làm thủ tục lên máy bay và lúc này khách đã chắc chắn yên vị rồi. Còn chuyện lên máy bay rồi mà phải xuống thì còn rất nhiều trường hợp, trường hợp OB là hầu như không phải.
BBaoni
ĐẠI BÀNG
4 năm
Với mình thì nó gọi là mất dạy, mình mua rồi k ngồi thì để đó, đâu phải ở nước nào có refound đâu -_-
Là sao nhỉ, mình check in đúng giờ? Lên máy bay xong nó vẫn đuổi mình được xuống à? Lấy lý do gì?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019