Bạn có biết: từ "YOLO" có nghĩa là gì?

MinhTriND
18/2/2022 20:1Phản hồi: 66
Bạn có biết: từ "YOLO" có nghĩa là gì?
Mỗi khi bạn xem phim, thỉnh thoảng lại nghe nhân vật bảo “YOLO”, hoặc bạn cũng đã từng thấy từ này trên internet. Trước giờ chúng ta biết nó là 1 từ thể hiện sự vui vẻ, hào hứng với gì đó, nhưng có lẽ ít để ý đến ý nghĩa đằng sau nó.

YOLOviết tắt của You Only Live Once, nghĩa là, Bạn chỉ sống một lần.

Cụm từ này được coi là 1 sự nhắc nhở bạn về cái chết của tất cả chúng ta rồi sẽ đến, và buộc bạn phải tự hỏi bản thân, liệu mình có đang tận dụng tối đa thời gian mà mình sống để có được những trải nghiệm để đời hay chưa. YOLO có thể được sử dụng như một từ viết tắt độc lập hoặc trong một câu. Bên cạnh đó, nó thậm chí còn được sử dụng như một tính từ.

“YOLO” đã bắt đầu như thế nào

You only live once trên thực tế là 1 cụm từ đã được sử dụng trong suốt 1 thời gian dài, thế nhưng việc viết tắt nó thành YOLO lại bùng nổ từ một xu hướng khởi nguồn bởi Drake - một rapper, ca sĩ, nhạc sĩ, nhà sản xuất ghi âm và diễn viên người Canada. Drake đã sử dụng từ YOLO trong tác phẩm The Motto phát hành năm 2012.

Về cách hiểu, người ta cũng chia YOLO thành 2 trường phái khác nhau. Đầu tiên, đa phần mọi người khi nghe cụm từ này đều nghĩ rằng nó dùng để khuyến khích chúng ta chấp nhận rủi ro nhiều hơn và không sợ hãi nếu không muốn bỏ lỡ nhiều điều thú vị của cuộc sống.

Tuy nhiên, cũng có người hiểu YOLO theo cách hoàn toàn ngược lại. Nhóm này cho rằng YOLO ngụ ý bạn chỉ có một cuộc đời để sống, bạn nên chăm sóc bản thân bằng cách cẩn thận và luôn lên kế hoạch trước khi chấp nhận bất kỳ sự rủi ro nào có thể xảy đến. Thay vì bất cần ném mình vào những tình huống rủi ro không lường trước, bạn nên làm mọi cách để giữ an toàn.

YOLO thực sự có 2 định nghĩa khác nhau, tùy thuộc vào tính cách của bạn. Bạn nghĩ mình thuộc nhóm nào?

66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

YOLO còn là tên của một Object Detection Model số 1 hiện nay ( You Look Only Once)

YOLO chính thức ( v1, v2, v3) là một open source project cho tới khi Apple mua lại và close nó luôn. YOLO v4 trở đi là những bản unofficial do nhiều tác giả khác tiếp tục phát triển

Thông tin thêm ngoài lề
Cười vô mặt
laiviet
TÍCH CỰC
2 năm
@BlackMan00x Đang định nói mà có bạn này nói rồi.
YOLO trong mắt trẻ trâu ngày nay đã biến tướng thành “tận hưởng hết mình, mặc kệ ngày mai” 😁 Sau khi tận hưởng xong thì trả nợ đến gầy mòn, rồi lại vay nợ tiếp 😆 Thay vì cấp 3 phải học giáo dục công dân, có lẽ nên dạy Tài Chính Cá Nhân sẽ hay hơn
@Thunderstorms Chẳng có chúa nào xét xử mình cả, mọi thứ ngày mai đều là hệ quả của ngày hôm nay. Chẳng có gì là hư không, vì hôm nay là nền tảng của ngày mai
@nva_nk  1Kẻ ngu dại nói trong lòng rằng: “Không có Đức Chúa Trời.”⚓️
   Chúng đều bại hoại, phạm tội ác kinh tởm,
   Chẳng có ai làm điều lành.

  2Đức Chúa Trời từ trên cao nhìn xuống loài người,
   Để thử xem có ai thông sáng
   Tìm kiếm Đức Chúa Trời chăng.

  3Tất cả mọi người đều suy thoái về đạo đức, cùng nhau trở nên băng hoại.
   Chẳng có ai làm điều thiện,
   Dẫu một người cũng không.

Trong cuốn Holy Bible sách Psalms Chapter 53 Verses 1 ---> 3
@Thunderstorms Kẻ ngu dại đi tìm Đức chúa trời
Kẻ băng hoại không làm được gì ngoài trích dẫn những thứ vô nghĩa
Đừng mò mẫm làm gì, lo mà sống đàng hoàng thì tốt hơn
kunkun21
ĐẠI BÀNG
2 năm
YODO - you only die one, you live everyday!
Đây là trường phái của tôi.
@kunkun21 Hay
@kunkun21 Haha
epro2k7
ĐẠI BÀNG
2 năm
@kunkun21 Tính nói cái này kk
@kunkun21 1 Chớ khoe khoang về ngày mai;
 Vì con chẳng biết ngày mai sẽ sanh ra điều gì.

Trong cuốn Holy Bible sách Proverbs Chapter 27 Verse 1
Trẻ không chơi già đổ đốn
@Methylamine Chắc gì trẻ chơi già không chơi tiếp. Ăn quen nhịn không có quen. 😆
@aovai Có ní
@asterix0108 Là sao?
@aovai Có lý đó bạn
Cười vô mặt
Xá Xíu
ĐẠI BÀNG
2 năm
Yolo đã qua trend, giờ là “you only die once, but you live everyday”
@Xá Xíu Oh vậy à bạn
007 có phim You only live twice 😆
Giờ mới biết, cảm ơn mod
Trào lưu sống bất chấp, sống ko cần tương lai, nghĩ ngắn, thanh niên theo trường phái YOLO đa số mình gặp thì chỉ làm điều mình thích và bỏ qua điều mình cần trong cuộc sống, tới khi 30+, 40 thì thất bại trong cuộc sống, sự nghiệp ko có, gia đình không ổn, bố mẹ chết trong xấu hổ và buồn bã 😔
kemkem87
TÍCH CỰC
2 năm
@nonut nghĩ ít lại thôi bạn 😁
kemkem87
TÍCH CỰC
2 năm
@Thunderstorms đọc kinh thánh nên cẩn thận nha bạn, vì mình biết kinh thánh ngày nay được chỉnh sửa khá nhiều, ko còn nguyên bản như trước nữa.
@kemkem87 18 Tôi ngỏ cho kẻ nào nghe lời tiên tri trong sách này: Nếu ai thêm vào sách tiên tri nầy điều gì, thì Đức Chúa Trời sẽ thêm cho người ấy tai nạn đã ghi chép trong sách nầy.⚓️ 19 Và kẻ nào bớt điều gì trong những lời ở sách tiên tri nầy, thì Đức Chúa Trời sẽ cất lấy phần họ về cây sự sống và thành thánh, mà đã chép ra trong sách nầy.

Revelation Chapter 22 Verses 18 ---> 19
@kemkem87 Chỉ có một Tin lành mà thôi
 6 Tôi lấy làm lạ cho anh em đã vội bỏ Đấng gọi anh em bởi ơn Đức Chúa Jêsus Christ, đặng theo tin lành khác. 7 Thật chẳng phải có tin lành khác, nhưng có mấy kẻ làm rối trí anh em, và muốn đánh đổ Tin lành của Đấng Christ. 8 Nhưng nếu có ai, hoặc chính chúng tôi, hoặc thiên sứ trên trời, truyền cho anh em một tin lành nào khác với Tin lành chúng tôi đã truyền cho anh em, thì người ấy đáng bị a-na-them!⚓️ 9 Tôi đã nói rồi, nay lại nói lần nữa: Nếu ai truyền cho anh em một tin lành nào khác với Tin lành anh em đã nhận, thì người ấy đáng bị a-na-them!⚓️ 10 Còn bây giờ, có phải tôi mong người ta ưng chịu tôi hay là Đức Chúa Trời? Hay là tôi muốn đẹp lòng loài người chăng? Ví bằng tôi còn làm cho đẹp lòng người, thì tôi chẳng phải là tôi tớ của Đấng Christ.

Galatians Chapter 1 Verses 6 ---> 10
Thiếu hiểu biết, vô minh sinh ra suy nghĩ lệch lạc.
@Jacky_Knight_90 Có lý
King.quan
TÍCH CỰC
2 năm
Mod nữ tinhte nhìn chán ỉ…a
singasong
ĐẠI BÀNG
2 năm
@King.quan Vô duyên riết quen.
Nhắc đến YOLO là mình nhớ mod @Hằng YOLO Hằng Moon 😍
@МАИ-TT✅ Xinh phết mà nghỉ tinh tế rồi
Ra vậy
YOLO là khẩu kiệu mời chào của giới trẻ ngày nay, có nghĩ là : “ zô lỗ..zô lỗ” nào 😁😁😁
spectre007
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nope, You Only Die Once but Live Everyday
Tự nhiên hết mê Đan.. sao thấy trẻ em quá
Louis P
ĐẠI BÀNG
2 năm
YODO hợp lí hơn. You only die once 😁
YOLO là tên 1 hãng sản xuất máy câu cá giá rẻ ở tung của. Tui đi câu hoài tui biết 😆
Yolo là ngân hàng số sau đổi tên thành Cake.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019