Bạn có còn dùng tablet? Vì sao bạn vẫn dùng nó ngay khi đã có smartphone?
Duy Luân
2 năm trướcBình luận: 687Lượt xem: 35.081
Mình để đọc sách, xem Netflix và face là chính. Hôm qua đi công tác tính mình ipad pro cân laptop mà rốt cuộc ko dc do các file excel mình làm budget nhúng 3 4 file vô ipad chịu thua 😆
Nói chung mình dùng ipad khi cần preview, đi họp hành công việc, cần nhiều thời gian hơn một chút để xem và theo dõi các văn bản tài liệu, web, xử lý văn bản, hình ảnh là chính, ngoài ra còn thỉnh thoảng phải gõ nhanh, gửi tài liệu, email đòi hỏi cẩn thận một chút thì ipad sẽ hữu ích hơn phone.
Mình còn dùng vì điện thoại nhanh hết pin quá o_O Chỉ có iPad mới trụ được
đơn giản là vì nó to xử lý tài liệu dễ dàng mà còn dễ mang đi
Sáng này cũng coi youtube bằng tablet trọng lúc đt đang sạc.
ae nào quan tâm mà ko đủ tiền mua máy mới do mức giá cao thì mình đang bán iPad pro 9.7 4G wifi tiện dụng mang đi lại, ko khác gì hàng mới, đẹp long lanh nha 😁
https://nhattao.com/threads/ban-ipad-pro-9-7-32gb-day-du-4g-wifi-mau-gold-dep-long-lanh.7831226/
Gõ 10 ngón trên màn hình iPad sướng hơn việc bấm một ngón trên điện thoại.
Nếu tiền đủ mua laptop + điện thoại thì mua 2 cái cho tốt. đừng dành mua ipad.
Nếu dư của mua ipad thêm thì phụ trợ thôi, chơi thì chỉ chơi giết thời gian chứ cảm xúc không ra đâu so với máy desktop màn to , loa rung rinh.
Sau tất cả em làm 1 cái desktop ở nhà, laptop cùi cơ quan cấp. bán hết ipad, suface ra đường mỗi iphone SE, để ngẩng mặt nhìn đời😔
@kijutonet Chơi đua ô tô trên ipad phê hơn chơi trên máy tính.
@Victor Luu từ lúc bỏ playstione 3 không muốn chơi game đua xe trên món nào, game cũng vậy chơ trên thiết bị cảm ứng thấy chơi xong mệt mệt, chắc già rồi . 8x toàn game thùng với game tay cầm 😃
Trong thớt này có Anh đang tích cực tích điểm, cmt nhiều vcđ. Chỗ lol nào cũng thấy anh có mặt. Chúc mừng anh thăng hạng sớm.
Ipad có những trải nghiệm riêng, gần giống sách
Mình dùng iPad từ 2013 đến giờ, iPad4 sau đó là Pro 9.7. Hiện nay, mình dùng iPad để làm gần như 90% công việc. Mình dùng từ 9h sáng đến 10 tối.

Mình làm công nghệ, nhưng thiên về biz nhiều. Recommend là kết hợp với bàn phím và HDMI adapter xuất hình. mình có Apple pencil nhưng chỉ dùng khoảng 5%, chủ yếu để ký tên hoặc note khi đọc sách, tài liệu.

iPad sẽ phù hợp với các bạn ưu tiên sự gọn nhẹ, linh động, pin lâu. Nguyên set đi làm của mình:
- iPad pro 9.7
- bàn phím Microsoft universal mobile keyboard
- 2 adapter xuất HDMI + VGA
- Apple Pencil
- Xiaomi powerbank 5000mA + lightning cable
Tất cả gói gọn trong một cái giỏ nhỏ tầm 1kg.

Chú ý là các bạn mới dùng iPad để làm việc nên tập quen với cách làm việc trên iPad và có các software phù hợp, kết hợp sử dụng các dịch vụ cloud.
@minhtuan1601 Trời, xài iPad từ 9h sáng đến 10h tối? Ngần ấy thời gian thì xài máy tính tiện hơn chứ? :eek:
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry PASSPORT.se 
@crazysexycool1981 Thanks bạn, vì đặc thù công việc là đi công tác, thuyết trình, trao đổi đội nhóm nhiều nên ưu tiên nhánh chóng, nhỏ gọn, pin lâu, tiện dụng. Không yêu cầu quá cao về hiệu năng. Đi chuyển thì lôi iPad ra đọc báo cáo, có viết ký thẳng rồi gửi file luôn rất tiện. Tất nhiên làm planning hoặc report thì dùng desktop, chạy tuyệt vời nhất.

Ah quên, mình không dùng quá liên tục, hôm nào nhắm full load thì đến 4h chiều là cạn pin, cả powerbank, phải cắm sạc.
@minhtuan1601 Công việc như vậy dùng iPad đúng là hợp lý hơn so với laptop, mình tưởng bạn làm trong văn phòng 😃
Đang mơ ước có con ipad đây thơt ơi
@quy.helios iPad giờ giá cũng nhiều loại, hàng 2nd tuỳ phiên bản cũng khá rẻ mà! Giờ tầm 3tr là mua được iPad rồi, đâu còn phải là trong mơ nữa :eek:
Chủ yếu để chiến game
Tôi vẫn dùng nó vì chủ yếu muốn khoe thiên hạ! Ta đây là dân công nghệ! Món gì ta cũng có, mặc dù chỉ đem ra xem flim là 9. :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Tablet trải nghiệm sướng hơn điện thoại rất nhiều.
@hungnilon Mình nghĩ chỉ sướng hơn ở khoản giải trí là chính, còn độ tiện dụng thì điện thoại vẫn là trên hết :cool:
Ipad mình để giải trí với làm mấy việc nhanh là chính.

Chứ ngay cả word / excel / pp vẫn phải lên máy tính để làm chứ ko làm trên ipad nổi.
Đối với lao động trí óc thì ipad là vô địch
Trước cũng mua 1 cái ipad mini về theo phong trào, nhưng về thực ra cũng ít dùng vì đã có PC + lap top + 2 cái điện thoại, nên chủ yếu dùng để dỗ cho con ăn =))
Vẫn dùng con ipad vì màn to xem tobe phê hơn dt và chơi game max sướng

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019