Bạn có mua BlackBerry chính hãng?

vuhai6
8/11/2011 6:56Phản hồi: 353
353 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cá nhân e vẫn thich dùng hàng x.tay ở 1 số bác thương gia uy tín or h.nam đỡ đc 1 khoảng tiền mà chất lượng thì kém gì đâu
Minh dang dinh chuyen quadung bb, cac ban co dia chi nao mua bb hang xach tay uy tin gia mem o ha noi ko chi minh voi
Giá chính hãng thế này thực sự khó cạnh tranh với hàng ngoài. Các hãng cũng biết điều này vậy mà vẫn cố để giá cao.
giá chính hãng là 15tr750, giá hàng xách tay la 13tr700.

hình như đang có chương trình giảm giá (chính hãng) từ 1tr8 - 2tr, như vậy "trong ~ ngoài".

em đang xem xét mua "trong" đây.
Andy_Trinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu giá chênh lệch ở mức thấp nhất có thể chấp nhận đc thì sẽ mua 😁
zerofire
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giá gần 16 củ (kèm với gói dịch vụ nữa) thì chắc chắn là sẽ mua rồi, mỗi cái lỡ mua mịe nó trước khi có chính hãng rồi nên giờ không mua nữa, hố hố...
giá thật sự là một rào cản lớn, so sánh giá chính hãng với hàng BB trôi nổi ngoài thị trường ở VN hiện nay là biết ngay sự khác biệt 😃
Rủng rỉnh thì nên mua cho nó chắc chắn, yêu BB mà mua BB từ xách tay thì cũng như yêu em nào mà không dám nói ra ấy nhỉ ?
Mấy bác trong theard này comment nhiều khi chẳng ăn nhập gì với chủ đề ! Hicc
tuyen0409
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thật sự hàng chính hãng Blackberry bây giờ cũng đâu có quá cao so với các hãng khác. Các bạn có thể bỏ ra mười mấy triệu đến 20 triệu để xài iphone nhưng lại chê blackberry mắc, mình nghĩ cốt lõi chỉ vì giao diện, phần mềm... không bắt mắt như mấy cái khác thôi, chứ về độ bền và chắc chắn thì chưa chắc ai hơn ai. Phân khúc thị trường khác nhau nên không so sánh được
Dám vác ra so sánh giá với kẻ-mà-ai-cũng-biết-là-ai-đấy .... Hôm trước em xem thư giãn cuối tuần tâm đắc câu của GS Xoay là văn thơ hay không phải do người viết mà là do " nhà phê bình " .... Mà các nhà phê bình ủng hộ thằng khác chứ không phải bb.
sadlyken
TÍCH CỰC
12 năm
Bb thật ra bán danh tiếng thôi chứ giá bb xưa nay chưa xứng với phần cứng nó đem lại.
Bởi vậy cứ used xong bán lại , trừ khoản tên tuổi + uy tín ra thì lại được cái giá tương xứng phần cứng. Thế là múc.
Ví như lúc trước con 83 , 88 mới ra giá cũng cỡ iphone 2g ấy chứ.
Các bác chuyển sang diễn đàn xây dựng ip nhé🆒
nếu chơi BB lâu rồi thì họ sẽ mua của thương gia, vì giá cả rẻ hơn, nếu mới bắt đầu chơi thì họ sẽ chọn hàng chính hãng, mà đa số người chơi BB cao cấp đều là doanh nhân có điều kiện nên chắc chắn sẽ mua chính hãng. Nếu là mình thì mình sẽ ko mua chính hãng.
Thực sư không hiểu vì sao mobi không bán máy kèm gói cước. Anh em sẵn sàng trả 1tr/tháng trong 2 năm để sở hữu 9900. Chắc nhà mạng sợ người mua xù mất 😔
ko có giá 1tr 1 tháng nếu bán như vậy đâu,mà sài ở vn thi ko nên mua vậy thiệt thòi lắm
Tớ thì sẵn lòng vì có cty trả giùm
cứ tính 65$ 1 tháng thui,ko duoi đâu
Nếu cứ nã vào hóa đơn điện thoại thì khỏi lo mà bạn. Cty bao hết, mình chỉ phải trả tièn thiết bị lúc đầu thôi. Mà theo kiểu Mẽo với Châu Âu bây h thì khá rẻ
cogjvay
ĐẠI BÀNG
12 năm
giá ngon quá đang quan tâm em 9630
Giá lên đến 1.2tr tháng kèm dịch vụ thoại, sms, gprs là ok. Dù sao cũng đỡ hơn là bỏ gần 16tr một lúc để mua máy 😔
ecodrive
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tôi sẽ không mua hàng chính hãng vì :
- Giá cao.
- Không thích bàn phím Tiếng Việt.

Tôi trực tiếp mua BB từ Mỹ trên eBay vài lần rồi, và nhận thấy chất lượng rất tốt, chưa bao giờ bị hỏng hoặc trục trặc gì cả. Nếu mua hàng xách tay, tôi sẽ yêu cầu người bán cung cấp chứng từ hàng hóa : hóa đơn bán hàng tại Mỹ, tờ khai hải quan + hóa đơn thuế (bản gốc) tại Việt Nam. Nếu có đủ điều kiện như vậy thì tôi sẽ yên tâm về món hàng mình lựa chọn.
khanhdenxi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thực ra giá như thế này cũng không gọi là quá cao so với những con điện thoại đình đám của các hãng khác. Apple, HTC, Samsung...giá cũng rưa rứa thôi, nhưng kết quả thì sao? Ở VN các hãng trên vẫn được nhiệt liệt hoan nghênh, Iphone giá cao gấp rưỡi gấp đôi 9900 mà vẫn không có hàng bán, Galaxy hay Sensation cũng có doanh số khá...
Vấn đề ở đây là BB không có hay không thể tạo ra được những sản phẩm làm sục sôi tất cả các tầng lớp tiêu dùng mà chỉ gói gọn trong cộng đồng BBers, những người có thể nói là có kiến thức nhất định về BB. Giơ một con IP ra thì cá là 8/10 người trả lời đúng, chứ giơ một con 9300 hay 9900 ra thì mấy người nói được đúng.
Không thể phủ nhận các tiện ích của BB, nhưng những tiện ích đó qua các đời máy khác nhau thì cũng không có nhiều khác biệt lắm, dùng một con 8800 dùng OS4.5 thì cũng có khác biệt gì đáng kể so với 9000 dùng OS5 đâu,ngoài cái hỗ trợ phông chữ tiếng Việt. Các SP của BB thường không thể mang lại nhiều trải nghiệm như các dòng máy khác đồng giá, ai dám nói wifi của 8900 giá khoảng 5 củ hay hơn wifi của HTC Wildfire giá hơn 6 củ đây? Đấy là chưa kể đến những thứ khác như tính thời thượng và độ hào nhoáng bóng bẩy cần có của một sản phẩm được mệnh danh cao cấp, ai làm tốt hơn?
Dùng BB mới chỉ được 2 năm, và cũng chưa dùng quá OS5, nhưng hiện nay thì chỉ hài lòng với 8700 thôi. Còn nếu có ngần ấy tiền mua hàng chính hãng thì có lẽ mình sẽ không nghĩ đến BB đâu.
Vẫn mong một sự thay đổi từ RIM để mình thay đổi quan điểm cá nhân.
Mình cũng thích BB của bác RIM lắm nhưng ngại nổi giá cứ ở trên núi không ah, mong sắp tới sẽ có những sản phẩm giá tốt hơn để tậu một em. Vửa rồi tiếc quá là có thằng em con bà Sếp, bán em Bold 9700 giá có 2,8 chai thôi mà ngặt cái là ko có tiền, về tới nhà ngũ không đc bằng mượn đứa em để mua. Sáng hôm sau lên hỏi chứ em còn con 9700 thì nó nói em mới bán lúc tối, sao anh không điên cho em. Tiếc thật, hàng còn mới 90%, chỉ có một vài vết sướt nhẹ trên mặt thôi, mà nó lại bán với giá là 4,5 chai mới phê chứ...hehehe
huy.gakon
TÍCH CỰC
12 năm
cách nc của 1 mem tt 3sao và tham gia từ năm 2008 cũng đủ để hiểu vì sao đặt tên nick mình ecuem
vâng! tùy theo nhu cầu sd của từng ng thôi bác ạ,nhưng mà cái kiểu nc của bác kia làm em ghét....:mad:
như mọi ng vẫn thường nói: ngu còn tỏ ra mình là ng nguy hiểm :dance:
ecuem
ĐẠI BÀNG
12 năm
Gớm m thì hơn gì ai chứ..mà tỏ ra nguy hiểm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019