Bạn có nên mua máy đọc sách hay không?

Wishley
11/2/2022 6:33Phản hồi: 169
169 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ckd
TÍCH CỰC
2 năm
Dạo này cũng đang tò mò về cái này. Khá phân vân để xem nên mua hay k do mình hay thích kiểu lật qua lật lại trên sách
zelking
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mua Kobo Clara vừa rẻ vừa ngon
christian08
ĐẠI BÀNG
2 năm
mđs được cái là nhẹ nhàng. Bỏ quyển sách vô balo choán bao nhiêu chỗ mà thêm nặng vai, ôm cái kindle hay kobo nhẹ hẫng, sướng gì đâu :d
d.doffy
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đồng ý quan điểm là kindle cầm paperwhite cầm không đã, chắc phải lên Osis!
@d.doffy cầm Oasis mà nằm đọc thì nó đã gì đâu 😁
@Dương Quang Thế chai cả pin có khi mua lại cái cover kèm pin nó lại ngon bạn à :D
@Biện Anh Tuấn pin theo máy của em hiện tại đọc được khoảng 2 tiếng liên tục. lắp cover vào thì đọc cả ngày mới hết, hỏi viên pin mới thì đâu đó khoảng 450k, chát quá nên em múc luôn cái PPW3 về dùng backup luôn
d.doffy
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Dương Quang Thế Sao không làm cover kiêm sạc luôn nhỉ ^^
@d.doffy Oasis giá trị nhất là tháo cover ra nó nhẹ..... rất nhẹ.. lắp thêm cover vào thì nó cũng vẫn ngon ạ 😁
Hiện tại mình đang dùng Kindle Oasis 1, cảm giác đọc, cầm nắm, lật trang, màn hình,... mọi thứ đều khiến mình hài lòng. Có con Kindle rồi đọc sách ở đâu cũng được, mang đi đâu cũng thấy tiện mà vui vẻ vì luôn có thứ để làm lúc rỗi, giảm thời gian ngồi với màn hình điện thoại hay máy tính. Sách copy vào cũng dễ qua phần mềm chuyên dụng. Tuy nhiên song song với nó mình vẫn đọc và sưu tầm sách giấy để tôn trọng bản quyền tác giả, tất nhiên không phải quyển nào cũng có điều kiện mua 😁
@Biện Anh Tuấn em cũng đang chiến đấu với Oasis 1. chai cả pin rồi mà vẫn ưng lắm.
Nickka
TÍCH CỰC
2 năm
có thể tải sách việt nam như đăc nhân tâm này nọ ko ae ?
@Nickka có nhiều bác ơi
Nickka
TÍCH CỰC
2 năm
@Dương Quang Thế nó có store cho mình lên mua hả bác ?
@Nickka có trang sách bản quyền cho bác mua, hoặc rất nhiều trang chia sẻ sách để đọc ạ.
M thì ko. Cầm dt cho nhanh kk
hunglx212
TÍCH CỰC
2 năm
Mình cũng mua 1 chiếc và có đọc nhiều hơn trước
kuramaoct
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mọi người cho mình hỏi máy đọc sách này cop file pdf vào có đọc được không ạ? hay phải đúng định dạng nó mới đọc được 😁
Wishley
TÍCH CỰC
2 năm
@kuramaoct đọc đc b ạ
@kuramaoct nếu đọc PDF nhiều thì có loại chuyên dụng đó bác.
bookmarks
ĐẠI BÀNG
2 năm
trc có kobo đọc truyện tranh, giờ bán rồi. vì có đọc giờ nghỉ trưa nhưng ko có tg nữa
Mình bị chứng mất ngủ khi ôm điện thoại, đang tính kiếm máy đọc sách về thay thế, mọi người cho hỏi máy nào giá rẻ chút mà màn hình to chút để đọc trước khi đi ngủ
@tintac0072000 Kindle PPW 3 rẻ mà chất lượng bác nhé .
Chốt là nên mua nhé
doublerick
TÍCH CỰC
2 năm
Thấy có không gian thời gian cuộc sống phù hợp thì nên mua
Ngiti
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình nghĩ tuỳ theo nhu cầu và đam mê đọc sách ở mức độ nào thì sẽ quyết định mua hay không mua máy đọc sách. Chắc chắn đọc bằng máy đọc sách thì bảo vệ mắt tốt hơn.
keangoo
ĐẠI BÀNG
2 năm
nên nếu các thím chủ yếu đọc tiểu thuyết hoặc mấy loại sách toàn chữ là chữ thì công nhận đọc cái này rất nhanh, có thể cày 1 tuần vài cuốn sách (400trang/cuốn), còn những loại sách kiểu học thuật có mấy cái chart bắt buộc phải lưu dưới dạng PDF thì nên dùng iPad phù hợp hơn cả, mấy cái tool convert sẽ làm hỏng hết những phần chart đó khiến cho nó rất khó nhìn do nó scale lại, mình chưa có cơ hội thử mấy loại máy đọc sách kích thước lớn, có thể những loại máy đó đọc PDF sướng hơn, thím nào có cơ hội dùng thử mấy loại boox thì review đọc PDF anh em xem để mua thử
dai1192
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mỗi năm mình đọc khoảng trên dưới 50 cuốn sách. Và mình vẫn trung thành với sách giấy dù đã từng thử Kindle. Cảm giác như khi mình đọc sách giấy mình sẽ trân trọng từng chữ, từng trang hơn, trong khi dùng máy đọc sách mình lại lướt đi rất nhanh và nhiều khi không cảm nhận được hết những gì được viết. Quan điểm cá nhân của mình
Ai hay đọc sách tiếng anh của amazon bán thì nên mua. Mặc dù t có kindle nhưng lại hay đọc trên dt và tablet hơn, tập trung hay ko là do mình thôi
Không
hlatai228
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đọc ebook cảm giác đỡ bị ngán. Mình vẫn giữ thói quen đọc ebook trên Blackberry từ xưa giờ :v
iamcuong
TÍCH CỰC
2 năm
Mình thích tối giản, gọn gàng. Mình không thích trưng nhiều sách, mình không thích bụi và mùi mốc từ sách giấy > NÊN mình chọn máy đọc sách, hiện đang dùng OASIS 1 sau mấy lần đổi qua đổi lại, nâng cấp...
- Vì OS 1 nó quá nhẹ, pin cũng tạm, có nút bấm cứng
- Vì mình chủ yếu đọc sách chữ.
>>
Trong tương lai mình sẽ mua thêm một MĐS tầm 8 inch để bọn trẻ con đọc truyện tranh.
Sách pdf có màu đẹp, mình sử dụng Ipad.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019