Bạn có nghĩ Galaxy Note 10 sẽ bỏ jack tai nghe 3,5mm?

Duy Luân
10/10/2018 22:26Phản hồi: 206
Bạn có nghĩ Galaxy Note 10 sẽ bỏ jack tai nghe 3,5mm?
Theo trang ETNews, Galaxy Note 10 sẽ là chiếc điện thoại flagship đầu tiên của Samsung bỏ jack tai nghe, theo sau sẽ là Galaxy S11 ra mắt năm 2020. Dường như Samsung phải bỏ cổng này đi là để dành không gian cho một số tính năng mới hiện đại hơn. Chắc chắn Samsung sẽ bán kèm tai nghe có cổng USB-C để thay thế, và nhiều khả năng cũng sẽ có adapter chuyển đổi nữa, Samsung thường rất rộng rãi trong việc này chứ không keo như Apple nên anh em Samfan đừng lo nhé. Hay chuyển hẳn sang dùng tai nghe không dây cũng là một lựa chọn hay, mình đang xài tai Samsung Level U rất ổn.

Lưu ý, mọi thứ vẫn còn quá sớm để có thể khẳng định Samsung chia tay jack 3,5mm trên các máy cao cấp của mình, còn 1 năm nữa chúng ta mới biết được thông tin chính xác. Bản thân trang ETNews cũng từng đề cập chuyện Samsung bỏ jack tai nghe từ năm ngoái nhưng giờ vẫn chưa thấy động tĩnh gì.

Tham khảo: PocketNow
206 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

see022
CAO CẤP
6 năm
phải chấp nhận nhục thôi. ko theo Apple chỉ có chết
@see022 Nhục mãi rồi .. có sao đâu?
tanphu992
TÍCH CỰC
6 năm
@see022 Tào lao. Ss nó không theo tai thỏ, nó có chết đâu, có mỗi cái jack tai nghe thì chả có gì gọi là theo với cả không theo cả, chẳng qua đến thời điểm người dùng ít mặn mà nghe nhạc trên điện thoại mà chủ yếu để đàm thoại thì ngta sẽ bỏ đi dùng tai không dây sẽ tiện hơn
Mới mua Note 9! Không quan tâm 😁 Nhưng mình đổi từ Mi 8 qua con Note 9 vì 2 lý do. 1 chống nước, 2 có tai nghe 3.5mm
HuyVinhDalat
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bỏ hay không thì không dám nói nhưng nếu bỏ thì chán lắm
tất nhiên là không rồi, thấy ss tự hào với cái cổng 3.5 đó lắm mà 😁
Không đâu bạn, cả tháng nay họp vụ đó cuối cùng biểu quyết là giữ nguyên cổng 3.5 rồi. Em đi hút lá đu đủ tiếp đây
loatchoat
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cyberat Thím có cần tỏi không? Mình Dũng trọc chuyên cung cấp tỏi mang thương hiệu cvc đây 😃
99v9.9999
TÍCH CỰC
6 năm
Bỏ luôn cả cổng sạc đi cũng được
@99v9.9999 Tốt nhất bỏ luôn cho thằng khác định nghĩa lại.
Bỏ cổng 3.5 là tất yếu. Nhưng m nghĩ Samsung sẽ làm trên dòng cấp thấp trước
Bỏ cổng 3.5mm nghe có vẻ ngớ ngẩn nhưng mà để tai nghe không dây phát triển, không phải vướng víu dây nhợ sẽ ngon hơn
Vy Hải
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không cần thiết bỏ. Bỏ làm gì 😃
eaglet_no1
TÍCH CỰC
6 năm
@Vy Hải Nếu thiếu không gian bố trí linh kiện khác đó bạn. Chứ ko thì bỏ làm gì 😁
Vy Hải
ĐẠI BÀNG
6 năm
@eaglet_no1 Tui dùng note để làm việc và nghe nhạc thôi.
Mà nghe nhạc qua ko dây thì nó như shit dù cái tai nghe của bạn xịn.
Nên k bỏ jack là ok với tui.
Tui mua tiếp =))
Cái cần và tiện thì lại bỏ đi
@Tuansnvtn2 Kết nối không dây tiện hơn 69 lần
HuyVinhDalat
ĐẠI BÀNG
6 năm
@junying1607 Đỡ được mỗi cái đỡ vướng dây, còn lại chả có gì tiện hơn.
Vậy thì m sẽ bỏ samsung
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Xã hội luôn phát triển, thời của kết nối không dây đang đến, đặt nick tên như vậy sao lại có suy nghĩ cực đoan vậy chứ bạn ?
thanhkl
ĐẠI BÀNG
6 năm
@junying1607 Phát triển cứ không phải không dây là tốt, Mấy cái tai nghe không dây của Apple cứ để nghe chơi, còn muốn nghe hay thì phải có dây, không bao giờ bỏ được. Hy vọng SS đừng chạy theo trào lưu. Tôi ghét X chỉ vì thiếu cổng kết nối.
loatchoat
ĐẠI BÀNG
6 năm
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Thím bỏ ss cũng chẳng sao. Nên cứ tự nhiên
Mình thì quan tâm thiết kế, đặc biệt là màn hình của S10 và Note10 sẽ ra sao? SS nói ko với tai thỏ nên S10 sẽ có thiết kế màn hình giống Bphone3 chăng?
buihai
CAO CẤP
6 năm
Bỏ cũng được, không bỏ cũng được. Tặng cho 1 cặp tai nghe bluetooth trong hộp là được, Sung phải oách hơn Táo chứ
Ladan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tai wireless quả thực nghe nhạc chán lắm luôn, ko thì fai xịn mới nghe tàm tạm đc. Nhưng dù sao cũng ủng hộ bỏ cổng 3.5mm đi
halicopter
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chắc sẽ bỏ thôi vì phải đột phá lên k thì sập samsung ạ. Fan Samsung từ thời mua ss duo đến s8. Apple ra X thế hệ 2 rồi mà s10 k có đột phá thì bỏ sang apple thôi. Nhưng tôi tin SAMSUNG DÁNH HẾT CHỦ LỰC CHO S10
@halicopter Tào lao vãi.
Bỏ mỗi cổng 3.5 thì đột phá cái gì trên cái máy?
Sam từ thời S5 lên thay đổi rất nhiều chứ có phải như mấy hãng khác đâu 😃
halicopter
ĐẠI BÀNG
6 năm
@writedung Bạn k hiểu à. Bỏ đi cho mỏng hoặc đã có công nghẹ nào mới. Từ s6 mới thay đổi mạnh mẽ bạn ơi. Mang tiếng có màn hình mà lại làm cho iphone đẹp hơn. Nhìn con X xem có đẹp hơn note vì độ tràn viền nó k.
tanphu992
TÍCH CỰC
6 năm
@halicopter Tràn viền thì phải tai thỏ. Mà tai thỏ là do ng dùng quen chứ ko phải là thích tai thỏ. Mà chốt lại là ng dùng thì làm sao biết đc bọn sản xuất nó nghĩ gì. Nó vẫn sản xuất, vẫn bán hàng, vẫn có tiền. Còn ta thì ngồi đây bốc phét và đưa tiền cho chúng nó
@halicopter Tùy cảm nhận từng ng nhé
Mình thấy note đẹp hơn X nhiều
Cổng 3.5 đâu có dày? Nhưng nghe nhạc có dây vẫn hay hơn 😃
X bỏ 3.5 nhưng mỏng ko ;)
Bỏ cổng 3,5mm đi là sẽ có bất tiện cực kì lớn 😁
Bạn thích nghe nhạc bằng tai nghe không dây thì bạn bật kết nối Bluetooth 😃

Nhưng bạn quay phim mà thu âm bằng mic gắn ngoài jack 3,5mm thì bạn bật Bluetooth lên kết nối và sử dụng máy được lâu dài chắc?! :D

Vậy nên chiếc Smartphone của bạn muốn quay phim được tốt thì vẫn cần giữ cổng tai nghe 3,5mm 😃

Như anh rể hụt @Cuong Nb nhà tôi hay quay phim bằng Smartphone thiếu cổng 3,5mm là phần âm thanh sẽ rất khổ sở 😔
Đồ đạc mic miếc của nó anh chị em xem! :D
bộ mic smartphone.jpg
@Nhạc Phụ Đại Nhân Làm như ko có tai nghe usb c không bằng.
@Nhạc Phụ Đại Nhân cái giắc chuyển đâu bác. làm gì như bước đường cùng
Micron B
TÍCH CỰC
6 năm
@Nhạc Phụ Đại Nhân Theo nhu cầu số đông thôi, số đông không càm thấy bất tiện khi bỏ thì bỏ cũng được. Còn nhu cầu khác biệt thì mua điện thoại khác!
w810i
CAO CẤP
6 năm
@Nhạc Phụ Đại Nhân Nhu cầu đó là nhỏ, thị trường đã chứng minh điều đó rồi Đạo Nhạc Phu Nhân ạ. :D
Với mình, chỉ thỉnh thoảng nghe nhạc qua đt, mà lại nghe bằng tai không dây, nên bỏ cổng 3.5mm cũng không sao. À, mà mình có bao giờ dùng Note đâu 😁
nên bỏ đi chứ 😁
Tuấn Cake
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bỏ đi cũng dc rồi, giờ này người người nhà nhà dùng bluetooth hết cả mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119