Bạn có nghĩ phim The Avengers được quay thực sự ngoài đường phố New York?

cuLong
23/2/2013 4:38Phản hồi: 194
Bạn có nghĩ phim The Avengers được quay thực sự ngoài đường phố New York?
life of pi.jpg

Với sức mạnh khoa học kĩ thuật được ứng dụng trong công nghệ điện ảnh ngày nay, các nhà làm phim có thể tạo ra được những tác phẩm thật như cuộc sống, tới mức mà bạn bắt buộc phải nghĩ những cảnh đó là có thật, trừ khi thấy tận mắt nó được dàn dựng như thế nào. Bạn có thực sự nghĩ người ta phải bơi xuồng ra biển để quay phim Life of Pi (Cuộc đời của Pi); bạn có cho rằng người ta phải bay lên mặt trăng để quay vài phút phim ngắn ngủi trong Transformers 3: Dark of The Moon; hoặc bạn có tin rằng những cảnh đánh nhau phá nát cả thành phố New York trong The Avengers là có thật? Tất cả chúng chỉ là tác phẩm của CGI (Computer-generated Imagery), tức công nghệ "Tạo hình máy tính" mà thôi.

Thật vậy, ngày nay CGI được ứng dụng rất phổ biến và gần như không thể thiếu trong các phim điện ảnh, đặc biệt là những phim hành động, khoa học viễn tưởng (Sci-Fi) hoành tráng. Mời bạn xem vài video ngắn về những cảnh hậu trường của các tác phẩm điện ảnh được ứng dụng công nghệ CGI, và cách họ làm điều đó như thế nào để đánh lừa con mắt của chúng ta. Bây giờ, bạn có còn tin vào những gì mà mắt mình đã được cho xem nữa hay không?
Video Youtube
194 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không, tôi không nghĩ thế.
hay
Hóa ra toàn kĩ xảo, nhưng mà thật,hoành tráng
@smile_nice90 phim viển tưởng hay chủ yếu là nhờ kỷ xảo..nhưng đồ họa vi tính chỉ là 1 phần thôi bạn, ko hẳn hoàn toàn đâu. Bạn có thể vào đây xem
@smile_nice90 bác này nghĩ là quay thật ak 😆
Giờ tôi mới biết! Tải phim xem lại thôi kỹ xảo tuyệt
namttn
TÍCH CỰC
11 năm
Sức mạnh đồ họa dàn dựng, quá kinh khủng!

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
dh2l
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nói thực những cảnh phim hành động mỹ tôi lại nghĩ quay ở phim trường nhiều hơn.và tất nhiên hollywood là bậc thầy trong sử dụng kỹ xảo điện anh.tuy nhiên trong nhiều cảnh quay của phim mỹ thì tôi lại nghĩ rằng nó được quay trực tiếp trên đường phố
Fazz
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dh2l Bạn đã sai, tất cả đều là phim trường, thậm chí quay ngoài đường phố thì nó vẫn rào lại xung quanh bằng phông xanh.
@dh2l coi clip này rồi bạn sẽ biết bạn lầm to tới mức nào
bạn nghĩ quay được ngoài đường đơn giản lắm sao. mất trật tự công cộng, bối cảnh cũng khó đạt như yêu cầu. ở nước ngoài hầu hết đều làm trong phim trường hoặc phim trường ảo chứ chẳng ai phải vất vả chạy kiếm bối cảnh hay mất thời gian xin phép cơ quan, công sở, bệnh viện... cho mượn quay trong thời gian ngắn cả
MSRKen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Fazz Mời bác xem thử
[youtube]
@dh2l điển hình terminator 2 quay rất chất
thế xiếc thì quay thực sự hay dùng kĩ xảo???
anhbi127
TÍCH CỰC
11 năm
Nó giả đó giờ! Phim Titanic cũng giả thôi mà coi thì hoành tráng k tả dc dù phim cũ
Thường qua thua Mỹ Nhân Kế :p
@TonyVy Bạn xoáy người ta Người ta xoáy bạn Những vòng tuần hoàn ba láp
@TonyVy Mình thấy bác nguy hiểm vl đó, người ta nói mỉa mà bác không biết à
@TonyVy Tôi nghĩ hơn ai hết, bản thân bạn cũng thừa sức hiêu cái câu bình luận của bạn lộ rõ cái ý khinh miệt, dạy đời người khác. Không dưng cả hơn chục con người vào muốn bạn sửa cái lời nói đó lại, vẫn giữ lại cái câu đó thì bạn vẫn còn cố chấp lắm. Như mình nói, bạn Quote xoáy người ta, thì mọi người Quote xoáy bạn là bình thường thôi, không phải tỏ vẻ mệt mỏi đổ lỗi sang mọi người đều không bằng hiểu biết so với bạn đâu. ( không bằng có thể là hơn hoặc kém ) BTW: :-" Hớ hớ
quyetk12
ĐẠI BÀNG
11 năm
biết là giả, mà thật vãi
Thanhmaitn
ĐẠI BÀNG
11 năm
ôi công nghệ
Nems31
ĐẠI BÀNG
11 năm
! mình coi cái này Transformer nó được quay trên đường phố thật nhiều nè
@Nems31 Bạn nhìn nó thế thôi, chu nhửng cảnh đó là ở phim trường hết đấy. Tại bạn chưa đi tham quan Hollywood thoi, tat ca nhung canh quay do deu dc xay dung theo mau 1/1 o phim truong het do
@Nems31 Cái đấy là phim trường. 1 khoảng đất rộng để dựng cảnh bác ạ 😃
@Nems31 đúng rồi, người ta cũng quay trên phim trường khác nhiều, chỉ những cản quay phức tạp ko thể way ngay trên phim trường thì mới dùng công nghệ CGI nhé. chứ đừng thấy hoành tránh là nghĩ digital hết.
kỹ xảo làm phim của Mỹ thì số 1 rồi, nhất là thể loại hành động và viễn tưởng.
Cụ thể là e vẫn chưa tưởng tượng được làm thế nào người ta biến những điều tưởng tượng thành hình ảnh....
công nghệ làm thay đổi mọi thứ!
cuộc sống bây giờ nhìn qua cái màn hình máy tính chả tin được điều gì cả, cứ phải sờ tận tay! Nhất là GÁI! 😁
Muốn biết thế nào là kĩ xão điện ảnh, hãy xem "cannibal holocaust"

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019