Bạn có thật sự cần màn hình 4K không?

Duy Luân
5/7/2021 1:18Phản hồi: 300
300 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giới thiệu 1 số con 4k dưới 10tr đi thớt
chinhdx
ĐẠI BÀNG
3 năm
Khuyến khích dùng 4K trong mọi trường hợp trừ chơi game PC 😂 tôi thử nhiều rồi nên tôi biết
@chinhdx Tôi cũng thế nhứ 😆
chinhdx
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Duy Luân Mod thử làm con 4K@144Hz này xem. Chơi PS5 bao phê 😌
@chinhdx À mình không chơi nhiều nên chưa dám đầu tư hehe
chinhdx
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Duy Luân Mua về rồi để xem YouTube còn nhiều hơn chơi game nữa 😂 mà cứ mua thử cho biết mùi thế nào
Mình vẫn làm việc với con Dell U2515H 😆 còn chơi game thì qua ps5 nối tv 4K nên ko vấn đề gì 😁
Ko, vì mình cần 4 cái 4k 😃
Mình xài 4K trên cty quá quen rồi giờ về nhà có nghèo đến mấy cũng ráng rước 1 em 4k về khi build
Test comment cái nha anh em
vinhhoang244
ĐẠI BÀNG
3 năm
trc thì cũng nghĩ 2k trên 27inch là đủ đến lúc lên 4k thì về 2k là khó chịu ngay .rồi màn 27inch cảm giác đủ xong lên 32inch lại k bao giờ muốn về lại màn nhỏ. cá nhân mình chấp nhận lấy con màn trên 4k 60hz hơn là màn full hd 240hz
wellwits
ĐẠI BÀNG
3 năm
dùng 3000x2000 quen, ko biết là mấy k nữa, nhưng khi nhìn sang 15.6inch full hd có 1 sự thất vọng nhẹ:3:3
2k là tuyệt vời với mình. Còn 4k thì chưa nghĩ đến dù gần hay xa. 🙂
Về lâu dài mà có điều kiện thì mua màn 4K.
HamDzui
CAO CẤP
3 năm
Tóm lại cần nếu anh em nào xài Mac High Sierra trở về sau. Nhìn Mac thấy tệ trên Full HD

Windows 10 thì ko cần thiết vì 27 inch trở xuống Full HD đủ rồi

Windows 11 ko biết
@HamDzui Win hay Mac gì cũng rỗ mà bạn 😁
HamDzui
CAO CẤP
3 năm
@Duy Luân Mình xài Windows thì cũng chấp nhận được chứ dùng Mac mini M1 trên màn hình Samsung 27 inch thì ko chịu được độ bệch màu

Chơi Game thì không thành vấn đề gì với full HD
laiviet
TÍCH CỰC
3 năm
Mình đóng góp 2 màn 4K trên steam nhé!
toando0612
ĐẠI BÀNG
3 năm
Một tí chia sẻ cá nhân, mình biết nếu xài 4k sẽ rất phê. Nhưng quan điểm cá nhân có vài lý do để tạm xài 2k mà k lên 4k:
_ Thứ nhất, ở công ty có màn Full HD công ty cấp, nếu sắm 4k ở nhà xong mỗi lần lên cty làm việc ngáo chết
_ Thứ hai, mình chưa đạt được bùng nổ gì trong công việc, nên không muốn thưởng bản thân quá nhiều
_ Thứ 3 con sắp tới tuổi đi học =))
@toando0612 cái cuối =)) chịu
độ phân giải Full HD và 4K có thực sự chênh lệch không ? Thực sự không cần thiết
@daico286 chênh 1 trời 1 vực nha
Cao_Hải
ĐẠI BÀNG
3 năm
@daico286 Dùng 4K xong chắc đập luôn con full HD 😆
Ductri3107
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đang xài Dell UP2516D 2K,qua nhà thằng em xài màn 4K nhưng dòng U2718Q thường thì hình mịn hơn tí nhưng màu sắc k bằng màn nhà mình đc 😄
XBlue
CAO CẤP
3 năm
4K ko cần thiết đâu các bạn
Nhưng với mình thì cần 😗😆😛
nanowind
ĐẠI BÀNG
3 năm
Màn 4K đẹp kinh khủng khiếp nha, mới mua dùng đặt cạnh con FullHD thấy sướng hẳn
xxvideoxx
TÍCH CỰC
3 năm
xem 4k với 1080 p trên kodi bằng con tivi oled 65 inh nhà mình thấy chất lượng hình ảnh như nhau.. trong khi 1080 chạy mượt thì 4k chạy dc 1 lúc quay quay do mạng 60mp kéo ko nổi.. kết luận là 4k là ko cần thiết lắm
dhnghia
ĐẠI BÀNG
3 năm
tùy vào nhu cầu, nhưng tính cách suy nghĩ cũng ảnh hưởng đến 1 phần quyết định, mình thuộc dạng mắt toét lỗ tai trâu, mình có thể khẳng định nhu cầu của mình ko nhiều đến mức phải mua những món vượt quá nhu cầu sử dụng, nhưng mình vẫn muốn sắm những món vượt quá nhu cầu của mình. Vì mình sợ rằng 1 lúc nào đó sẽ tiếc sao lúc đó ko ráng thêm 1 chút nữa để mua cái tốt hơn khi mình có thể

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019