Trai Đẹp Tặng iPhone

Bạn có thể dùng iPhone 12 Pro để đo chiều cao
Mikeknowsme
1 thángBình luận: 114
Bạn có thể dùng iPhone 12 Pro để đo chiều cao
Trên iPhone 12 Pro cho phép chúng ta sử dụng ứng dụng Measure để đo chiều cao vì nó dựa vào cảm biến LiDAR để xác định được vị trí, khoảng cách từ đầu đến chân của một người. Nó tương tự như cách đo chiều cao của iPad Pro 2020 cũng có LiDAR.

Bạn vào ứng dụng Measure, đây là ứng dụng mặc định trên iPhone nên không cần tải về, bạn nhờ người cần đo chiều cao đứng vào khung hình camera và đợi một chút xíu thì iPhone 12 Pro sẽ hiển thị về thông số chiều cao.

Đây là giao diện khi đo chiều cao, nó sẽ lấy trên đỉnh đầu và ra số centimet về chiều cao người đó. Có nút chụp hình để chụp lại nếu bạn muốn.

Hạn chế của iPhone 12 Pro là không phải lúc nào cũng đo chính xác, ví dụ chị gái trong hình chính xác là 1 mét 58, kết quả trên iPhone thì 1 mét 60 hoặc 59. Mình nhận ra rằng cũng tuỳ trường hợp, hoàn cảnh, ánh sáng, mà LiDAR có đo đúng hay không.

Khi mở lên đo thì iPhone sẽ yêu cầu bạn lùi ra xa một chút, chứu không nói chính xác khoảng cách bao nhiêu để việc đo cho chính xác, nên đây cũng là một hạn chế tiếp theo.

Bạn cần đo người và background nên trống một tí để iPhone 12 Pro không nhận sai từ đỉnh đầu, cũng như cần có môi trường ánh sáng tốt để dùng.
djbuj
CAO CẤP
1 tháng
Tối về ngâm cứu thử . Kk
Cũng gọi là tương đối thôi.
Mấy thanh niên đừng có trốn trong phòng đo chiều dài nha🤣
@Bão Sài Gòn Mình thì lấy chiều dài của đt đo. Chính xác luôn. Của mình vừa bằng với độ dài của con xsmax
@Bão Sài Gòn Chiều cao khi chào cờ và chiều dài khi buông xuôi 😂😂😂😂
HyH
TÍCH CỰC
1 tháng
@17benthuy Độ dài điện thoại khi nằm ngang à?
@zxcvbn78z 😆
aiglove
TÍCH CỰC
1 tháng
chiều cao max rồi nên cũng không cần ip 12 nữa 😁
trontu20
TÍCH CỰC
1 tháng
Nếu mà nó chuẩn kể cả giày dép với người thì ko nói, đằng này sai số rõ lớn. Nói chung lidar cũng chỉ là chiêu trò của Apple để bán đc máy =))
Khi người khác hỏi về kích thước chính xác của vật thể thì người ta vẫn phải mang thước ra đo chứ bạn ko thể nói: để tôi mang ip ra đo được =))
HQTRM
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@zer0_7 Tác dụng rõ ràng nhất với người dùng bình thường là lấy nét ban đêm nhanh hơn. Mấy cái đo chiều sâu, tái tạo không gian, đo chiều dài... thì thôi xài cho vui.
@vankhoadesign Nếu ứng dụng trong kiến trúc để làm 3D Modeling thì cũng cho số ít người dùng mà thôi. Chứ người dùng phổ thông thì cái đó chả để làm gì. Mình thấy cảm biến Lidar này có tác dụng lớn nhất là xóa phông chính xác hơn khi chụp ảnh chân dung. Còn AR hay VR chưa thấy gì vui cả.
@zer0_7 Ít là bao nhiêu? Ở nc ngoài cụ thể là mỹ mua bán bsd người có nhà có thể quét và đăng lên các ứng dụng mua bán nhà, cho thuê nhà, cực kỳ nhiều chứ ở đó mà ít. Bạn tìm hiểu về dịch vụ 360tour của thằng matterport hoặc canvas đi. Ít là do bạn ko biết thôi.
Screenshot at Oct 26 16-46-21.png
@zer0_7 Đó là lí do tại sao nó chỉ có cho bản "Pro"
Cười vô mặt
Đo khoảng cách mới hay
conchott
TÍCH CỰC
1 tháng
@Đu Máy Bay chấm com Nó sẽ đo mọi thứ nếu như Sung b nhé,
đo chiều sâu.jpeg
huynhtn87
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@conchott Trò này nghịch thôi, sai số khá cao. Sam cũng có nhưng mình không dùng bao giờ
Cảm thấy tổn thương
18K
TÍCH CỰC
1 tháng
@conchott Hãng A cũng có lâu rồi mà bạn.
Panda's
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Đu Máy Bay chấm com Nếu đo được chắc nghỉ chơi với Bosch và Nikon.🤣
chiêu này cũng như người ta quảng cáo cam 108 chấm vậy. nghe thì hay ho nhưng ít dùng tới
Mua thước dây về đo cho rẻ.
Hay quá,
Đo ra 17,6cm. Lỗi rồi
ufdb
CAO CẤP
1 tháng
@caffeinezzZ Bác đo cái gì vậy?
Đo vậy là chuẩn rồi Mod, chị bạn cao 1m58 và có đi giầy nên thành 1m6. Có điều bạn cao có 1m71 thôi chứ ko phải 1m73 nếu trừ đi dép lê 😃
Chiêu trò quảng cáo chứ có khác gì tof thay đổi họ tên đâu.
@vola3075627 Nghe Lidar pro vl 😆
conchott
TÍCH CỰC
1 tháng
Có cái này cũng tiện. Trước hay sài trên Sung.
burgboy
TÍCH CỰC
1 tháng
Đâu cần mất công vậy nhỉ ;-)
Nhớ không lầm thì Android có từ lâu lắm rồi
@anhtuan1066 Tof được trang bị trên flagship android từ năm 2017 thì phải
Ai xài qua iPad Pro 2020 mới thấy cái Lidar đúng là cái thứ cho Apple QC thôi chứ tác dụng chắc là số 0 với người dùng phổ thông.
Trên iPhone 12 Pro dự đoán cũng y vậy thôi =]]
@barrettroyal Dốt mà cứ thích nói chữ tỏ vẻ mình hay
gauheovn
ĐẠI BÀNG
1 tháng
dự là sắp tới sẽ có thêm nhiều thông tin về chiều dài
Cười vô mặt
ufdb
CAO CẤP
1 tháng
@gauheovn Bụng nhỏ đo mới chuẩn nhé, bự quá ko được đâu.
gauheovn
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@ufdb chắc phải lấy dùng tool kéo hả ?
Vừa tính test thử ứng dụng này mà bị yêu cầu phải OS12 trở lên mới được xài ☹️
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019