Bạn có thích cửa sổ trời trên xe ô tô không, dùng thế nào mới hợp lý?

thanhtung6868
21/5/2020 8:3Phản hồi: 112
112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hồi nhỏ muốn được đứng trong xe thò ra ngoài bằng cửa này và đến giờ vẫn vậy 😆
Howl Haku
ĐẠI BÀNG
4 năm
để cho thằng cu leo ra nghịch nữa, mấy nhà toàn vậy.
Hoàn toàn ko thích. Khi còn ở nc ngoài đã rất hiếm khi xài chứ đừng nói ở VN.
Bụi, nắng, mưa,.... nói chung tiêu chí mua xe là ko có cửa sổ trời càng tốt. Ngặt cái ở vn mấy xe opt cao toàn có cửa sổ trời.
Thời tiết ngoài bắc thì còn có tác dụng cho mấy tháng mùa đông, chứ ở Sài Gòn thì thôi. Được cái mã đẹp, chứ thực dụng chẳng bao nhiêu. Nắng toàn 4 mấy 5 chục độ, cửa sổ trời có dán film cách nhiệt xịn 20tr thì cũng chết chóng hết. Xứ nóng thì cứ truyền thống mà dùng. hehe
h4mster
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có thì không dùng đến ,mà k có thì thấy thiếu
dangphi95
TÍCH CỰC
4 năm
Ko có thì thiếu, có thì đâm ra thừa. Sau gần 4 năm chạy xe có sunroof thì kết luận: dẹp đi cho đỡ tốn tiền 😆
baobeobeo
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhưng đi dưới trời mưa thì rất phê, sunroof chỉ cần mở tấm rèm chừa lại tấm kính nhìn cảnh thôi là đủ rồi ko nhất thiết phải mở hết toàn bộ đâu
huyhoangute
ĐẠI BÀNG
4 năm
cửa sổ trời tác dụng khi đi ăn mừng đội tuyển bóng đá việt nam dành chiến thắng thôi
HamDzui
CAO CẤP
4 năm
Mình thích cửa sổ trời (moon roof) ... cách đây 15 năm qua Mỹ chịch 1 em trên xe... ko cần nổ máy xe nên kín đáo
abc123st
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hay
linkingok
TÍCH CỰC
4 năm
Cửa sổ trời là thứ vô dụng nhất trên xe đối với mình.
Ai không có thì muốn, người có chẳng ai thèm coi ngó
Cái tính năng cũng hay nhưng lợi bất cập hại, ở VN dùng rất ít nhưng cái việc bảo dưỡng các kiểu đôi khi lại tốn thời gian hon nhiều. CC mà mình còn hết chỗ ở hầm, cuối năm mà mua xe còn phải gửi ở trên không phông bạt gì nữa chứ.
Binhckxdtl
TÍCH CỰC
4 năm
Kinh nhất là mấy ông cho trẻ con đứng nhô đầu lên dạo phố. Mà đường phố việt nam thì dây rợ nó như mạng nhện ấy, nguy hiểm cho trẻ nhỏ. Có lần mình phải phi hẳn xe máy lên chặn đầu 1 bác đang lái xe mà cho con đứng nhô đầu lên, vì mình biết phía trước có 1 đoạn dây cáp internet nó thõng xuống thấp, bà con người ta lấy cây chống lên rồi mà vẫn chỉ vượt qua tầm ng đi xe máy thôi.
Xe mình cửa sổ trời vẫn thường dùng để tạo cảm giác như mui trần. Nhiều khi chở người yêu đi đêm hay tiệc tùng về mở cửa sổ trời, bật nhạc đứng lên quẩy quẩy cũng vui.
Nhưng xe càng cũ thì càng không nên mở thường, rất dễ hỏng. Nếu hỏng rồi là một vấn đề lớn. nhất là lúc rửa xe. Nước vào như công viên nước Đầm Sen
rivertm
ĐẠI BÀNG
4 năm
Lúc để xe ở ngoài lâu mà trời nóng thì mở cửa trời + các cửa kính xung quanh thì thoát nóng nhanh lắm, đôi khi để lấy sáng. Có vẫn hơn không nhưng so với chi phí bảo dưỡng thì không đáng lắm. Quản điểm của mình thì cửa sổ trời không cần thiết với mình. Có thì phải xài thôi (mình mua xe default nó có rồi nhưng không lẽ không thích cái cửa sổ trời mà không mua cái xe mình thích)
Huhu chưa có xe để trải nghiệm luôn
Xe mà xài sunroof như Santafe thì chị em ngồi đen da hết vì ánh nắng xuyên qua tấm rèm luôn.
Nói chung là ko hay sài, thêm nữa là cực kì nóng
haha 3M với chả 4M ,ae cx5 còn dán cả bìa carton cho chắc cú kìa : )))
cái nắng vn thì moonroof ko hợp lí
ae ở vùng biển ,Dallas thì may ra còn cơ hội
nếu đánh đổi thì mình muốn xe có thêm 2-4 airbags thay vì moonroof 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019