Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bạn còn dùng Grab không? Mời chia sẻ về trải nghiệm "đáng nhớ" nhất mà bạn đã từng có

zyzy1908
22/11/2018 4:27Phản hồi: 280
280 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chymchym
ĐẠI BÀNG
5 năm
vẫn dùng grab nhưng phải kiên nhẫn và lựa chọn đúng thời điểm, ko thì vỡ mồm. dịch vụ thì lúc này lúc kia, khoảng 85% là ổn - vẫn gặp các trường hợp nghĩ ngắn hành động ho lao nhưng chung qui lại thì cảm giác là ổn.
mong go viet ra go car cho mọi người sớm để grab bớt hành
trước đặt một chuyến grab, đợi mãi không thấy ông đấy gọi xác nhận + hỏi địa chỉ để đón - thì ra ông đấy tự tìm đường bằng map rồi đi qua ngõ ngách các kiểu 15' sau mới đón được. Sau khi lên xe, ra đường thì ông đấy cứ làn bên trái mà đi (làn mà ô tô hay đi) đến lúc nhận ra mình đi ngu rồi mới chuyển sang làn bên phải thì lại tạt đầu luôn cái ô tô đang si nhan rẽ phải. Hôm đấy định cho 1 sao, nhưng thấy ông đấy lù khù lờ khờ ít nói nên cho 2 sao để rút kinh nghiệm 😁
Grab car giờ chảnh lắm. Nhận cuốc xong không tới, mình gọi tx bảo bận ko đi đc kêu mình hủy chuyến. Mình hỏi sao ông ko hủy? TX bảo hủy bị trừ điểm khách thix thì hủy chứ tx ko đến đâu
bắt grab từ bến xe miền đông về quận 8 ngay cầu nguyễn văn cừ lấy 270k từ đó bỏ grab luôn
minhhai27184
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ko biết sao nó khoá tài khoản mình ko 1 lí do gọi điện khiếu nại nhiều lần nó thông báo ko mở lại tài khoản đó nữa.
Hoa Lam
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hôm qua account bị lỗi nên nhờ một bạn nhân viên trong cửa hàng book giùm, giá 201k. Lúc xuống xe trả tiền thì tài xế nói là đã thanh toán qua thẻ. Hiện vẫn đang tìm cách liên lạc với bạn kia để trả lại tiền 😆)
KHABT
TÍCH CỰC
5 năm
Trước đi grab đã thanh toán bằng thẻ, mà chú grab trả tiền mặt, do thằng chưa cộng liền vào tài khoản của tái xế. Đôi co một hồi giải thích ổng mới hiểu.
Rồi 1 lần đi grab có ông bác chỡ hơn lớn tuổi, mình biết đây là công việc chính của ổng nhưng mình vẫn phải cho ổng 1 sao vì đi cực kì nguy hiểm, (do lớn tuổi bị run tay nên điều khiển xe máy không chuẩn) và mình rút ra kinh nghiệm đôi khi phải nhẫn tâm, chứ nhiều người chạy cực kì nguy hiểm, sau này không sớm thị muộn cũng gây tai nạn cho hành khách sau này.
Vmemory
CAO CẤP
5 năm
Ít đi xe ôm, nhưng gần đây bắt Go-Viet cho rẻ, cuốc có 9k
Còn bảng giá bình thường Go-Viet chỉ rẻ hơn Grab vài ngàn không đáng kể
Lâu lâu có dịp đi 4 bánh thì mới bắt GrabCar

Grab thì thường xuyên nhận được lời than phiền về việc thanh toán trước sẽ bị tài xế hủy hoặc yêu cầu hủy chuyến. Các bạn lái xe kiếm tiền, người ta trả đủ, việc bạn cầm tiền trước hay sau đó là việc của các bạn với công ty, đó là thỏa thuận trước. Các bạn đồng ý mới nhận công việc đó, khách đi xe trả đủ nhưng lại phân biệt đối xử khách hàng, quá thiếu văn minh

Có 1 lần nhờ Grab đi giao hàng, nhìn bản đồ thấy ổng hơi xa chỗ mình, cỡ 5-10p mới tới nên cũng ráng đợi coi ổng có gọi không. 5p trôi qua nhìn lại bản đồ thấy ổng đi đường vòng cho xa, trời ạ... 10p nhìn lại thấy ổng chạy hướng đi giao luôn... gì kỳ vậy ta... không lẽ book sai ta? Bấm gọi thì ổng không bắt máy. Coi kỹ lại thấy book đúng mà. Ổng chạy gần đến điểm giao rồi đi qua luôn (không quẹo vào). Không hiểu ổng nhận cuốc xong ổng đi đâu nữa

Có 1 lần book Ahamove đi giao hàng, điểm nhận là Bạch Đằng, Q.Tân Bình, có ông nhận cuốc gọi xác nhận luôn. 5p sau gọi bảo tới đầu hẻm rồi... Ủa tui mặt tiền làm gì có hẻm hỏi ra ổng tới Bạch Đằng Q.Bình Thạnh. Lạy hồn luôn
từ ngày đẻ ra cái ví grab by moca đã ko còn dùng nữa, độc quyền nó tệ như vậy đó , ngày xưa dùng thẻ tín dhng nạo tiền vào ví ko sao giờ đẻ ra cái ví moca dở hơi, liên kết thì ít ngân hàng
TinhLeo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Moẹ mới bị chiều nay xong điên vl ra, mệt đi viện bắt grab gặp tra nội kêu chạy theo đúng định vị k chạy hơn do các bác biết, nhìu chỗ nó đâu chính xác dc mình đã kêu bác cứ chạy đi có gì cháu gửi thêm chứ cháu đang mệt quá đi bộ không được. Ổng grab: không là không tôi chạy theo định vị thôi vì anh trả qua thẻ nên t k chạy nữa a xuống đi, đieen vl ra 😔 cúi cunhf phải lết bộ xong cho 1 sao ổng kêu k sợ cứ cho 1 sao đi...
longquan0104
ĐẠI BÀNG
5 năm
hồi năm nhất lão chạy grab đi lạc ghét quá mình tự ý huỷ chuyến bắc xe thồ dọc đường đi. mãi 1 tháng sau dùng lại mới biết bị vào blacklíst tới giờ không mở được nên giờ đang xài goVIET only 😆
Điều mình không hài lòng nhất về grab là việc không cảnh báo trước người dùng về việc khóa tài khoản. Mình từng bị khóa tài khoản 1 ngày vì gặp một số tài xế có vấn đề (chạy thẳng đến đích và đứng đợi khách hàng!).
anhduca4
ĐẠI BÀNG
5 năm
Một lần từ nhà ra . Xuống bến xe nước ngầm . Bật app lên dò k thấy xe nào cả. Nhưng ra đến cổng thì thấy miên man là GRAB.
vietxitin1
TÍCH CỰC
5 năm
Dạo này mình dùng thêm FastGo và Vato. Dạo này Grab chán dần rồi.
Không dùng :p
lazeesoul
TÍCH CỰC
5 năm
Mình thì các tài xế grabcar không biết tự cho mình là xếp vào đẳng cấp nào,kiểu như xe sang chở boss thôi hay gì?!?Mình gọi xe đi sân bay vali các kiểu,thì ko xuống xe phụ mình chất vali vào cốp,hoặc hành lý nhiều mình chủ đọng gọi xe 7 chổ mặc dù chỉ 1 mình mình lên xe thì bảo ko chở hành lý,ôi thôi không hiểu nổi các bác chạy kiếm tiền hay chạy kiếm fame!!!!
đã từng bị grab cho leo cây mấy lần, gọi thì họ bảo k đến được, bắt mình tự huỷ chuyến, chắc chê gần
đậu xanh
quangtung79
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thèn Grab này năm ngoái ở SG mình ấn tìm xe mãi ko được đưa con Vợ gọi tổng đài hỏi sao bị vậy thì trừ 45k vào tài khoản vì tội hay thắc mắc
@alex.hn không muốn thỏa hiệp nhưng nhiều khi phải hủy để đặt cuốc khác vì trễ giờ, còn công việc này kia. Chứ thật sự chuyện tài xế nhận cuốc mà không đi nó rất ức chế, có ngày mình đã phải hủy đến 13 chuyến grab (2 tài khoản) vì tài xế không đến, cứ nhay, gọi thì lý do này lý do kia 😃
@linhsonnguyen chắc bạn chưa bao giờ gặp trường hợp phải hủy đến 13 cuốc xe trong 2 tiếng đồng hồ vì tài xế chơi bẩn nên vẫn còn mạnh miệng bênh grab nhỉ? Thông cảm có lúc thôi chứ, mà trong 13 cuốc trên thì không hề có ai gọi nhờ hủy cả nhé 😃 cuốc toàn 40-50k trả qua thẻ còn chê thì đến chịu rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019