Bạn đã chăm sóc "cửa sổ tâm hồn" như thế nào?

bao serbia
5/8/2022 22:2Phản hồi: 33
Bạn đã chăm sóc "cửa sổ tâm hồn" như thế nào?
Hello anh em rất vui được mọi người gặp lại.

Ai cũng biết đôi mắt là cửa sổ tâm hồn mà cửa sổ thì ngoài việc vệ sinh thì chăm sóc bảo vệ mắt là điều hết sức cần thiết đúng không anh em?

Trong môi trường làm việc với máy tính, máy lạnh suốt hay dân công trường như mình làm việc bụi bặm, nắng gió, và các yếu tố ảnh hưởng trực tiếp đến mắt như: Tia lửa máy cắt, hồ quang từ máy hàn thì mình thấy cái này thật sự rất cần thiết để bảo vệ đôi mắt.
Với dung tích 10ml thì mình dùng hơn 1 tháng: sáng thức dậy , tối trước khi ngủ.

Mình đã dùng loại này vài năm nay rồi nhưng lúc đó chưa biết viết nên cũng chưa chia sẻ được với mọi người.

Mã Code xuất xứ và nhiệt độ bảo quản

Mình bị cận năm 11 tuổi đến nay đã chuyển sang đá giải U40, ở tuổi từ 11 đến 18 thì mắt mình vẫn tăng độ lai rai nhưng từ hồi 18 tuổi đến giờ nhờ chơi thể thao thường xuyên mà mắt mình không lên độ vẫn ổn định.

Và khi qua tuổi 30 mình cũng có trường hợp đau mắt 1 lần khô mắt đi khám thì bác sĩ bảo nên dùng chai này bổ sung thêm nước mắt nhân tạo và từ đó về sau cứ thủ sẵn 1 chai - 2 chai trong tủ lạnh dùng đến giờ.
Hàng nhập khẩu nhưng vẫn có nhãn phụ đơn vị nhập khẩu chính ngạch anh em yên tâm đi he

Mình không phải bác sỹ nhưng với kinh nghiệm và sự để ý của mình thì mình cũng nghĩ với biện pháp chăm sóc này thì cũng góp phần làm mắt mình không lên độ thường như trước nữa.

Theo tìm hiểu thì dòng này chủ yếu chứa Hyaluronate Sodium 0.1% Hyaluronate là thành phần có trong nước mắt tự nhiên. Trên thị trường thì nhiều loại lắm mình cũng dùng đủ thứ, nhưng sau chỉ ưng mỗi dòng này.
Vài chi tiết hình ảnh anh em tham khảo thêm
Chỉ có thời gian sau này mình mới xài liên tục mấy năm nay sản phẩm này. Mà đặc biệt dòng này thì sử dụng được cho những người đang đeo lens cũng hay đó, mình chỉ đọc tham khảo, tóm ý rồi giới thiệu cho anh em.

Quảng cáo

Mình mua ở chỗ bạn mình trên Shopee giá 100k/1 chai, mua đâu cũng có nhưng thui mình mua chỗ bạn mình ủng hộ. 8/8 như có giảm giá thì phải, anh em mua nhiều về tặng người nhà đồng nghiệp xài cùng nhé.

Cảm ơn anh em đã xem bài- có những chia sẻ gì cứ thoải mái chia sẻ cùng mình cùng nhau xây dựng diễn đàn nhé. Còn mấy món hay ho tương tự anh em xem thêm bài mình đăng ở đây.

Bài viết này của em xin phép có chèn link tham khảo đến những sàn TMĐT có kinh doanh mặt hàng này. Anh chị có thể xem tham khảo thêm về thông tin sản phẩm và nếu quyết định mua từ link của mình sẽ được chút hoa hồng từ dịch vụ, giá cả và mọi chính sách liên quan đến sản phẩm đều không thay đổi. Cám ơn các anh chị đã xem bài.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1 lọ dùng được lâu k vậy bác
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@Tùng đây 123 Date đó bro để ngăn mát tủ lạnh
Anh em nào từng mổ mắt để hết cận cho xin review với. Sao mình thấy nói qua bao nhiêu tuổi thì tỷ lệ tái cận giảm nhưng vẫn gặp trường hợp tái cận nhỉ?
pphongict
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Alpaca Dễ Thương Đây b nhé. M thấy có nhiều người chữa cận đc rôi.
@pphongict Cảm ơn bác rất nhiều ạ, để em xem
Huy FVN
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Alpaca Dễ Thương Năm 22 tuổi, học xong ĐH là mình mổ mắt. Lúc đó mỗi bận cận hơn 10 độ. Hiện nay là 36 tuổi, do đi làm dùng máy tính nhiều nên có dấu hiệu cận lại, khoảng 1 độ. Nhưng mọi sinh hoạt vẫn bình thường nên mình cũng ko đeo kính lại. Chỉ thỉnh thoảng đi họp ở cty ngồi xa quá thì nhìn màn chiếu hơi mờ mờ
Thanh275.dn
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Huy FVN Nghe nói cưới vợ xong là sáng mắt ra
Đã từng xài qua rồi
kemkem87
TÍCH CỰC
2 năm
chăm sóc đơn giản mà
1. ăn nhiều trái cây, rau xanh hàng ngày
2. tập thể dục môn gì cũng được miễn là ra nhiều mồ hôi
3. phơi nắng sớm/muộn 20-30p/ngày.
4. hạn chế đeo kính râm, dùng kem chống nắng, để da, mắt được tiếp xúc trực tiếp với ánh nắng mặt trời
@kemkem87 chơi thể thao thường xuyên cũng ko lên độ đâu nhé bác
kemkem87
TÍCH CỰC
2 năm
@Bape Bụ Bẫm Yeah, mình cũng kết hợp vừa chạy bộ vừa phơi nắng luôn. Ngày nào cũng 1h chạy bộ đầu trần, áo ba lỗ cho phê.
@kemkem87 mình thì đi làm suốt ngoài trời cũng có nắng hehehehe, nhưng thể thao thì ko còn thời gian như trc buồn
vinius197
TÍCH CỰC
2 năm
Giá khoai phết nhỉ bro :v
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@vinius197 rẻ mà bro
, but with my experience and attention, I also think with this care measure, it will also contribute to My eyes are not as normal as before.
According to research, this line mainly contains Hyaluronate Sodium 0.1% Hyaluronate is an ingredient found in natural tears. On the market, there are many types, I also use all kinds of things, but after that, I only like this line.
https://192168l254.com.mx/ES
V Roto hân hạnh tài trợ chương trình này!
Huy FVN
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nếu chỉ khô mắt, mỏi mắt thì thấy nhà thuốc toàn khuyên loại này.
Sáng vừa mở mắt nhìn Iana tưởng Diana😅

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019