Bạn đã sẵn sàng nâng cấp lên Windows 11 vào tuần tới chưa?
Panos Panay
3 thángBình luận: 64
64 bình luận
chickennho
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Không có máy nên ko lên 🤣
Hạ tiêu chuẩn đi ông thần
@zombie01
Cười ra nước mắt
Vẫn đang sống khoẻ với win 7
@mr.chunglv Máy cài windows 7 thường là máy cũ nên khả năng cao là sẽ không lên đc windows 11
@Panos Panay tùy vào mục đích sử dụng mà bạn, máy cũ mà cấu hình thấp thôi để win 7 cho lành, lên nữa nó lại chậm như rùa :d
@dinhdung87 Biết là thế nhưng wwindows 7 giờ là một bản Windows đã khai tử các phần mềm drive mới dần không còn hỗ trợ, nên việc nâng cấp sẽ tốt hơn, Windows 10 LTSC là bản nhẹ nhất và đc hỗ trợ lâu dài, tất nhiên dùng windows 10 nên có ổ SSD
@Panos Panay đúng rồi bạn, nhưng con lap ở nhà mình cũng hơn chục tuổi rồi, m ko nghĩ là nsx họ sẽ hỗ trợ driver cho mình
Ngày nào phát hành chính thức bạn ui?
@nebazoc Phát hành chính thức bản RTM vào cuối năm, cho phép cập nhật từ Windows 10 vào đầu năm 2022
DzatBuon
TÍCH CỰC
3 tháng
win 7 thần thánh.
khi nào có nhỉ. Hóng quá
MrGak
TÍCH CỰC
3 tháng
Sao lại tuần tới nhỉ? 😃😃
@MrGak Bản dev sẽ có vào tuần tới
sinapro
ĐẠI BÀNG
3 tháng
phần mềm ở pic 1 là gì vậy bạn .
@sinapro https://github.com/rcmaehl/WhyNotWin11
sinapro
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Panos Panay thank bạn , máy mình ok hết rồi , chắc tuần sau là có bản DEV
Ảnh chụp màn hình (2).jpg
Đã lên ! Mọi thứ đã " Bình thường" có Tik Tok là 1 điểm nhấn 😃
Screenshot 2021-06-25 220410.png
qwarl
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Gia Cát Bụi bản leak hay là bản insider v bác ơi
@Gia Cát Bụi Notification nằm riêng > bản leak cũ
Reah
TÍCH CỰC
3 tháng
@Gia Cát Bụi Plan of Money!!! Cái này là cái Plan khó thực hiện nhất luôn á. 😃
@Gia Cát Bụi W11 làm gì còn icon notification 🤔
qwarl
ĐẠI BÀNG
3 tháng
beta channel thì có đc lên vào tuần tới ko hay là chậm hơn v ạ, với lại theo giờ mình nên mình sẽ chậm hơn 1 ngày nửa ngày so với bên đó hả mọi người
@qwarl Beta có sau bản dev 1 thời gian
qwarl
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Panos Panay v muốn trải nghiệm sớm phải sửa lại thành dev rồi. cơ mà klq lắm thì ingame của em là tên bác đấy ạ, mỗi tội em đảo thứ tự lại do nghe dễ đọc hơn thôi😆
pngamn
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@qwarl Không ngại lỗi vặt thì quất dev cũng được, nhưng nó có ghi rõ là dành cho nhà pt, ít ổn định nhất trong ba kênh nên cân nhắc nha bác.
@pngamn Muốn nhanh thì chuyển, ban đầu chắc cũng có lỗi vặt nhưng ít thôi với được vá lỗi thường xuyên nên cũng không sao. Đăng ký chọn cái option dưới dừng preview khi có bản chính thức. 😃
@Panos Panay: thằng em đừng có leak bản xịn lên đây nhá 😆
@CEO S.Nadella Sao sếp lắm clone thế nhỉ
Mình lên 1 ngày xong phải về 10 vì nó ko nhận âm thanh con TV khi cắm HDMI 😔
@cunatvechai Mình đang ở bản leak vẫn sử dụng HDMI ra TV nghe âm thành bt luôn
@Chameleon. ừ, do cái TV tàu nhà mình nó cứ kén chọn , chứ cắm sang mấy cái phòng khác vẫn lên, nên thôi cứ về 10, sau có 11 chính thức lên lại xem sao
Rồi sẽ có bản 11 rút gọn TPM
Hóng iso fix bỏ tpm 😔 i5 4460 hóng điều này 😭😭
@ppc_hhvn Cái đó của bản leak thôi, ra mấy bản beta hay dev ko biết còn làm dc như vậy không thôi.
@romeo1590 TPM đâu có khó đỡ bằng CPU đc hỗ trợ 🤣
CPU đầu 7 mới đau
lieuliau
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Mình i7-6700 mới đau chứ. Secure Boot, TPM đủ cả. Pó tay thằng Win 11 này
@lieuliau Haha giống mình, xài zbook đủ hết trừ i7 đầu 6, ngậm ngùi từ giả insider.
@thieuson1984 Nếu đang dùng insider dev windows 10 mới nhất từ trước ngày 25/06 thì vẫn đc phép lên windows 11 nha
@lieuliau Giống mình vì thinkpad p50 nên Tpm ko thành vấn đề. Chỉ là chíp đầu 6 .
junkey
TÍCH CỰC
3 tháng
máy mới 1.2 tpm, insider cũng ko cho lên, bà cha nó 😆
@junkey Update lên 2.0 đi bác
junkey
TÍCH CỰC
3 tháng
@thieuson1984 máy ko tương thích bác ơi, check web dell thì báo máy ko tương thích
@junkey hồi máy minh lúc mua cũng 1.2 sau này update lên được 2.0, bâc thử search google
vụ này nhớ lại lúc xưa, máy yếu chạy XP, đú theme Vista, cả một bầu trời hoài niệm, giừ chắc win10 đú 11 nhờ, kk
nonut
CAO CẤP
3 tháng
Đang dùng bản DEV, cảnh báo những ai đang dùng 2 màn hình thì màn hình thứ 2 sẽ mất Taskbar nhé.

Ngoài ra là Taskbar ko cho phép quay theo chiều cao mà luôn theo chiều nằm ngang ở cạnh dưới màn hình (những ai dùng màn 21:9 như mình sẽ ko thích điều này).
@nonut Taskbar hình như cố định ở dưới, chắc sẽ fix chứ cố định thấy hơi căng 😁
nonut
CAO CẤP
3 tháng
@B L A Z E Cái căng nhất là taskbar ở màn hình thứ 2 bị mất luôn, màn hình 2 trống trơn
@nonut Chắc bản Dev nên lỗi đó bác 😁

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019