Bạn đang dùng tai nghe true wireless nào? Có gì thích và chưa hài lòng?
Duy Luân
4 thángBình luận: 656
Làm cái khảo sát nho nhỏ về các tai nghe true wireless mà anh em Tinh tế đang sử dụng, để tụi mình biết mà đi làm thêm bài cho vui, có nhiều thông tin hay cho anh em đọc. Mời anh em làm bảng khảo sát cực nhanh bên dưới nha.

Mình đang dùng airPods

Điểm thích: rất tiện, pair với đồ Apple là số một, chẳng phải làm gì, âm thanh ổn

Chưa hài lòng: pin giờ mau hết hơn hồi mới mua khá nhiều
@Duy Luân Anh em cho hỏi là sạc cho airpods pro thế nào là chuẩn nhất, vì trong hộp của nó kèm 1 sợi cáp C to lightning nên mình ko biết dùng củ sạc bao nhiêu W
@khanhscorpion Củ nào cũng được. Vì chip điều khiển sạc pin nằm trong hộp đựng tai sẽ điều chỉnh dòng phù hợp.
Còn xét kỹ hơn đúng chuẩn hiend, thì bác mua củ sạc Apple sẽ tốt hơn (và mắc hơn). Vì củ sạc Apple cho chất lượng điện áp cực kỳ ổn định (cái này phải đo bằng máy hiện sóng mới thấy). Nên củ sạc Apple nhìn vậy chứ nó mắc là có lý do đấy!
cuongck17
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Duy Luân Âm thanh ổn? Sorry Bác chứ lỗ tay Bác là tai 🐃 thật 🤣🤣
@Duy Luân Mới mua được con ừ1000xm3 mà không hài lòng về thời lượng pin
Mình đang xài Airpods, thích vì sự tiện lợi, mua cũng vì thứ này, nếu vì chất âm thì chuyển qua Sony WF-1000XM3 lâu òi. Về khoản bất tiện thì ghét việc dễ dính bụi mặc dù xài bao da thường xuyên, kế đến là ghét chất liệu nhựa bóng rẻ tiền cùng khả năng bị xước rất cao, trên hết là ko ưa nổi việc pin bị chai rất lẹ, đời thuở nhà ai xài hơn 5 xíu là lần lượt tạch cả 2 bên 😓
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
nublast
TÍCH CỰC
4 tháng
Mình đang dùng airPods Pro

Điểm thích: tiện, thoải mái, chống ồn chủ động tốt

Chưa hài lòng: Âm bass chắc hơn chút nữa thì ngon
nublast
TÍCH CỰC
4 tháng
Mình dùng Airpods pro. Đi tập gym chống ồn trong phòng tập bao êm
@nublast Chống ồn thì Pro vô đối òi 😎
burgboy
TÍCH CỰC
4 tháng
@crazysexycool1981 Ko ăn dc Sony 1000XM3
@burgboy Thấy nhiều người nói Airpods Pro ăn đứt Sony WF-1000XM3 nhưng về chất âm thì xách dép cho Sony, mình chỉ biết vậy vì chưa được trải nghiệm bất cứ loại nào trong 2 tai nghe true-wireless nói trên. Giờ đang xài Airpods, sau này nếu chai pin phát nữa sẽ chuyển qua thiết kế in-ear của 1000XM3 để trải nghiệm thử 😎
@crazysexycool1981 Mình thích cách comm của bác này. Cũng là fan của BB 1 thời đây. Kkkk.

Mình thì ko dùng Airpod mà mua cho vợ. Thấy chất âm theo cảm tính của mình là tệ quá. Còn lại mọi thứ là đỉnh. Còn pin thì.. mình ko dùng nên ko dám nói tới 😁
@songokusport Pin ban đầu thì trụ được tầm 5 tiếng, theo thời gian cứ bị hao mòn dần tuỳ theo tần suất sử dụng. Hầu hết các AE từng chia sẻ trên Tinh Tế đều nói hơn 1 năm là chai, có người chưa xài đến 1 năm đã chai đáng kể òi. Bản thân mình xài tầm 15 tháng lần lượt chai cả 2 bên đến mức ko thể chịu được, phải mua 2 tai mới, ai đời xài được tầm khoảng 30 phút là kiệt hoàn toàn 😷
Mình đang dùng Airpods Pro. Cũng chưa thấy có gì k hài lòng :3
bắc54
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@see022 đồ mất giá thì sao bạn
nó vẫn là cái airpod pro hay mất giá nó xuongs cái airpod
@see022 Chơi ngay thời điểm mới ra thì lại chả mắc, tâm lý của AE là cứ đợi vài tháng cho giá xuống tầm hợp lý mới xúc, còn điện thoại tầm 1 năm mới mua 😁
@nguyenkhanh6666 Máu dữ vậy bạn? Thế nếu sau này rớt tiếp xuống 3xxx cũng xúc thêm à? 😆
@crazysexycool1981 Chưa bít bác oi. Năm nay kd thảm quá. Xsm với smart battery case. Aw sr5. Airpod pro. Vẫn đang dùng rất ngon ạ.
Mình đang dùng tai không dây của Xiaomi

Điểm thích: rẻ

Chưa hài lòng: Chưa có
@Phúc Nguyên Lê Bạn dùng loại nào vậy ah. Thanks
Mình đang dùng Sennheiser MTW gần 1 năm nay, khá hài lòng ngoại trừ lỗi tai nghe gần hết pin là từ động mở mặc dù đang trong hộp
@nuhuta Vậy là tính năng chứ
Mình đang dùng galaxy Buds Series

Điểm thích: pin dài, âm thanh vừa đủ, đàm thoại ngon, đeo vừa nếu đúng hướng

Chưa hài lòng: Kết nối kém, thường méo tiếng, kết nối kém ở một số trường hợp là như bỏ túi quần, chạy bộ nhanh (cầm trên tay chạy thì bình thường), đôi khi lỗ tai bị nông ra khi đeo
@heomap211289 Giống mình khoảng kết nối tệ, con bud lâu lâu bị méo tiếng khó chịu vkl dù để đt trong túi áo khoác.
@quangtaiqn Tắt bớt mấy tính năng thông minh như xuyên âm này nọ xem có bớt k b. Buds live tắt bớt mấy cái tính năng tương tự xuyên âm, khử ồn, kết nối ngon hơn hẳn. Tuy nhiên đôi lúc vẫn bị, bỏ vô hộp xong đeo lên lại thì hết
tuanbida
TÍCH CỰC
4 tháng
Buds live thiết kế đẹp mà chất âm thì cảm thấy quá yếu.
@tuanbida mình dùng thì thấy chất âm tốt mà, hơn mấy con dạng earpud. Còn in-ear thì tùy hãng, có cái ngon hơn nhưng cũng có cái dỡ hơn.
@tuanbida Mình thì ko khoái thiết kế đó, thích kiểu Airpods nhưng làm ngắn đi xíu cho đỡ dị 😅
kiem si
TÍCH CỰC
4 tháng

Điểm thích: chống ồn tốt, chất âm vừa đủ

Chưa hài lòng: Cần cải thiện chất âm tốt hơn
Mình đang dùng airPods

Điểm thích: tiện lợi

Chưa hài lòng: Không
Đang dùgn Airpods Pro. Thực sự hài lòng vì nó có cách âm và rất nhẹ, đeo không cấn, chất lượng âm thanh ổn. Còn thao tác, thông minh thì khỏi bàn
vietok
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@Sr_9x Ủa muốn chỉnh phải mua thêm apple watch hả
vietok
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@mrk.1102 Siri không tiện lắm. Ở chỗ đông ng, cứ hey siri trông kì kì
@cuhiep Cho minh hỏi là sạc cho airpods pro thế nào là chuẩn nhất, vì trong hộp của nó kèm 1 sợi cáp C to lightning nên mình ko biết dùng củ sạc bao nhiêu W, lâu nay mình đang sạc bằng củ 5w- 1a của apple
@vietok Giờ còn mỗi biện pháp đó thôi 😁 chỉnh bằng núm xoay
VũKotex
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Mình đang dùng tai không dây của Xiaomi

Điểm thích: âm thanh hay. Thích hợp vận động. Gọn gàng

Chưa hài lòng: Ko
Anhmap7749
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@VũKotex dùng loại nào vậy b? xin link mua với. Mấy loại của xiaomi nghe nói fake nhiều
Thấy AirPods vẫn chất âm tốt hơn dòng Buds Live của Samsung. Đã từng trải nghiệm cả 2.
@John Chris Chứng tỏ chất lượng âm thanh của Buds có vẻ hơi tệ nhỉ? Bá tánh chê tới chê lui chất âm của Airpods, vậy mà Buds còn bị đánh giá thấp hơn 😂
Đang dùng chiếc Skullcandy Sesh nhỏ gọn, giá bình dân, so với giá thì hài lòng.
Sesh vàng chanh.jpg
@crazysexycool1981 Màu này vàng chứ đâu phải xanh chuối anh ơi, có thể xem các màu khác, màu trên hình là phiên bản giới hạn anh ạ
@Kính Cận 0_0 Bảo sao A search thử trên mạng thấy cực hiếm có màu này, công nhận màu yêu thích của chú chói dễ sợ 😅
@crazysexycool1981 Thực tế không chói đâu anh, cũng giống màu mấy chiếc Nokia Lumia ngày trước mà anh, nhưng màu tai nghe này nhạt hơn
@Kính Cận 0_0 Các thiết bị công nghệ A vẫn ưu tiên 2 màu truyền thống là đen trắng hơn 😁
Mình đang dùng airPods Pro, tai nghe hay rơi, chống ồn chưa triệt để.

Điểm thích: hệ thống sinh thái Apple.

Chưa hài lòng: Hay rơi. Chưa ổn định hoàn toàn. Bắt tín hiệu ko xa lắm (có khi thua hàng fake). chống ồn chưa triệt để

Điểm thích: cách âm tốt. Các âm thanh như mưa hay sóng nước đều bị triệt tiêu.

Chưa hài lòng: Chỉ có màu trắng ko có nhiều lựa chọn.
tungjohn82
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Mình đang dùng , edifier tw5

Điểm thích: ko dây

Chưa hài lòng: Đắt
@tungjohn82 Bạn cho mình xin về chất lượng, chất âm thì sao ? Nghe như nào, thấy ổn và tiện dụng ko bác. Ngắm thương hiệu này lâu rồi nhưng ít người mua và đánh giá quá
@hoang thanh 28 Tham khảo edifier Nb2 rất nam tính , nếu mua được esrfun air pro là đời sau của Nb2 có 6 micro và bass hơn xíu thì ok hơn nhưng vẫn thấy Nb2 cái logo trên tai đẹp hơn. Giá cỡ 1t6, nó có chống ồn chủ động nữa. Còn Ngon rẻ nghe nhạc hay và tập thể thao tốt vì có vây cá bám tai cực thì Mpow M30 cực hot trên youtube và amazon ,giá mua chỉ 600k.
Mình đã từng dùng Airpods và cái điểm nó làm mình điên máu nhất khiến nghỉ không dùng nữa đó là vì dễ bị rớt mất.

Giờ mình dùng ké cái B&O H9i để 1 chỗ chắc chắn không mất được 😁
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019