Bàn luận về vấn đề đèn luôn sáng trên xe máy hiện nay

su béo béo
13/10/2020 7:25Phản hồi: 342
342 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

greatmen88
TÍCH CỰC
4 năm
Đèn led thì mình đồng ý để nhé, đèn sợi tóc nóng bỏ mẹ ra, tỏa nhiệt lớn mau hư chóa đèn, chưa kể đèn sợi tóc nó có tuổi thọ ngắn.
minihorse
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tui là thánh ba phải, tui bật đèn khi chạy cả ngày lận đêm nhưng luôn hạ cos . Khi trời tối chui vào hẻm tui tắt đèn hoặc cố gắng không rọi vào người khác vì tui không muốn nghe chửi, ăn chai lọ gạch đá các kiểu. Nói chung ở VN phải linh hoạt, ý tui là vậy
luukhai16
ĐẠI BÀNG
4 năm
không thích hợp
luukhai16
ĐẠI BÀNG
4 năm
vẫn chưa cần thiết
luukhai16
ĐẠI BÀNG
4 năm
mà bình luận cũng có giúp ích gì đâu
Tại sao PKL bật suốt thì không ai ý kiến gì, giờ xe nhỏ thì lại lăn tăn, không hiểu
Đèn luôn sáng thì để cái dải LED làm đèn daylight để từ xa nhìn dễ nhận biết dễ phát hiện chứ đừng lấy đèn far cos làm đèn daylight.
Quy chuẩn QT
Có cái đèn demi là được, sao phải sáng hết lên. Chả cả thiết
LEHUYEN
TÍCH CỰC
4 năm
Mình thấy không hợp lý, lãng phí năng lượng ở đất nước đầy nắng này
Đúng là đèn luôn sáng thì phù hợp hơn cho các nước có tốc độ di chuyển trung bình cao, còn mình sáng đi làm nhích 10km/h từng tí một thì...
an toàn hơn hay không thì mình cũng chưa thấy rõ
nhưng mà cái thấy rõ là mọi người kêu tắt đèn, ninja lead rọi pha ban ngày...
lợi thì chưa thấy đâu, nhưng mà hại thì thấy rõ nhiều quá
chetnhacon
TÍCH CỰC
4 năm
không biết các cụ biết lý do vì sao đèn bật ban ngày khiến người Việt dị ứng không?
Lý do là hồi xưa ít xe máy, ít giao lưu, hay ngủ sớm , quan niệm đi chơi đêm là hư hỏng, trác táng. Nên cách phát hiện con cái đi chơi đêm là gì: coi đèn xe. Sáng ra thấy xe chưa tắt đèn là y chang tối qua mày đi chơi qua đêm , trác táng.
xe sao thì mình cứ để thế , mình đang đi winner X , đèn sáng liên tục thì cũng kệ nó , thực sự không ảnh hưởng mấy 😁 , thứ duy nhất mình gắn là cái chụp pô để bảo vệ bộ hàm khi đậu đèn đỏ thôi :V :v
sonle194
ĐẠI BÀNG
4 năm
con AB 2020 đèn ko tắt đc, mới mua về ko ưng nhất khoản đèn ko tắt đc và cái màn hình điện tử, ko đẹp bằng đồng hồ cơ. chán
sherks
ĐẠI BÀNG
4 năm
Theo như mình có đọc ở các forum nước ngoài , thì khi sạc đầy bình, cục sạc cần nơi để xả để bảo vệ bình . K biết có đúng k ? Bạn nào rành giải thích giùm mình vụ này với
d_chien90
TÍCH CỰC
4 năm
Nên để luôn sáng của đèn định vị là được rồi. Chứ để nguyên đèn cos cũng không thích lắm.
huyenblade
ĐẠI BÀNG
4 năm
Luôn sáng hay không sáng thì VN mình vẫn rất rất nhiều người không phân biệt được cốt và pha.
lee_dong25
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mấy thằng rảnh hơi nghĩ ra cái này, ăn cơm ND nuôi rồi nghĩ ,,,,
Áp dụng máy móc, ngu si từ Châu Âu lạnh lẽo, trong khi giáo dục ko áp dụng đi
ở VN để đèn luôn sáng khá nguy hiểm khi vào hẻm dân cư, còn bạn nào nói đây là tính năng chức năng của xe mới và thích thể hiện thì xin mời

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019