Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bạn nghĩ sao nếu máy Mac mà cũng có "tai thỏ"?

Duy Luân
18/10/2021 0:13Phản hồi: 200
Bạn nghĩ sao nếu máy Mac mà cũng có "tai thỏ"?
Hôm qua thấy cái hình này trên mạng, biết là hình render nhưng mà cũng thấy nó dị và xấu quá. Lại có tin đồn MacBook thế hệ mới sẽ có Face ID. Lẽ nào Apple sẽ dùng nguyên 1 cục notch lồi như thế này để trang bị cụm linh kiện Face ID? Hay họ sẽ làm nó mỏng mỏng như cách mà iPad Pro đang dùng? Anh em nghĩ sao nếu MacBook cũng có “tai thỏ” như thế này?
200 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình nghĩ là giá nó sẽ cao và hot lắm đây.
Cười vô mặt
amanhunt
TÍCH CỰC
2 năm
@Bạn và 500 Anh Em Phần north hiển thị gọn gàng cái status bar cũng ok. Hiện tại cũng không làm gì được với phần diện tích hiển thị status bar. Mình hi vọng cái hình này thành hiện thực, và sếp Hiệp(ở bên dưới) hoặc là không mua hoặc là 😆
Firewolf
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Bạn và 500 Anh Em Kiểu gì chắc cũng sẽ bán chạy thôi. Nhưng nói thật nhìn tức mắt vãi 😁
HungCD1
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Bạn và 500 Anh Em nhìn đẹp vậy mà ko hiểu sao mấy thằng ko dùng mac bao giờ với mấy ông review không dc trả tiền để viết bài lại nói là xấu....
farcry2708
TÍCH CỰC
2 năm
Đi tìm mẫu cũ mua chớ sao. Nhìn như khuyết tật. Thế giới đang bỏ dần cái viền dày mà apple lại làm ra cái vớ vẩn này🤣 chắc doanh số máy cũ tăng ghê lắm 😂😂😂
hadryan
TÍCH CỰC
2 năm
@farcry2708 Đừng xem nó là mảnh khuyết
Hãy xem nó là phần màn hình phụ
Như con lg v10 😆
xelocko
ĐẠI BÀNG
2 năm
@farcry2708 Nhìn lại lịch sử đi, riêng đồ Apple càng chê bai càng hot =))
jk.y
TÍCH CỰC
2 năm
@xelocko Lúc nó ra thật như vậy thì mua về khen lấy khen để chứ đâu.
farcry2708
TÍCH CỰC
2 năm
@xelocko và trong quá trình lịch sử mình sài cũng có vài thứ chẳng ai thích với đại đa số người dùng, điển hình là con apple mouse, mình thì thích đó nhưng đa số người dùng lại nói dùng muốn gẫy cả tay.
Cười vô mặt
Cũng chưa biết rõ là macbook 14'' có tai thỏ hay không nhưng nếu macbook 14'' có tai thỏ thì cũng đẹp thôi và nó là đặc trưng của apple mà các dòng laptop khác chưa từng có.
Nói chung có cũng đẹp mà ko có cũng đẹp
@lehuuthe1202 Cơ bản góc nhỏ xíu trên đó mình cũng chả khi nào dùng.
Đổi lại tăng bảo mật thì quá tuyệt vời.!
@BinBon2020 Có dùng mac làm máy chính chưa mà cmt như đúng rồi vậy. Thanh đó nó hiện thì app menu. Từ mấy cái tool quá đơn giản ra, hầu hết phần mềm đều có cái menu tràn ra đến giữa màn hình. Macbook 13 thì thì cái menu nó tràn ra đến sát cái phần system tray luôn.
@BinBon2020 uhm, mà sản phẩm của apple thì yên tâm về vấn đề bảo mật thôi.
Xấu kinh
agram3ooo
TÍCH CỰC
2 năm
@StevenLe165 CHÓ NÓ MUA là có thật 😁
@agram3ooo Thế gian này chó nhiều nên apple nó mới là cty 2 nghìn tỷ đó bác, còn mấy cty lẹp xẹp ngoi ngóp, sản phẩm ko ra hồn thì người mua.😂😂
@agram3ooo thì chó có bao giờ phản chủ đâu mà k thật :D
Gold868
ĐẠI BÀNG
2 năm
@agram3ooo iPhone luôn là smart phone bán chạy nhất thế giới, đặc biệt bán chạy ở những thị trường có dân trí cao và khắt khe nhất, hoá ra chó cũng còn thông minh hơn người nhỉ?
Gold868
ĐẠI BÀNG
2 năm
@agram3ooo iPhone luôn là smart phone bán chạy nhất thế giới, đặc biệt bán chạy ở những thị trường có dân trí cao và khắt khe nhất, hoá ra chó cũng còn thông minh hơn người nhỉ?
hadryan
TÍCH CỰC
2 năm
Dẹp liền
quất 😆 thât ra ko tai thỏ cũng quất thôi.... mà đời cũ tầm 2015-2018 gì đấy
GigoloXXX
TÍCH CỰC
2 năm
2-3 cái thẻ tín dụng đang để sẵn trong túi rồi, ra là quất thôi, đời con cháu tính sau vậy
là tui mua vé qua mỹ tui tới trụ sở Ép Pồ tui tát mấy thằng quản lý vài cái cho tỉnh.
GigoloXXX
TÍCH CỰC
2 năm
@thienbao_0949964724 Viền mõng như con dell Xps thì cũng ko có chổ để faceid thật, hy vọng nó mõng như con XPS thì tai thỏ ko vấn đề gì, laptop khu chính giữa đó có làm gì đâu, chỉ nhìn top-right với top-left thôi
Tôi thà nhìn nó viền dày hơn 1 chút hoặc trán dzô hơn là tai thỏ thế kia.
iPhuc
TÍCH CỰC
2 năm
Hy vọng là có faceid trên mac
Nâng con chip, phá con màng hình thì đời sau mới chỉnh lại để có người mua chứ
ilovechem
ĐẠI BÀNG
2 năm
Dù ko đẹp nhưng có lẽ rồi cũng quen giống như Iphone
@ilovechem Đẹp mà ta :-S giữa có tai thỏ nhưng viền mỏng dính vs không tai thỏ nhưng viền dày cui thì tui chọn tai thỏ ko suy nghĩ 😁
ReThink
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Nghêu Nghêu iPhone viền ko mỏng, nhưng cân đối, tai thỏ cũng cân đối. Không giống các sản phẩm android nhìn chán vaiz. Một phần cung do phần mềm tối ưu ngu nữa
Điện thoại thì khó coi chứ lap thì cũng được.
Đến iPad pro còn k có tai thì cớ j Mac fai có? Trừ khi làm MKT.
Ranham
ĐẠI BÀNG
2 năm
Giá khởi điểm mà 1799 thì tèo
Có tính tích hợp FaceID thì gắn vào cái chữ Macbook phía dưới màn hình ấy.
Apple nghĩ hộ chu toàn hết rồi, apple fan ko cần nghĩ cứ ra là mua thôi.
thế thì thụt lùi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019