Bạn nghĩ sao về một chiếc iPhone có tai thỏ, kích thước chỉ bằng iPhone SE?
Didu
một nămBình luận: 236
Bạn nghĩ sao về một chiếc iPhone có tai thỏ, kích thước chỉ bằng iPhone SE?
Nếu đó là sự thật, với riêng mình, thì sẽ rất ấn tượng vì chúng ta có một chiếc điện thoại kích thước rất nhỏ nhưng màn hình to hơn nhờ viền mỏng. Mình đang dùng iPhone SE gen 2 và đó là lý do vì sao mình nói một chiếc iPhone như thế sẽ tuyệt vời.

Khám phá tính năng Display Zoom trong iOS 14 beta, người ta thấy Apple đang chuẩn bị ra mắt một chiếc iPhone màn hình 5"4 và độ phân giải khoảng 960 x 2079 điểm ảnh. Hiện tại, iPhone 11 có kích thước màn hình 6"1, iPhone 11 Pro là 5"8, tức là máy mới sẽ nhỏ hơn iPhone 11 Pro.

Trên thực tế, tin đồn về chiếc iPhone này đã xuất hiện từ khá lâu khi các nguồn tin nói Apple sẽ ra mắt 4 iPhone mới, hai thuộc dòng iPhone 12 và hai thuộc dòng iPhone 12 Pro. Để cho dễ hình dung, nếu đó là năm 2019 thì chiếc iPhone 5"4 này sẽ là phiên bản nhỏ hơn của iPhone 11.

Chia sẻ cá nhân một chút, mình chuyển từ iPhone 11 Pro xuống iPhone SE thì thấy rất ấn tượng với kích thước nhỏ gọn của máy. Nó nằm gọn trong lòng bàn tay hay trong túi quần mình. Theo như các mô hình trước đó, chiếc iPhone 5"4 còn nhỏ hơn iPhone SE một chút về kích thước tổng thể, khi đó chúng ta có một màn hình to hơn trong một kích thước nhỏ hơn iPhone 11 Pro hay iPhone SE.

Nguồn: Apple Insider
236 bình luận
A đang xài iPhone X với thiết kế tai thỏ của năm 2017, trước đây A từng thấy khá hứng thú với thiết kế Notch nhưng giờ coi bộ Apple vẫn sẽ đem thiết kế này đặt lên iPhone 2020. Bản thân nom cái Notch trên iPhone X vào thời điểm này A thấy đủ kỳ cục & lạc hậu lắm rồi, nếu màn SE nhỏ hơn mà lại tích hợp thứ này thì thật sự ko có lý do gì để ưng cho nổi 😭
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@Vuong Hua Còn tùy thuộc vào tần suất sử dụng & cả việc cài cắm như nào nữa, chứ mà xài vô tội vạ, chạy ngầm nhiều thì 2-3 lần sạc pin trong ngày cũng bình thường 😂
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 cỡ như iphone 8 full màn không notch, vân tay trên màn hình, pin 3000 - 3500mah chấp nhận dày 1 tí. Bác nào thích nhỏ nữa thì iphone 4 full màn là ok
@tannguyen2606 F5 gì bạn, một ruột với nhau ý mà. Có bài nào mới trước khi post nó báo cho cho nhau ấy mà. Bình thường éo làm gì cũng ko rảnh mà ngồi treo mõm chờ sẵn đớp nhanh vãi như vậy bạn ơi...
@crazysexycool1981 Thế thì ông sao mợ Android đi còn gì? Kêu ca nhiều bài nào iPhone 2020 cũng nhai đi nhai lại nom nom
Mình thấy iphone X, XS và cả 11 pro thì cùng to hơn SE 2020 1 tý không đáng kể, vậy nên như SE có tai thỏ thì cũng có khác gì X, XS .. đâu
@nguyenmanh287 Tin leak cũng tin 70% trở lên rồi còn đâu 😃 Samsung Display sx màn con 5.4, còn LG Display mới sx màn OLED của 12 Max
@Sr_9x LG và tàu chưa đủ tuổi.
@tcl1972 cảm giác cầm nắm khá là khác đó bác. Mình ra fptshop cầm thử con ipSE2020 rùi, cảm giác rất thích dù thật sự chỉ nhỏ hơn X 1 chút. Rất lạ lùng nhưng đó là sự thật vì nhà có 1 con X, cầm vẫn ko thích bằng, chả hiểu tại sao haha
@thinhletien Cầm sướng hơn tại vì nó mỏng hơn đó!
Hiris
ĐẠI BÀNG
một năm
Mình thì thích màn hình càng to nhưng cầm càng gọn thì càng tốt.
@Hiris Note 10 hoặc 10+ ngon lắm.
@Hiris Sony 1 mác 2 ế 😆
To như iphone 11 pro max,viền mỏng tý nữa là quá chuẩn 😃
@johnnyhoang1989 Ss viền mỏng dính
@johnnyhoang1989 tào lao. công nghệ vật liệu làm khung sườn đi đâu rồi còn sợ cấn góc màn hình. nhìn samsung viền nó mỏng dính có hư nhanh ko
@honghai12a1 SS là trùm hư màn hình đó bạn
@hoangtien123 ủa màn hình iphone là mua của samsung nha. Màn hình thì apple chưa có tuổi
Thích iphone 5 có tai thỏ
@manhquanart iphone 4 full không tai thỏ, vân tay trên màn hình thì không còn chỗ để chê
Quan Trọng Pin cứ đủ xài 1 ngày thoải mái là ngon .
@Tuấn Hưng Soni Chịu thôi, vậy dùng 11 pro
@tintin.com Mình dùng pro max . Kkkk vì nhu cầu mình cần lâu ra lâu sạc ...
@Tuấn Hưng Soni mình vừa đổi pro max lấy SE xong
@tintin.com Chúc mừng bạn .
*ngon*
Mình đã mong một con nhỏ gọn màn full từ lâu lắm rồi. Từ lúc rò rỉ SE2 lưng 5s , mặt X rồi.
Vấn đề lăng tăng duy nhất là kích thước nhỏ pin hẻo.....
Ip12 khắc phục đc pin cả ngày như 11, quất không nói nhiều
@Hieu 7⃣ Trước se2 ra thì đầu tiên đồn là full màn, sau rồi lại hẹo, chờ
@thegate Thiệt lun ghét nhất apple ở chổ lun cảm thấy thiếu thiếu j đó kk
@Hieu 7⃣ Tiết kiệm hơn ở khoản thu nhỏ con chip nhưng lại bù vào mạng 5G ngốn điện sắp tới 😆 thế thì khả năng là kém hơn
@Sr_9x các hạ có lý, có lý !!!
mua 5G thời điểm này chắc đón đầu công nghệ thôi, chứ sài wifi 🤣 .
lý thuyết là 5G > wifi, mục tiêu tương lai là thay thế hạ tầng wifi thành 5G cho tiết kiệm. Lúc đấy thì giá thành 5G sẽ rẻ hơn. Và cần 3-4 năm để thực hiện tối thiểu. Vậy tạm thời chưa dùng 5G đâu 🤣
Cực kì hợp lý đáng lẽ apple nên giới thiệu ra mẫu nàu chứ đừng làm SE 2020
@bomy Vâng cả một tập đoàn to như thế mà kkk
@Shine.shin Bác nói 5.5 nào cơ 5.5 này cũng đã khoé tai thỏ thì cũng thay luôn nhé
Ko ngạc nhiên, kích thước tổng của promax/xs max ngang với 7plus/8plus thì khá chắc kèo sẽ có con nào đó kích thước ngang với 7/8/SE.
@megatroll Đúng rồi, tách 2 cái viền kia thôi
@megatroll Vì vậy người dùng cũng không bỡ ngỡ
Android giá rẻ lại phải chạy theo dài theo thiết kế của Apple, giờ các flagship Android vẫn dùng tai thỏ ầm ầm nhỉ
ntvan90
ĐẠI BÀNG
một năm
@centernc Flagship android nào dùng tai thỏ nữa ba. Ảo tưởng à. Giờ toàn full màn, chấm nhỏ thôi à
@centernc Flagship nào mà dùng tai thỏ nữa bạn? 😁 Bạn đi lạc từ đâu tới đấy?
@khanhtoan.nguyen Chắc là 1 user vui tính có sự hoài niệm về cuối 2017- giữa 2018 đây mà
trkgncmg
ĐẠI BÀNG
một năm
@centernc mạng lag à thí chủ?
@centernc Ifan mới trên núi xuống ah 😁
Cỡ xs là ok, k quá nhỏ, k quá to
Mua ngay không cần suy nghĩ chứ sao, chờ cái này từ lâu lắm rồi
@lordgon Mình mong có bản plus 5.5 chạy a14 là ưng lắm rồi, chẳng cần mấy face id hay full view làm gì
@lordgon Pin sẽ yếu sinh lý, ngày sạc 2 lần, bạn nên suy nghĩ lại !
@Vuong Hua Mình xài con 5s cũng chỉ ngày sạc 1 lần. Con 12 mình nghĩ cũng k khác đâu
@lordgon Mình sài 11 pro max, 4G wifi để liên tục, ko chơi game, hằng ngày chỉ mail và web tầm 3 tiếng, gọi Face/Zalo khoảng 2 tiếng, gọi thoại 5-8 cuộc tổng tầm nửa tiếng, thế mà pin chỉ vừa đủ sáng 8h rút sạc, tối về 9h cắm sạc, đó là chưa kể còn có cái Live phụ !
JizinT
TÍCH CỰC
một năm
5.4 với 5,8 inch của X thì thôi dùng 5.8 cho rồi. Máy phụ cần nhất là pin trâu mà thôi. 5.8 inch là vừa đẹp cho tay nhỏ quần Jean ôm 😁
@JizinT mày phụ rồi thì có hay chọt chọt đâu bạn =))
mình máy phụ đi đường, chọt máy chính hết pin mới chọt máy phụ =))
@JizinT Máy phụ thì cần j bỏ quần jean
JizinT
TÍCH CỰC
một năm
@Hieu 7⃣ Tuỳ người chứ bạn, mình máy phụ chỉ để nghe gọi công việc nên sài sim Viettel để sóng mạnh khi đi về vùng sâu vùng xa. Máy chính chỉ dùng trong gđ bạn bè thân thiết.
Nhìn máy đổ chuông biết liền ;)
@JizinT Kkk, mình sài 2 máy cũng ios nên ai gọi qua máy nào máy kia cũng nhận kkk. Mình không tách riêng 2 số kkk
Đang mong chờ một cái như thế
lớn hơn tí nữa thì ok
@gatheringviolet Lớn hơn xài x/xs/11pro cho rồi 😁
@cellman Kiểu se mà tràn viền thì nó dài dài nếu be be ra tí thì ok 😆)
@gatheringviolet Đang đợi con này xem như nào chứ em muốn cm xúc Se2 lắm rùi 😔
pin đừng yếu như SE là được, thích nhỏ nhưng ngại khoản pin. máy nhỏ pin thường k đủ 1 ngày dùng
@Phuongkak Chuẩn rồi bạn, cái cần nhất thì ko làm !
@Phuongkak Nếu có sạc nhanh thì cũng chấp nhận được mà bạn
Mức giá

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019