Bàn phím Logitech K380 đã quá anh em
Duy Luân
4 thángBình luận: 132
Bàn phím Logitech K380 đã quá anh em
132 bình luận
hipppo
TÍCH CỰC
4 tháng
Quảng cáo cho Logi rồi.
@thitkhohotvit con này rẻ mà, có 600k à bạn. Mình thì có xài thêm cái bàn phím Mii air gì đó, thấy thích con này hơn
@Duy Luân đời mới mã gì anh nhỉ
@hipppo Con này có từ lâu rồi mà bạn, được nhiều người đánh giá cao.
@hipppo Con này đẹp, nhỏ gọn, kết nối nhiều thiết bị rất nhanh. Nhưng nút tròn, bấm đễ sai chữ lắm. Mình đã sale lại sau 3 tháng mua 😆)
P.Q.Anh
TÍCH CỰC
4 tháng
Chuẩn bài. Đang xài em này cùng màu luôn 😁 kèm m590 silent là hết bài hehe.
tinhnd
TÍCH CỰC
4 tháng
@P.Q.Anh Chuẩn combo đang xài =))
duyvua
TÍCH CỰC
4 tháng
@Duy Luân Mình đang xài con Bluetooth Keyboad của Apple, mà cảm giác gõ chán quá 😔. Chỉ được mỗi cái tích hợp sẵn cảm biến vân tay là tiện.
@duyvua Bán lại không bạn haha, chưa xài cái vân tay đó bao giờ
duyvua
TÍCH CỰC
4 tháng
@Duy Luân Mình ở nước ngoài. Mình mua nó sau khi tậu con MacBook Pro m1max, để khi dùng với màn hình ngoài mà vẫn dùng được tính năng vân tay. Nhưng mà gõ nó nông và thiếu cảm giác lắm...
aovai
TÍCH CỰC
4 tháng
thôi, mình đang dùng, bluetooth 3, dùng lâu lâu chữ theo ko kịp gõ.
dntphuc
TÍCH CỰC
4 tháng
@aovai Mình cũng có trải nghiệm tương tự.
Ngoài ra còn thỉnh thoảng gặp tình trạng không kết nối/không phản hồi, sau vài giây mới hoạt động lại bình thường.
Bàn phím nhỏ gọn, này mình mang đi đâu cũng tiện bác nhỉ
XuĐi91
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Dùng từ 2019 đến 2021 mới hết pin kèm theo máy. Quá đã.
lambda
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Ta nói nó bụiiiiiiiiiiii
nhd1986
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@lambda Bụi là do bạn không lau chùi thôi. Tui lau khăn ướt hoài cực kỳ sạch sẽ so với phím vuông nhô cao thông thường, phím vuông mỗi lần dơ phải tháo hết ra lấy bàn chải đánh mới sạch, hút bụi chỉ tạm tạm ổn thôi. Dòng phím tròn này cực kỳ dễ lau chùi so với mấy phím vuông nhô cao thông thường mà bị cái là dành cho người có tay cỡ nhỏ và trung trở xuống, ai tay to không khuyến cáo mua vì sẽ hay gõ nhầm. Tui thấy K780 ngon hơn, tui thích có phím số, đặc biệt phím số nằm sát rạt bàn phím chính như trên laptop mà phím điều hướng thì vẫn tách bạch như 1 số laptop chỉ có ở K780, bác nào làm kế toán hoặc gõ nhiều số liệu như tui dùng cực thích, vì tối ưu được khoảng cách từ bàn phím số ở tay phải đến nút Back Space. Đang xài 1 con từ 2018, gõ sướng, nhanh, êm, ít bị nhầm chữ, cũng chưa bao giờ gặp lag, 2 viên AAA cùi cũng có thể xài 6 tháng thoải mái. Bản K380 thì tui chưa xài nên không đánh giá. Nhắc lại là tay to không nên mua vì có nguy cơ gõ nhầm, còn lại rất rất ok.
Nếu như cảm giác bấm nó không quá dở thì mình cũng sẽ thích con này, tiếc là phím quá tệ. Phím nhỏ lại còn tròn, bấm cảm giác như bấm vô miếng mút lót gỗ bên dưới vậy.
@nightwish47 chuẩn là cảm giác gõ rất tệ, nhất là với ai thích dùng phím cơ. nút tròn nên mình anh một kiể[email protected]@
Anonymox
TÍCH CỰC
4 tháng
@nightwish47 ko so được với phím cơ, nhưng so với bàn phím màng cao su nó ngon chán
mình chọn bàn phím cơ rk g68 led đơn là đủ ổn. kèm bộ keycap mario.
Logi rẻ, phổ cập .Ngon
driwalk
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Tay nhỏ nên gõ con này ổn, tiếc là nó không có đèn. Nó mà có đèn nữa thì perfecttttt
chikav
ĐẠI BÀNG
4 tháng
tiện thể đang qc cho logi thì cho mình hỏi, chuột logi m590 mà bong lớp cao su thì mua vỏ mới ở đâu để thay dc. hay phải mua con mới giờ
@chikav bài này không quảng cáo nha. Nhưng mà vẫn reply hihi. Mua mới bạn ơi, chứ giờ đâu có thay được 😔
chikav
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@Duy Luân con chuột mình dùng vẫn còn tốt, có mỗi cái vỏ cao su bị bong ra trông mất thẫm mỹ, như này mà phải bỏ thì phí quá, chắc cắn răng lên mx anywhere 3 quá
tinhnd
TÍCH CỰC
4 tháng
@chikav Mua sơn về phun lại thím ạ
chikav
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@tinhnd nó là lớp vỏ cao su cũng dày, không sơn lạ được bác à,
norimo
TÍCH CỰC
4 tháng
Đang dùng bàn phím cơ nghe quảng cáo cũng mua dùng thử. Xong lại phải quay lại phím cơ. 😆)
norimo
TÍCH CỰC
4 tháng
@Hai Dương Đình Chuẩn rồi bạn mình chỉ dùng red switch thôi. Gõ rồi không bỏ được.
@norimo Bác có thanh lý bàn phím k để cho e
norimo
TÍCH CỰC
4 tháng
@Bố anna Có bàn phím này như mới cần thanh lí.
@norimo Ui cái đấy n tiền quá e k đủ lúa ạ..cám ơn bác
ducpt1012
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Em này bàn phím đa năng nhỏ gọn thôi. Chứ độ tiện dụng và tầm giá đó thì bàn phím cơ 68 có mấy em ăn đứt.
Arex
ĐẠI BÀNG
4 tháng
1 đợt giới thiệu cho xiaomi cũng văn y hệt 😁 đợt này lại bê nguyên sang Logi :D đúng là lưỡi ko xương, khi nào so sánh với xiaomi thì hữu ích hơn
@Arex ủa, có tiền thì mua nhiều loại về trải nghiệm chứ =)) giờ cấm cả giới thiệu à
@Arex Ơ múa lưỡi là nghề của tớ mà, có điều bột ngọt quá! Ai trả QC thì tớ làm thôi mà con k380 này vỗn dĩ đã là huyền thoại. Khác form factor so với xiaomi, màng cao su xiaomi cứng hơn, nói tóm lại là khác mẫu mã còn ai thích cái nào chơi cái đó.

K380 này theo mình ko cần phím số thì hữu ích hơn nhưng ko wake pc up khi đang sleep được như xiaomi dùng receiver.
Arex
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@Duy Luân Đâu ai cấm đâu, chỉ là thấy k còn hữu ích nữa thôi
Arex
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@Hạt mè bé xíu Ưng đấy 😃 ít ra nhiều tiên mua trải nghiệm như ai đó cmt ở trên thì cũng phải nói ra dc những câu như này :p
@Arex Nói ra thì làm sao nhai đi nhai lại đc nữa. Làm sao lấy tiền hãng quảng cáo bây giờ... Kaka
sau khi mua phím cơ layout 60% mình đã bỏ xó con này. việc kết nối nhiều thiết bị, nhỏ gọn đã không còn là ưu thế của 380 lâu rùi
@nguyenbangocson Chuẩn mới cho người dùng di động bây giờ là loại 60%, còn mấy em này dành cho dân văn phòng thì gọn nhẹ thôi chứ gõ thì như bàn phím laptop
@Hai Dương Đình mình dân văn phòng bạn ơi kakaka, nhưng dùng k380 hay 480 lâu rồi gõ vẫn lỗi, chưa kể giữa keycap và vỏ bàn phím có ít khoảng hở, vài phím bị rít, k trơn mượt. nói chung trải nghiệm gõ phím trên mấy bác này chỉ là chống cháy thôi, mình mới dùng 2 chiếc thì thấy vậy, chắc mình đen
@nguyenbangocson K phải bạn đen đâu mà thực tế nó vậy. Mh vẫn đang dùng phím cơ red switch thấy hài lòng.
@Hai Dương Đình Mình thì dùng Brown Switch, nhưng cũng đang phải đệm vòng cao su với lót tiêu âm, đôi khi ngồi gõ phím khuya, lúc vợ con ngủ, cũng thấy hơi ồn. Sau khi tiêu âm thì nghe đầm chắc hẳn. ^^
Hôm nào gạ kèo Logitech làm cái GA con Logitech mx master 3 đi a Luân =))
@Tiêu Ngân Ủa cái đó nhiêu tiền ta? Rẻ rẻ mình mua về GA luôn khỏi gạ 😆
@Duy Luân Đâu đó chắc cũng tầm 2-3 củ khoai thôi à 😃
hungtrumno
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@Tiêu Ngân MX Master 3 xài hơi cực chút nhưng quen rồi thì ổn.
ThanhND307
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Cảm giác gõ phím ok, cơ mà hơi bé, kg hợp với mình, đã từng gõ, và đã cho đi...
được cái nhỏ gọn, nhưng gõ thì ko phê lắm vì cảm giác hụt hẫng và layout hơi bị nhỏ hơn bình thường 😁
Quảng cáo kiếm phần trăm kaka

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019